TIN TÀI TRỢ.

Sau khi sinh mổ 1 tháng vẫn ra máu. (Cần hỏi)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 181 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người ơi.

Vợ Lah sinh mổ, tính đến hôm nay là được 1 tháng và 3 ngày rồi. Vết mổ thì lành rồi, liền miệng rồi. Thế nhưng vợ vẫn ra máu mọi người ạ. Ít thôi nhưng hôm nay nhiều hơn 1 chút. Vợ vẫn ăn canh rau ngót thường xuyên (mọi người trong nhà bảo ăn rau ngót cho sạch nhau).

Mọi người cho Lah hỏi các mẹ sinh mổ có bị như thế không? Sau khi sinh mổ bao lâu thì không còn ra máu nữa? Nếu vẫn ra máu thế thì làm thế nào (khẩu phần ăn uống, nghỉ ngơi....), như thế nào thì phải đi khám bác sỹ ạ.

Mọi người giúp với. Cảm ơn mọi người nhiều lắm.
    Bụi trường chinh phai bạc áo hào hoa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi silence lah Xem bài viết
    Mọi người ơi.

Vợ Lah sinh mổ, tính đến hôm nay là được 1 tháng và 3 ngày rồi. Vết mổ thì lành rồi, liền miệng rồi. Thế nhưng vợ vẫn ra máu mọi người ạ. Ít thôi nhưng hôm nay nhiều hơn 1 chút. Vợ vẫn ăn canh rau ngót thường xuyên (mọi người trong nhà bảo ăn rau ngót cho sạch nhau).

Mọi người cho Lah hỏi các mẹ sinh mổ có bị như thế không? Sau khi sinh mổ bao lâu thì không còn ra máu nữa? Nếu vẫn ra máu thế thì làm thế nào (khẩu phần ăn uống, nghỉ ngơi....), như thế nào thì phải đi khám bác sỹ ạ.

Mọi người giúp với. Cảm ơn mọi người nhiều lắm.

Mình cũng sinh mổ, nhưng mình chỉ ra máu ( sản dịch) khoảng 7 ngày đến 10 ngày thôi sau khi sinh thôi. Mình nghĩ cũng không phải do chế độ ăn uống đâu, có lẽ bạn nên đến gặp bác sỹ sản khoa xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,160 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình sinh mổ 2 tuần là hết sản dịch rồi, vậy mà thấy vẫn lâu đấy. Có người 1 tháng mới hết, nhưng ra ít thôi. Nếu đang ra ít mà ra nhiều lên thì nên đi khám cho chắc.
    pb2fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,953 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

chú ý nếu máu không hôi thì không sao (hôi thì có thể là bị viêm ở trong), có thể là hành kinh non thôi, còn cẩn thận thì đi siêu âm. Mình 2 lần đều mổ, đứa đầu ~ 20 ngày mới sạch, đứa sau thì sớm hơn tầm 12 ngày nhưng sau đó đến khoảng 20 ngày lại ra máu, lây dây suốt đến hơn 1 tháng mới sạch hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Em sinh mổ mà sản dịch ra đến tháng rưỡi lận đây này:Silly: chả sao cả tự hết thôi đi khám bác sỹ cũng bảo ko sao:LoveStruc: Chúc cả nhà lah khỏe
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • 181 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người.
    Vậy là không phải thay đổi khẩu phần ăn uống gì ha. Vợ tớ chỉ ăn cơm với canh rau ngót và thịt nạc kho thôi. Giờ tiếp tục theo dõi, nếu thấy có mùi hoặc dịch vẫn ra nữa thì nói vợ đi khám lại hoặc siêu âm phải không mọi người.

Cảm ơn mọi người nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 215 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    Em sinh mổ mà sản dịch ra đến tháng rưỡi lận đây này:Silly: chả sao cả tự hết thôi đi khám bác sỹ cũng bảo ko sao:LoveStruc: Chúc cả nhà lah khỏe

Enpha cũng khoảng 1 tháng mới hết. Lúc đầu cũng lo lo nhưng sau bs nói là máu mình chậm đông (thời gian đông máu là 8 phút thì phải ) nên vậy thôi.

