Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

sau 4 tháng mẹ đi làm thì cho bé ăn như thế nào.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.78K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, sau khi nghỉ đẻ 4 tháng, mẹ phải đi làm. Như em nhà xa chỗ làm quá, khoảng hơn 20 km, thì khi đó cho bé bú thế nào. Chẳng nhẽ cả ngày cho bé bú sữa ngoài, Như thế bé có bị gầy đi không. Hay là đi làm trưa lại về cho con bú. Nhưng nhà xa quá đi lại như vậy không được. EM lo quá, đến ngày đi làm thì không biết bé ăn uống thế nào. Em thấy bảo vắt sữa mẹ để tủ lạnh cho bé bú bình, không biết như thế có đảm bảo không nhỉ, Bé có bị đi ngoài không. Mà như thế thì sữa mẹ chỉ có thể để từ sáng đến trưa thôi. Còn đến chiều thì bé vẫn phải bú sữa ngoài, Lo quá đi mất. Có mẹ nào có hoàn cảnh giống em chỉ cho em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuctuyen
    Các chị ơi, sau khi nghỉ đẻ 4 tháng, mẹ phải đi làm. Như em nhà xa chỗ làm quá, khoảng hơn 20 km, thì khi đó cho bé bú thế nào. Chẳng nhẽ cả ngày cho bé bú sữa ngoài, Như thế bé có bị gầy đi không. Hay là đi làm trưa lại về cho con bú. Nhưng nhà xa quá đi lại như vậy không được. EM lo quá, đến ngày đi làm thì không biết bé ăn uống thế nào. Em thấy bảo vắt sữa mẹ để tủ lạnh cho bé bú bình, không biết như thế có đảm bảo không nhỉ, Bé có bị đi ngoài không. Mà như thế thì sữa mẹ chỉ có thể để từ sáng đến trưa thôi. Còn đến chiều thì bé vẫn phải bú sữa ngoài, Lo quá đi mất. Có mẹ nào có hoàn cảnh giống em chỉ cho em với
    Ui sao bạn giống mình thế. Hai mẹ con mình đang ở nhà bà ngoại cách chỗ làm cũng khoảng 20 km, đang lo không biết bé sẽ ăn uống thế nào đây. Mình cũng đã tìm hiểu nhiều, đành dùng biện pháp vắt sữa để ở nhà cho bé bú và cho bé ăn dặm thêm. Về sữa mẹ thì bạn đừng lo, sữa mẹ vắt ra có thể để ở nhiệt độ thường được từ 4 đến 6h. Nếu để tủ lạnh thì chắc được lâu hơn. Bạn cùng đừng nên cho bé bú bình, nên ăn bằng cốc và thìa sẽ hợp vệ sinh hơn (vì dễ rửa sạch). ăn dặm thì 4 tháng tuy hơi sớm nhưng cũng ăn được rồi. Ngày xưa mấy anh em mình đều ăn nước cháo từ rất sớm đó thôi. Mình đang định mua bột ngũ cốc cho bé ăn thêm. Lúc đầu tập cho bé ăn ít một, sau ăn tăng dần. Ngoài ra mình cũng định là tranh thủ sắp xếp công việc để có thể về với con bất cứ lúc nào. Chị em mình còn được chế độ giờ sữa nữa mà. Tranh thủ thời gian về với con vậy. Chúc bạn sắp xếp được hợp lý để mẹ hoàn thành tốt công việc mà con vẫn khỏe. :1:
    CBZ6
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Bạn ơi đi làm xa quá thế thì cũng ko thể về trưa được rồi. Theo mình thì thế này. Mới nghỉ đẻ đi làm thì bạn được quyền đi muộn về sớm. Vì vậy sáng dậy bạn cho bé bú 1 cữ đã. Trước khi đi làm vắt thêm 1 cữ để cho bé bú thêm trong time bạn đi làm. Chiều về sớm bạn lại cho bé bú tiếp. Trong thời gian bé ở nhà thì phải xem kẽ nước cháo/bột loãng, sữa bạn vắt ra và sữa ngoài. Lo nghĩ quá cũng dễ làm mất sữa đấy. Chúc mẹ khoẻ con khoẻ nhé :1: