Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sau khi sinh lại bị gầy đi

• 12 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em vào diễn đàn thấy các mẹ sau khi sinh đều than phiền về việc thừa cân của mình. Thế mà em sau khi sinh xong chả thấy béo gì cả. Em lại trở về như lúc đầu. Mà lúc chưa có con em gầy lắm, chỉ nặng có 42 kg, cao 1m55. Lúc có bầu lên được hẳn 12 kg. E cứ hy vọng đẻ xong sẽ lên được một ít cho có da có thịt. Vậy mà sinh xong trên người chả còn tý mỡ nào, thế mới buồn chứ. Mà em ăn cũng khoẻ ra phết, ăn được bao nhiêu hình như tiết ra sữa hết hay sao ấy. Gia Phúc nhà em bú không hết sữa mà trộm vía cũng bụ bẫm lắm, còn bị ông ngoại gọi là Sumo đấy. Ai đến thăm cũng bảo em sao đẻ mà chẳng thấy béo gì, con thì to mà mẹ thì bé. Có mẹ nào giống em không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 532 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Gia Phuc
    Em vào diễn đàn thấy các mẹ sau khi sinh đều than phiền về việc thừa cân của mình. Thế mà em sau khi sinh xong chả thấy béo gì cả. Em lại trở về như lúc đầu. Mà lúc chưa có con em gầy lắm, chỉ nặng có 42 kg, cao 1m55. Lúc có bầu lên được hẳn 12 kg. E cứ hy vọng đẻ xong sẽ lên được một ít cho có da có thịt. Vậy mà sinh xong trên người chả còn tý mỡ nào, thế mới buồn chứ. Mà em ăn cũng khoẻ ra phết, ăn được bao nhiêu hình như tiết ra sữa hết hay sao ấy. Gia Phúc nhà em bú không hết sữa mà trộm vía cũng bụ bẫm lắm, còn bị ông ngoại gọi là Sumo đấy. Ai đến thăm cũng bảo em sao đẻ mà chẳng thấy béo gì, con thì to mà mẹ thì bé. Có mẹ nào giống em không?

Nhà mình cũng y như bạn đó (chiều cao cân nặng lúc chưa có con cũng y xì luôn :1: ). Mình bây giờ con gần 9 tháng rồi mà cân nặng chỉ xấp xỉ như ngày xưa thôi, dù trông có hơi tròn trịa hơn chút xíu (hi hi thế là đẹp hơn :1: ). Trong suốt quá trình từ lúc bé Tom sinh ra đến giờ, mình chẳng lúc nào béo cả nhưng cũng khá nhiều sữa cho bé. Chẳng phải to béo mới nhiều sữa và đủ khoẻ cho con bú đâu bạn ạ. Bạn cứ duy trì ăn uống đầy đủ, nhiều hoa quả và uống thật nhiều nước thì con vẫn mập dù mẹ vẫn còi đấy.
    kn50ujK6
    TrDFTrDFp1
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 421 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Híc....Mi2nh cũng thế. Muốn mập mà mập hổng nổi,nó cứ xuống ào ào thui. Chắc do ăn uống thất thường,thức đêm và chẳng có ai giúp cho từ khi sinh đến giờ nên ốm o thế

• 179 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mình đây cho mình nhập hội với trước khi có bầu cũng 42 kí cao 1m55. Có bầu cũng lên 12 kg, đẻ cún ra trôm vía cún cũng được gần 3 kí 2. Đi đẻ bs truyền hết cho 7 chai nước biển, về nhà cũng còn 50 kí, 2 tuần đầu xuống còn 45 kí rồi cứ duy trì tới 2 tháng tưởng đâu nó như vậy luôn, ai ngờ hôm nay con mình được 4 tháng nhảy lên cân, ôi thôi lại 42 ki rồi, mình cũng cho con bú sữa mẹ, sữa mình cũng nhiều lắm con ăn không hết, ăn uống cũng không được nhiều lắm cũng bình thường thôi, chỉ thèm uống nhiều sữa đậu nành thôi vậy mà trộm vía sữa nhiều và cũng đặc lắm, ai nhìn cũng không nghĩ là em mới sinh xong, có người quen đến thăm cũng bảo con to mà chê mẹ bé thế, mình nhiều khi nhìn mình cũng thấy sợ, dạo này chăm con thức đêm nhiều thiếu ngủ, mắt mũi quâng thầm chân tay thì gân guốc nổi lên như mạng nhện, nhìn mà xấu tệ, rầu quá các mẹ ơi..huhuhu...

