TIN TÀI TRỢ.

Rửa nước gì trong thời gian sản dịch cho an toàn - vệ sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ cho bố cháu hỏi chút: Mẹ cháu mới sinh vậy rửa nước gì trong thời gian sản dịch cho an toàn - vệ sinh để bố cháu chuẩn bị cho mẹ cháu đây.:Rose: :Rose: :Rose: bối rối quá, xí hổ nữa :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 240 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng Betadine bạn ạ. Ra hiệu thuốc hỏi loại dùng cho phụ nữ sau sinh nhé.
    Bố cháu chu đáo quá.
    Chúc hai mẹ con cháu khoẻ:Rose:
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hai bố con cháu cám ơn nha! Bố cháu muốn hỏi: Nước rửa có phải đun sôi để nguội không? hay cứ nước máy là ok đây???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquangvinh Xem bài viết
    Hai bố con cháu cám ơn nha! Bố cháu muốn hỏi: Nước rửa có phải đun sôi để nguội không? hay cứ nước máy là ok đây???
    Cẩn thận và có tiềm lực thì xài nước sôi để nguội hì...hì...
    Mình nghĩ nếu mẹ nó yếu quá, sức đề kháng kém thì nên cẩn thận như vậy chứ cũng không cần thiết phải dùng đến nước đun sôi để nguội đâu (tốn kém lắm). Rửa nước sạch rồi phun thuốc cho bà mẹ sau sinh là Ok rồi.
    • 827 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Tốt nhất là rửa bằng nước trà tươi bạn à, pha âm ấm một chút, vừa sát trùng, vừa ko phải dùng đến hóa chất.
    yEwV

Khi các nhà thiên văn học hỏi nhau rằng điều gì đẹp nhất trên bầu trời thì phần lớn trong số họ sẽ trả lời đó là những dải Ngân Hà
    1fOt
    • 754 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhchiphoi Xem bài viết
    Tốt nhất là rửa bằng nước trà tươi bạn à, pha âm ấm một chút, vừa sát trùng, vừa ko phải dùng đến hóa chất.
    Sao không thấy ai nhắc đến phèn chua nhỉ. Mình nhớ trong DD này đã có bài về công dụng của ngâm phèn chua (do cô Cao Tuyết Nga) hướng dẫn. Ngâm rửa cửa mình bằng phèn chua (đã rang và giã nhỏ) có tác dụng làm co dạ con và sát trùng rất tốt cho sản phụ
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Lần trước mình sinh em bé thì được chị bạn là bsĩ BV Phụ sản tặng cho 1 lọ Betadin (k biết viết có đúng chính tả không nữa)- lọ màu xanh, giá là 38k, rửa rất tốt và mau lành. Bi giờ thỉnh thoảng bị ngứa mình lại mua về dùng, thế là khỏi. Bạn thử dùng xem.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ ơi!!! Trước hết xin tạ nỗi với các mẹ trước đã nhé: Em xin trình bày lại:
    Trả là: Khi lập topic này em có nói là Vợ em mới sinh.... Như thực ra là vẫn chưa sinh, nhưng em phải nói vậy để nhận được những kinh nghiệp trăm sóc trước khi vợ em sinh chứ sinh rồi mới hỏi thì đến khi nhận được những câu trả lời thì ... cháu biết bò mất. ĐÚng không các mẹ. he he...
    Sở dĩ hôn nay có CÁO NỖI này là vì hôm qua vợ em sinh nhưng không sinh thường được mà phải sinh mổ. nên mọi tính toán, chuẩn bị của của em đều bị đảo lộn hết, các mẹ bảo thế có phí công em không chứ. Nhưng an ủi lại là em có một Công chúa đẹp như thiên thần...
    Chuyện là như vậy. Giờ các bác có kinh nghiệp lại phải RA TAY NGHĨA HIỆP
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Úi giời, sướng quá gõ nhầm vào phím enter nên chưa xong nó đã pots lên rồi. Lại phải copy lại cho hết ý em muốn nói.
    các mẹ ơi!!! Trước hết xin tạ nỗi với các mẹ trước đã nhé: Em xin trình bày lại:
    Trả là: Khi lập topic này em có nói là Vợ em mới sinh.... Như thực ra là vẫn chưa sinh, nhưng em phải nói vậy để nhận được những kinh nghiệp trăm sóc trước khi vợ em sinh chứ sinh rồi mới hỏi thì đến khi nhận được những câu trả lời thì ... cháu biết bò mất. ĐÚng không các mẹ. he he...
    Sở dĩ hôn nay có CÁO NỖI này là vì hôm qua vợ em sinh nhưng không sinh thường được mà phải sinh mổ. nên mọi tính toán, chuẩn bị của của em đều bị đảo lộn hết, các mẹ bảo thế có phí công em không chứ. Nhưng an ủi lại là em có một Công chúa đẹp như thiên thần...
    Chuyện là như vậy. Giờ các bác có kinh nghiệp lại phải RA TAY NGHĨA HIỆP giúp em cách chăm sóc bà xã sau sinh mổ nhé... Bao giờ Công chúa của em VU QUY em mời tất cả các bác EM HỨA ĐẤY, các bác cứ đến vui với vơ chồng em thôi, khỏi cần ... phong bì.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Bố nó ơi bs viện C dặn mình sau khi sinh thì vệ sinh như sau:
    1. Về sinh bằng nước chè tươi đun đặc, để ấm hoặc pha với nước đã đun sôi (tuyệt đối không rửa bằng nước lã)
    2. Sau khi rửa thì lau khô rồi chấm bằng Betadine (dung dịch sát trùng)
    3. Thay BVS 7 - 8 lần/ ngày.

