TIN TÀI TRỢ.

Tắm cho bé bằng nước lá hay sữa tắm ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.11K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em có một câu hỏi nhỏ mong các mẹ góp ý đó là tắm cho bé sơ sinh mình lên dùng nước lá??? nước dừa ??? nước khoáng hay nước chanh hay sữa tắm chuyên dụng dành cho bé là tốt nhất ạ ????
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 169 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Có rất nhiều bé bị viêm da do tắm nước lá, hoặc nước dừa (do kỳ mạnh tay, do da bé có vết xước, chanh có quá nhiều axit, nước dừa có chất ngọt dễ gây nhiễm khuẩn, ... ). Vậy nên, tắm sữa tắm cho bé là tốt nhất, tất nhiên phải là đồ có chất lượng, top to toe no more tears. Mình nghĩ vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc mới sinh bà nội hay tắm cho bé bằng nước cây lá đỏ và lá chè cho hết gây, sau đó do sinh vào mùa đông nên mình tắm tinh dầu chống cảm của Đức tên là Penaten (ko biết có viết đúng ko nữa). Khi bé được 3 tháng đến giờ mình dùng sữa tắm gội của Pháp hiệu bébé dùng cho trẻ từ 0-3 tuổi, mùi nhẹ thích lắm.
    Để nghĩ đã.......
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ khi sinh đến giờ toàn tắm sữa, lúc đầu dùng lactacyd, giờ dùng baby johnson..
    không phải da bé nào cũng hợp tắm lá. tắm nước dừa thì never bạn nhé. tắm lá chè xanh thì khô da lắm.
    BGfJm7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 333 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bé nhà mình toàn tắm bằng nước sài đất và Lactacyd, bây giờ sắp đầy tháng bà nội bảo cho tắm nước chanh và tráng qua nước dừa. Bạn fiona có thể giải thích tại sao không nên tắm nước dừa không vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cấp cứu vì tắm... nước dừa
    Đó là trường hợp bệnh nhi Hoàng Thanh M. hơn 2 tuần tuổi, ở quận Hai Bà Trưng - Hà Nội, nhập viện trong tình trạng sốt, một số vùng da lở loét. Hỏi ra mới biết, vì muốn con gái được trắng trẻo, hết rôm sảy, gia đình đã mua nước dừa nguyên chất về tắm, nhưng chỉ sau vài lần tắm em bé phải nhập viện vì... nhiễm khuẩn da! TS Dũng cho rằng, thực tế tắm nước dừa chỉ làm da thêm bẩn, vì lượng đường nhiều là môi trường lý tưởng cho vi khuẩn phát triển. Trong khi đó, da của trẻ sơ sinh rất mỏng, dễ bị tổn thương và dẫn đến nhiễm trùng da.
    Tương tự, bệnh nhi Nguyễn Huy D., hơn 1 tháng tuổi, ở Hà Tây, nhập viện trong tình trạng sốt cao, nổi nhiều mụn nhỏ trên người. Nguyên nhân là do gia đình tự ý dùng nước lá sài đất và chân vịt tắm cho cháu để trị bệnh chốc lở, nào ngờ chốc lở không hết mà còn bị nhiễm khuẩn da nặng, thậm chí theo bác sĩ điều trị nếu không được điều trị kịp thời thì có nguy cơ còn bị thêm... nhiễm khuẩn huyết!

http://vietbao.vn/Suc-khoe/Tam-la-ch.../40156477/249/
    BGfJm7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,371 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

4 ngày đầu bé nhà mình được tắm bằng Johnson&Johnson cho hết gây, sau đó thì tắm bằng lá kinh giới cho mát, được gần tháng thấy lích kích quá mình lại tắm bằng sữa tắm Johnson & Johnson, Bubchen (Đức) và Uriage (Pháp)
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tốt nhất là tắm bằng Lactacyd bạn ạ, các BS đều khuyên thế. Tắm lá dễ gây viêm da lắm.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

đúng rồi đấy, có vắt thêm 1 quả chanh vào nước tắm nữa nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Lactacyd thì mua ngoài hiệu thuốc hả các mẹ ??? Khi tắm thì thêm 1 quả chanh ạ ??? Tắm xong có phải tráng qua nước trắng nữa không ??? hihi
    Em còn trẻ lên không hiểu biết gì cả

Mà tắm bằng sữa tắm chuyên dụng thì sau khi xoa xà phòng rùi tắm sạch cho bé như tắm cho người lớnậ ???
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 106 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bé nhà em tắm Johnson những ngày đầu tiên khi từ Viện C về (thuê dịch vụ tắm và chăm sóc mẹ tại nhà 5 ngày), sau đó thử tắm lá kinh giới khi thì đun nước, khi thì xay nhuyễn vắt nước; chè tươi đun nước, mướp đắng nhưng thấy cháu hơi có dấu hiệu mọc mụn kê, lại đọc bài http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/09/3BA061F4/ thế là ngừng luôn, chuyển sang tắm Johnson Baby và từ đó đến nay da cháu rất ổn các chị ạ.
    Đối ngạn nhất chi mai
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ của Tutibimbim ơi, trông bim bim giống bố quá, mẹ của Bông và Kẹo đây, hiện giờ mình cũng đang tắm hco con mình bằng lactacyd và chanh đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 333 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trời :Sad: Bé nhà mình tắm cả tháng nay bằng lá sài đất, trộm vía, may mà không sao! Cảm ơn bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Dung dịch Lactacyd mà em biết là mua ở hiệu thuốc nhưng em tưởng đó là dung dịch vệ sinh phụ nữ mà? Sao lại dùng để tắm cho em bé hả các mẹ? Hay có loại Lactacyd là sữa tắm khác? :Thinking:
    qClep7
    wzhqp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)