MẸ THƯƠNG HUY NHẤT TRÊN ĐỜI
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi hoá ra cũng có nhiều mẹ giống em nhỉ. Em nhìn mấy chị bạn đẻ xong béo trắng ra mà thấy thèm. Mà em cũng giống Mẹ thương bé, thức đêm chăm con mắt mũi thâm quầng, trông chả có sức sống gì cả. Người em sau khi sinh còn bị rạn và nám đen, trông chán ơi là chán hu hu. Cũng may là Gia Phúc khỏe mạnh bụ bẫm, bõ công mẹ chứ không thì...
    CBZ6
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho mình tham gia với nhé, người ta muốn giảm 1kg chẳng được còn mình thì muốn tăng 1 lạng cũng thấy khó. Buồn quá các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình nhập hội với nhé . Sau khi sinh bé thì mình cũng tăng khoảng 7kg so với hồi con gái, nên trông béo tốt lắm. Sau một thời gian chăm con, lại mất ngủ thì mình lại trở về với ngày xưa, tuy nhiên trông mặt thì hốc hác hẳn vì thức khuya mà. Mọi người bảo trông mình sút cân nhanh quá, sao gầy quá thế . ăn được bao nhiêu thì thành sữa hết rồi. Vậy mà bé vẫn còi quá.
    Làm sao để tăng cân bây giờ các mẹ ơi
    • 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon05
    Cho mình tham gia với nhé, người ta muốn giảm 1kg chẳng được còn mình thì muốn tăng 1 lạng cũng thấy khó. Buồn quá các mẹ nhỉ.
    Có em nữa đây, xuống cân ko phanh. Khi có bầu tăng 17kg thế mà giờ lại về trạng thái ban đầu rồi, còn có 42kg thôi. Các mẹ ơi khéo phải thành lập hiệp hội các bà mẹ gầy để giúp nhau giải quyết vấn đề này mất thôi.
    Howc
    • 179 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmum
    Các mẹ cho mình nhập hội với nhé . Sau khi sinh bé thì mình cũng tăng khoảng 7kg so với hồi con gái, nên trông béo tốt lắm. Sau một thời gian chăm con, lại mất ngủ thì mình lại trở về với ngày xưa, tuy nhiên trông mặt thì hốc hác hẳn vì thức khuya mà. Mọi người bảo trông mình sút cân nhanh quá, sao gầy quá thế . ăn được bao nhiêu thì thành sữa hết rồi. Vậy mà bé vẫn còi quá.
    Làm sao để tăng cân bây giờ các mẹ ơi
    Đúng đấy, có người còn bẩu em là nếu em mà còn gầy nữa thì chỉ nhìn thấy mắt thui....
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chẳng biết làm thế nào bây giờ. Sau khi sinh em bé em thấy bác nào cũng béo tốt hơn. Còn em :Crying: càng ngày em càng gầy đi. Em đi khám BS xem có hậu sản không, nhưng bs bảo không phải. Bây giờ người càng ngày càng gầy đi rất nhiều. em phải làm gì bây giờ. Mà cũng chẳng biết tại sao em ăn yếu lắm. nghĩ đến ăn là đã sợ lém rùi ! Bác nào có phương cách hay, hãy mách rùm em mới
    UpNhAnH2008061716825zju0mdm4ng196362_1
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình cũng giống hệt như bạn đấy. Sinh xong được 48 cân, vậy mà mà đi làm mấy tháng còn có 42 cân thôi, mà lại ăn rất ít, ăn còn ít hơn cả lúc mang bầu cơ. Mẹ mình cứ bảo vì không chịu cho con bú( Mình rất ít sữa) nên mới không có cảm giác đói, vì vậy mới không có cảm giác thèm ăn, do vậy sẽ ăn rất ít. Chắc có lẽ là thế đấy bạn ạ, như đứa bạn mình, cho con bú xong nó cứ kêu đói rạc người, ăn liền một lúc bốn bát cơm đầy đấy bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Em cũng gầy quá các mẹ ơi! có cách nào khắc phục không nhỉ?em có 42kg thôi
    :RollingEy:
    • 1,259 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing: Nói ra thì xấu hổ, người ta sinh con xong tìm cách làm ốm đi, mình và các mẹ ở đây lại tìm cách mập lên...hic... mình sinh con tập 2 rồi mà chả thấy mập lên tí nào hết... bùn ơi là bùn....
    34qMp7
    A0IGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 81 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chào các mẹ Gầy! Bên forum Giảm béo thì rôm rả, còn bên này chắc chỉ vài mống thôi. Có mấy ai " Gái một con trông mù con mắt" như mấy chị em mình không nhỉ?:Sad: Mình đẻ xong cũng còn có 42 kílô, hai bên nội ngoại liền gọi tên là CON GẦY:Sick: .Thế có đau không chứ!!!
    Mà các mẹ chỉ bị gầy đi thôi hay còn mắc thêm chứng đau đầu, tật hay quên,...tóm lại là suy nhược cơ thể như mình hiện tại:Crying: !
    Nếu như mình thì thử áp dụng 2 hoặc 1 in 2 bài sau đây xem nhé! ( Bài 1 là bài thuốc, bài 2 là món ăn, trích từ báo Đời sống)

