TIN TÀI TRỢ.

Tắm cho bé bằng lá hay sữa tắm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.96K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau & Vit Xem bài viết
    Ku nhà mình lúc sinh ra về nhà bà nội toàn tắm bằng chanh và lá chè xanh. Nhưng sau mình đọc thông tin bác sỹ khuyên ko nên dùng chanh tắm vì trong chanh có axit, ko tốt cho da em bé nên mình chuyển sang dùng johnson. Được cái bà nội cháu chịu khó nên trong 3 tháng đầu Ku nhà mình toàn tắm bằng nước đun sôi để nguội thôi. Dịp 5/5 ( ngày giết sâu bọ ý) mình nhờ người ở quê mua rất nhiều lá tắm ( kim ngân, sài đất, tía tô, kinh giới) sau đó rửa sạch, phơi khô, rồi mình cất đi dùng dần. Mỗi tuần tắm cho bé 1 lần, những là này rất mát, tiêu độc, trị rôm sảy. Thi thoảng nấu lên rồi lấy 1 cốc để nguội, cho cả mẹ và em bé uống đều rất tốt.
    Mẹ mình ở quê nên cũng trồng được nhiều lá sài đất, kinh giới, hương nhu, .. bà cứ phơi khô rồi gửi lên cho mình tắm. hehehehe mẹ tắm cho nó mát da và thư giãn giống như đi Spa vậy. Thích lắm nhé. Cm làm thử đi
    Lúc sinh bé, mẹ mình cũng chỉ tắm bằng nước đu sôi để ấm thôi. Sau khi bé được 2 tháng mới băt đầu tắm sữa tắm. bé giờ vẫn khỏe, da dẻ bình thường.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 395 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

ơ thế các mẹ ơi em nghe có mẹ nào trên wtt mình nói( em quên mẹ nào rùi) là sữa tắm johnson có chứa chất gây ung thư có phải ko các mẹ?? em tìm trên google thì cũng thấy có thông tin nhưng các chuyên gia chưa có kết luận. các mẹ nào biết về thông tin này thì cho em biết với???

con là tất cả của mẹ đấy...mẹ yêu con hơn tất cả
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binah Xem bài viết
    ơ thế các mẹ ơi em nghe có mẹ nào trên wtt mình nói( em quên mẹ nào rùi) là sữa tắm johnson có chứa chất gây ung thư có phải ko các mẹ?? em tìm trên google thì cũng thấy có thông tin nhưng các chuyên gia chưa có kết luận. các mẹ nào biết về thông tin này thì cho em biết với???
    Thiệt ko đó mẹ!! e đang dùng Jonson đây này
    mẹ nào biết thì lên tiếng với...
    • 237 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cái vụ johson chứa chất gây ung thư gì đó xảy ra lâu rồi các mẹ ah, cách đây cũng hơn 2 năm rồi, ngày đó em còn làm trong siêu thị nên em biết, nhưng đó chỉ là phán đoán lầm thôi, nên ko có sao hết, chỉ tội con bé em em làm bên johson phải gom hết 1 đống hàng ở trên kệ xuống chất vào thùng, sau đó lại phải lọ mọ lấy ra chất lạitrong johson ko có gì đâu các mẹ đừng lo lắng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nghĩ tắm bừng sữa tốt cho bé tắm bằng lá khi bé bị ững với sữa tắm thôi
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuana Xem bài viết
    mình nghĩ tắm bừng sữa tốt cho bé tắm bằng lá khi bé bị ững với sữa tắm thôi
    Mình cũng đồng ý tắm sữa tắm trước, da con bị dị ứng mới phải dùng cách khác.
    Hú hồn! nhà mình cũng đang dùng Jonhson
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

theo mình thuốc trừ sâu trong các loại lá như trà xanh sẽ thấm qua da khi tắm và gây hại nhiều hơn lợi. Tốt nhất hãy chọn sữa tắm thảo dược, không có chất bảo quản, không có chất tạo màu - tạo mùi.

Thảo dược tự nhiên đã qua xử lý & sản xuất theo công nghệ hiện đại sẽ tốt hơn là nguyên liệu thô.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thikimdung Xem bài viết
    theo mình thuốc trừ sâu trong các loại lá như trà xanh sẽ thấm qua da khi tắm và gây hại nhiều hơn lợi. Tốt nhất hãy chọn sữa tắm thảo dược, không có chất bảo quản, không có chất tạo màu - tạo mùi.

