TIN TÀI TRỢ.

Sau khi sinh có được uống nước vối,ăn phở không nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sắp sinh,MC mua lá vối khô bảo để sau khi sinh đun uống cho dễ tiêu,mình thì chưa thấy ai nói thế bao giờ, băn khoăn quá ko biết có nên uống hay ko?À, còn vụ phở phạch nũa chứ.Vốn nghiện phở nên chắc chắn sau khi sinh bé mà phải kiêng món này thì buồn lắm các mẹ nhỉ.Chúng mình đẻ xong có ăn được ngay ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình đẻ xong cũng đuợc mẹ chồng mua hạt nụ vối về đun nước uống, rất mát và lành nữa nên mình chẳng thấy bị sao đâu mẹ nó ạ. Còn nghiện phở thì nhớ nhắn chồng mua đừng cho hành và tiêu ớt, nhưng cố gắng kiêng độ 15 ngày hãy ăn (nếu đẻ mổ thì đừng nên ăn thịt gà sớm nhé).
    Chúc mẹ tròn con vuông.
    • 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau Xem bài viết
    mình đẻ xong cũng đuợc mẹ chồng mua hạt nụ vối về đun nước uống, rất mát và lành nữa nên mình chẳng thấy bị sao đâu mẹ nó ạ. Còn nghiện phở thì nhớ nhắn chồng mua đừng cho hành và tiêu ớt, nhưng cố gắng kiêng độ 15 ngày hãy ăn (nếu đẻ mổ thì đừng nên ăn thịt gà sớm nhé).
    Chúc mẹ tròn con vuông.

Sao mình thấy bảo là nước vối dế gây táo bón cơ mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,461 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Lúc em sinh xong , mẹ em cũng mua nụ vối hãm nước uống , dễ tiêu và tốt lắm ạ. Nhưng phở thì mẹ em nấu ở nhà cho ăn , không dám mua ngoài vì mẹ nói biết đâu bên ngoài hầm nước phở bằng xương đầu, xương gì... không tốt nên mẹ tự nấu cho ăn và tất cả là ăn chín , không tái nhé chị.
    event

• 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi vậy khi đang mang bầu có được uống nước lá vối ko? Minh thấy bảo uống nước vối mát, nên uống thôi ko bik có làm sao ko???????????
    AYmPAYmPp7

Tý tồ tý tẹt ... hihi suốt ngày toe toét, iu lém lém lém
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mngoc Xem bài viết
    Mình sắp sinh,MC mua lá vối khô bảo để sau khi sinh đun uống cho dễ tiêu,mình thì chưa thấy ai nói thế bao giờ, băn khoăn quá ko biết có nên uống hay ko?À, còn vụ phở phạch nũa chứ.Vốn nghiện phở nên chắc chắn sau khi sinh bé mà phải kiêng món này thì buồn lắm các mẹ nhỉ.Chúng mình đẻ xong có ăn được ngay ko?
    Ko rõ về vụ nước vối nhưng phở thì ngay sau khi sinh xong (trong vòng 24h) thì có thể ăn 1 bát phở bò đấy (ko ăn phở gà), ăn phở bò có thịt bò cho co dạ con đấy, còn sau đó thì ăn phở nhà nấu thì tốt hơn, vì ngoài hàng làm ko đảm bảo lại còn cho mì chính vào nữa, nói chung là ko nên
    thịt bò ăn phở thì xào lên cho vào phở chứ ko được ăn trần, ăn tái nhé, ko nên ăn hành (dễ bị hôi sữa) cho chút hành lá xanh xanh vào cho có mùi vị thôi, ko nên ăn cay (hạt tiêu, tương ớt), ko nên ăn chanh vắt vào phở.

Nói chung là bát phở ăn ko ngon như xưa, nhưng bạn mà toàn phải ăn cơm canh rau ngót- thịt rang vài tháng (như mình) thì vẫn ngon như thường thôi :Laughing::Laughing:
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mngoc Xem bài viết
    Mình sắp sinh,MC mua lá vối khô bảo để sau khi sinh đun uống cho dễ tiêu,mình thì chưa thấy ai nói thế bao giờ, băn khoăn quá ko biết có nên uống hay ko??
    Có mình đây, tập 1 đẻ xong, ngày nào cũng 1 bình nước vối, uống ấm nhé, suốt ngày loanh quanh trong nhà, chỉ ăn với ngủ, uống nước vối giúp tiêu hóa rất tốt và mát nữa
    WT1Pp7
    rDnBp7
    mLZPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhok_chihuahua Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi vậy khi đang mang bầu có được uống nước lá vối ko? Minh thấy bảo uống nước vối mát, nên uống thôi ko bik có làm sao ko???????????
    Mình tập 1 cũng uống nước vối, bây giờ tập 2, ngày nào cũng uống, mình thấy mát và tiêu hóa tốt. Mẹ nó bao nhiu tuần rồi, mình nghĩ mấy tháng cuối uống tốt mà, còn nếu mới có thai, thì cũng nên hạn chế cho yên tâm vậy.
    WT1Pp7
    rDnBp7
    mLZPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,160 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình đẻ xong (đẻ mổ) vẫn ăn phở, bún, hủ tíu... nói chung ăn tất tần tật không chừa thứ gì... thấy vẫn tốt, chả bị làm sao, con vẫn ti mẹ, out put tốt... mà bs cũng bảo không cần kiêng mà
    • 342 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

em tuong tren wtt co muc bao an hanh tran thong tia sua,thom sua nhi,me chong e cung bao an hanh hoi sua,vay ma doc trong muc cach xong ho sau sinh lai bao an hanh thong tia sua,thom sua nua.hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình sinh được hơn 1 tháng rồi ăn tất chả sao cả
    lLiN7s1Wp7
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ăn phở bình thường, nước vối thì mình k biết, nhưng ở quê mình thì k có nước vối, mà toàn uống nước chè vằng đó bạn