Bài 1: Dùng cho phụ nữ sau sinh, thiếu máu hoặc người mắc một số bệnh về máu gây thiếu máu. Bài thuốc gồm: quả dâu chín 16 g, hà thủ ô 12 g, long nhãn 12 g, hạt sen 12 g, đỗ đen sao 12 g, lá vông 12 g. Ngày 1 thang, sắc uống làm 2 lần.

Bài 2: Chữa suy nhược cơ thể ở người gầy yếu và phụ nữ sau sinh. Dùng gà trống non (7-8 lạng): 1 con, quy thân 10 g, đảng sâm 15 g, thục địa 15 g, kỷ tử 10 g, hạt sen 20 g, ngải cứu 20 g, gừng, hành, gia vị vừa đủ. Tất cả hầm nhừ, 1 tuần ăn 2 lần, ăn trong 4 tuần liền.

Chúc các mẹ sớm cải thiện được thể trạng của mình như mong muốn!:Rose: :Rose: :Rose:
    • 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình chưa bầu 44 kg (1,6 m), trước ngày sinh 56 kg, sinh xong ra khỏi bệnh viện về nhà nhảy lên cân còn 50 kg, 2 tuần sau xuống 45 kg, ăn chán kinh khủng, hầu như không muốn ăn gì, thế nhưng mà mình lại nhiều sữa, sữa về nhanh mới đau chứ, người lúc nào cũng quay quay, đơ đơ, hoa mắt, chóng mặt, xanh xao... mệt,... hic
    Hết tháng thứ nhất, không có mẹ chăm, không thuê được người giúp việc, một mình chiến đấu chăm con, giảm tiếp xuống 44 kg, vẫn nhiều sữa, nhưng chán ăn.
    Giờ đẻ được 5 tháng 12 ngày rồi, eo thon gần như hồi chưa bầu bí, mông thì to như cái thúng nhưng mà gầy, hik, chán ăn, khó ngủ,... hik.
    Xung quanh mình toàn các mẹ béo, các mẹ lại mong được như mình, còn mình thì lại bị mẹ đẻ nói là đẻ xong trông chẳng nới da nới thịt gì cả, chán.
    • 1,701 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hơ hơ, chồng tớ cũng bảo: sao người ta nói gái 1 con trông mòn con mắt mà vợ mình đẻ xong chả thấy thay đổi gì.
    Tớ có bầu lên 8kg, sinh xong sụt 7kg. 2 tháng đầu ở với mc chả tăng lạng nào, 2 tháng sau về với mẹ đẻ tăng hẳn 4kg. Đến h đi làm đc 2 tháng sụt luôn 6kg, choáng quá. Hình như mình càng ngày càng gầy, gầy k phanh. Huhu, chỉ muốn ăn cho béo lên lấy sức chăm con mà k đc. Từ đầu hè đến h chán ăn lắm, ăn gì cũng thấy k ngon. Mà lạ, sao mình vẫn nhiều sữa thế cơ chứ? Từ lúc sinh tới h hơn 6 tháng rùi con bú chả lúc nào hết sữa cả. Hay là ăn bao nhiêu ra hết sữa rùi?