Thảo dược tự nhiên đã qua xử lý & sản xuất theo công nghệ hiện đại sẽ tốt hơn là nguyên liệu thô.
    Nếu Cm bảo đảm lá tắm cho con thật sự " sạch" thì nên dùng. Vì thật ra dùng tự nhiên vẫn là ưu tiên hàng đầu, ko có mới phải dùng tới hóa chất.
    Hồi xửa hồi xưa ông bà mình toàn dùng lá cây làm thuốc, rất tốt đấy nhé. Mình lúc bé toàn thuốc bắc thuốc nam mới sống tới giờ đấy.
    Như giờ thì mấy thứ đó ko dàm đụng tới nữa vì nghe nói họ tẩm ướp toàn hóa chất ko hà.Chán!
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Con e lúc trước dùng Jonhson đấy. Nhưng mấy hôm nay đang tắm thử Lactacyd vì cháu bị lang bẹn. E cũng nghe CM trên này tắm cho bé bằng thứ đó trị bệnh ngoại da, cũng thử chứ ko biết nó có tác dụng với lang ban ko nữa.
    • 202 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Tắm bằng lá thì mẹ phải rửa lá rất kỹ nếu không thì trong lá có nhiều con ky sinh trùngbTrung có khả năng gây viêm da cho bé.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tắm 2 loại luôn bạn. Thấy vợ mình tắm cho bé bằng sữa tắm nhưng lâu lâu dùng lá đó
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvu.hsbc Xem bài viết
    Tắm 2 loại luôn bạn. Thấy vợ mình tắm cho bé bằng sữa tắm nhưng lâu lâu dùng lá đó
    E thấy mọi người bảo trẻ nhỏ vài tháng thì tắm Lactacyd cho an toàn , còn lớn lên thì tắm lá cũng OK.
    E đã thủ sẵn chai sữa tắm lactacyd rồi, đợi con ra là thử luôn. heheh
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Bé cũng như miùnh vậy, cũng có da khô da dầu....nên tùy loại da mà chọn sữa tắm cho con...
    Tớ cũng ủng hộ ý kiến tắm cả 2.
    Có 1 bài lá rất hagômmf e vị là: kim ngân hoa, sài đất và xuyên tâm liên, tăm cho trẻ hết rôn xẩy, hết viêm da đó cả nhà ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caffesua09 Xem bài viết
    E thấy mọi người bảo trẻ nhỏ vài tháng thì tắm Lactacyd cho an toàn , còn lớn lên thì tắm lá cũng OK.
    E đã thủ sẵn chai sữa tắm lactacyd rồi, đợi con ra là thử luôn. heheh
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    Bé cũng như miùnh vậy, cũng có da khô da dầu....nên tùy loại da mà chọn sữa tắm cho con...
    Tớ cũng ủng hộ ý kiến tắm cả 2.
    Có 1 bài lá rất hagômmf e vị là: kim ngân hoa, sài đất và xuyên tâm liên, tăm cho trẻ hết rôn xẩy, hết viêm da đó cả nhà ạ
    Tắm gì cũng được nhg đừng tắm nước dừa như nha em mà khổ nhé CM
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

O nuoc ngoai nguoi ta chang tam cho con bang che xanh hay muop dang, chi tam bang sua tam ma da de min mang lai thom tho , gan con ai cung muon am. Minh khong nghi tam bang sua tam la khong tot, quan trong la dung sua tam co dam bao chat luong hay khong thoi.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salmon_nguyen Xem bài viết
    O nuoc ngoai nguoi ta chang tam cho con bang che xanh hay muop dang, chi tam bang sua tam ma da de min mang lai thom tho , gan con ai cung muon am. Minh khong nghi tam bang sua tam la khong tot, quan trong la dung sua tam co dam bao chat luong hay khong thoi.
    Ko biết phải nói ntn nhỉ!!
    Mình tắm lá này lá kia cho con cũng vì kinh nghiệm của ông bà truyển lại. Hồi trước có bệnh thì ông mà mình chỉ dùng lá thôi chứ có thuốc mem gì đâu, nên giờ bé bị sao thì lại dở bài cũ ra mà dùng.
    Còn nn thì họ ko có dùng lá tắm cho trẻ như mình có ra thì chỉ trong Spa của người lớn. vì họ hiện đại wá rồi, thiếu gì các loại hóa mỹ phẩm cho da nữa. Nhưng cũng vì quá lạm dụng mỹ phẩm mà da của họ dễ bị dị ứng hơn người Vn mình đấy.
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

bây giờ ở Vn cũng có thiếu gì các oại sữa tắm cho trẻ nhỏ , tội vạ gì mà tắm lá cho nó mất công mà hiều khi còn bị độc do thuốc sâu trên lá nữa.
    • 237 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tắm bàng lá trà và khổ qua các mẹ phải rữa kỹ bằng nước muối và chần qua nước sôi thì mới an toàn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ thủ dùng nước tắm thảo dược bảo phương xem,sản phẩm an toàn cho da trẻ sơ sinh và trị rôm sẩy và hăm tả hiệu quả cho bé
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2