Cũng tùy từng người, ko cần lo lắng quá đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 161 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng khoảng 1,5 tháng mới hết đấy, chắc là do em vận động nhiều, đi lên xuống cầu thang suốt, mà vết mổ vẫn đau, lúc đầu em cũng lo nhưng lười đi khám bác sỹ kết quả cũng không sao cả. Vợ bác sinh được hơn 1 tháng rồi thì cũng ko cần phải kiêng thế nữa đâu, chỉ ăn thịt nạc với rau ngót thì chán lắm, bác có thể thay đổi món cho chị nhà nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,962 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Tớ cũng sinh mổ, chỉ khoảng 1 tuần sau là hết sản dịch rùi
    EL0.10277621_1_13L0.10277622_1_1SC0.10277623_1_1VE0.10277737_1_1UL0.10277626_1_1
    • 181 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người ơi

Vợ Lah bảo sản dịch không có mùi, vết mổ cũng không đau, vợ Lah cũng ít vận động nếu không muốn nói là không (nhà kiêng kỹ lắm, chỉ đi loanh quanh trong nhà và trông con thôi). Tuy nhiên hôm qua lại ra máu tươi (Đỏ tươi ý, tớ đoán thế vì vớ sms cho tớ mà). Hôm nay thì không có nữa.

Mọi người ơi, như thế có sao không, có phải đi khám bác sỹ không.
    • 2,876 Bài viết

• 1,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi silence lah Xem bài viết
    Mọi người ơi

Vợ Lah bảo sản dịch không có mùi, vết mổ cũng không đau, vợ Lah cũng ít vận động nếu không muốn nói là không (nhà kiêng kỹ lắm, chỉ đi loanh quanh trong nhà và trông con thôi). Tuy nhiên hôm qua lại ra máu tươi (Đỏ tươi ý, tớ đoán thế vì vớ sms cho tớ mà). Hôm nay thì không có nữa.

Mọi người ơi, như thế có sao không, có phải đi khám bác sỹ không.
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: vợ Lah mắn thế, vừa hết sản dịch đã lại đến QDK rồi, hi hi, cẩn thận kẻo dính bầu nhá :Battin ey:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 265 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em cũng tận 6 tuần mới hết sản dịch,ra huyết trắng được 3 ngày,giờ lại QKD rồi,Mà ra nhiều cực kì,(phải kế hoạch thôi,kẻo xảy ra tai nạn thì khổrooling: ).EM nghĩ chắc không sao nhỉ,tùy cơ thể mỗi người thôi,miễn không thấy đau hay có gì bất thường thì thôi.
    SmKP

6jqvm5
    • 181 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhé. Lah nghĩ chắc chả phải đổ máu đâu vì mới sinh được hơn 1 tháng thôi. 2 hôm nay không thấy vợ nhắn tin kêu ca gì nữa nên chắc ổn rồi. Cảm ơn mọi người nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ơi, khi sinh mổ, tử cung có 1 vết rạch và vì vậy không thể co bóp như sinh thường để đẩy sản dịch ra ngoài . Tình trạng như bạn mô tả, theo mình là chưa sạch sản dịch .

Bây giờ Bạn có thể uống trà "thảo mộc sau sinh" giúp co bóp tử cung , hỗ trợ cho việc thúc đẩy sản dịch ra ngoài.

Kết hợp với xông vùng kín với "thảo mộc vệ sinh phụ nữ". Hơi ấm và dung dịch thảo mộc sẽ có tác dung giúp tử cung mau chóng phục hồi, và khi tử cung co lại, cũng sẽ đẩy máu dơ ra ngoài.

Bạn có thể thay thế xông bang "ngâm mông", nhưng nhớ phải rửa trước khi ngâm, để tránh bị lây nhiễm từ hậu môn . Thực hiện việc ngâm và uống trà trong vòng 1 tuần, chắc chắn Bạn sẽ sạch sản dịch. Chúc Bạn luôn khỏe mạnh nhé !