    Hè này ăn gì cho ngon và béo đây các mẹ ơiiiiiiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangmailinh Xem bài viết
    Em chẳng biết làm thế nào bây giờ. Sau khi sinh em bé em thấy bác nào cũng béo tốt hơn. Còn em :Crying: càng ngày em càng gầy đi. Em đi khám BS xem có hậu sản không, nhưng bs bảo không phải. Bây giờ người càng ngày càng gầy đi rất nhiều. em phải làm gì bây giờ. Mà cũng chẳng biết tại sao em ăn yếu lắm. nghĩ đến ăn là đã sợ lém rùi ! Bác nào có phương cách hay, hãy mách rùm em mới
    Mình muốn như bà này mà ko được
    • 2,258 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu quân Xem bài viết
    Em cũng gầy quá các mẹ ơi! có cách nào khắc phục không nhỉ?em có 42kg thôi
    Hic, em tự hào hơn mẹ nó, 43kg cả bì ạ. Không biết làm thế nào thì lên được ít gr đây:Crying: .
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 1,259 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@ MeTit007: hình như không nên ăn quả dâu tây thì phải vì dễ mất sữa. Hồi đó mình nghe ai trong diễn đàn nói muốn hết sữa thì đắp lá dâu gì gì đó. Còn mình hồi đó thì ăn trái dâu tự dưng sữa ít hẳn rồi con bỏ bú là hết sữa luôn :Thinking:.
    @ All: mình cũng sinh xong mặc quần áo bình thường (trước khi có thai) đi từ BV về. Giờ cũng không NGV, không ai phụ, tự xoay sở giờ cũng gần bằng cây tăm òi. Chừng 42-43kg è :Sad:
    34qMp7
    A0IGp7
    • 266 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình tham gia hội này được rồi...đẻ xong phát, sụt ngay 5kg. 2 tuần đầu ăn thùng uống vại, sữa về liên tục suốt ngày bơm hút... 1 tuần sau, NGV nghỉ không ai phụ giúp, con quấy khóc đêm, không ăn không ngủ không nghỉ... giảm tiếp 5kg nữa. Đầy tháng con, lo dọn về nhà mới, không người phụ, lại bị quả lừa từ người trông trẻ (mới tuyển vào làm được 1 ngày), lấy tiền bạc, dtdd... chuồn mất... kết quả là giảm tiếp 3kg nữa trong vòng 1 tuần, thêm vài sợi tóc bạc:Crying: :Crying: , cằm nổi vài cục mụn... giờ chỉ còn có 47kg (cao 1.60m), gầy nghêu ngao, mình còn không nhận ra mình nữa. Giờ lại sắp mất sữa rồi... chán kinh khủng:Sad:
    Perth... Tình yêu của tôi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5