Mẹ nó sướng thế nhỉ, bố chu đáo ghê!!!:LoveStruc:
    • 377 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đẻ ở PSHN,bác sĩ dặn rửa bằng Lactacyd ,về em cứ rửa bằng cái này với nước lã,lấy cái bông Cherry ,thấm vào rủa rất mêm và cứ thế em thấy rất lành,mà mình thì bị khâu rõ lắm ^^
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine Xem bài viết
    Bố nó ơi bs viện C dặn mình sau khi sinh thì vệ sinh như sau:
    1. Về sinh bằng nước chè tươi đun đặc, để ấm hoặc pha với nước đã đun sôi (tuyệt đối không rửa bằng nước lã)
    2. Sau khi rửa thì lau khô rồi chấm bằng Betadine (dung dịch sát trùng)
    3. Thay BVS 7 - 8 lần/ ngày.

Mẹ nó sướng thế nhỉ, bố chu đáo ghê!!!:LoveStruc:
    Bố cháu chỉ muốn nịnh mẹ cháu một chút thôi, có gì đâu, cách làm của mẹ nó vừa dễ làm, dễ kiếm lại rẻ, hay quá,:Kiss: :Rose:
    Mẹ nó hoặc các mẹ ơi, thế còn em bé thì sao, Mình thấy ở bệnh việc BS tắm cho em bé liều quá, họ gội đầu xong là thả cả thân mình em bé vào chậu nước, thế mà không sợ nhiễm trùng rốn nhỉ, hay là họ có thuốc gì thả vào bể nước trứoc khi tắm nhỉ??? tui thấy họ vặn thẳng nước từ vòi vào chậu rồi tắm luôn, chỉ sợ bé bị nhiễm trùng rốn thôi.
    Khi bé về nhà tắm nứoc có pha dung dịch hay thuốc gì không các mẹ??? gấp gấp nhé
    :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 6,428 Bài viết

• 13,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố Quang Vinh tâm ly nhỉ, em cũng chuẫn bị đến ngày sinh rồi nhưng không biết anh xã nhà em có dành thời gian nghiên cứu mấy vấn đề này không. Em sinh lần đầu nên cũng hơi lo, còn nhiều điều mình không biết quá!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 188 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ cho bố cháu hỏi chút: Mẹ cháu mới sinh vậy rửa nước gì trong thời gian sản dịch cho an toàn - vệ sinh để bố cháu chuẩn bị cho mẹ cháu đây.:Rose: :Rose: :Rose: bối rối quá, xí hổ nữa :Kiss:
    Sao bạn không thuê 1 nữ hộ sinh đến chăm sóc cho mẹ và bé luôn cho tiện, mình chưa có kinh nghiệm thì nhờ họ đến có muốn hỏi gì thì hỏi (1 công lợi đôi ba việc ), mình vẫn làm thế khi sinh cả 2 bé hì hì.
    Chú ý: sinh mổ cần vệ sinh vết mổ cẩn thận, em bé sau sinh nếu không biết làm vệ sinh rốn thì rất nguy hiểm.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Bố cháu chỉ muốn nịnh mẹ cháu một chút thôi, có gì đâu, cách làm của mẹ nó vừa dễ làm, dễ kiếm lại rẻ, hay quá,:Kiss: :Rose:
    Mẹ nó hoặc các mẹ ơi, thế còn em bé thì sao, Mình thấy ở bệnh việc BS tắm cho em bé liều quá, họ gội đầu xong là thả cả thân mình em bé vào chậu nước, thế mà không sợ nhiễm trùng rốn nhỉ, hay là họ có thuốc gì thả vào bể nước trứoc khi tắm nhỉ??? tui thấy họ vặn thẳng nước từ vòi vào chậu rồi tắm luôn, chỉ sợ bé bị nhiễm trùng rốn thôi.
    Khi bé về nhà tắm nứoc có pha dung dịch hay thuốc gì không các mẹ??? gấp gấp nhé
    :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Big Daddy đây!
    "Công nghệ" tắm bé hiện đại là thả luôn vào chậu nước chứ sao, sau đó họ sẽ vệ sinh và thay băng rốn cho con mà :Angel:
    Sau khi em bé ở bệnh viện về, bạn thuê y tá đến tắm cho bé hàng ngày cho đến khi bé rụng rốn hoặc cho đến khi người nhà hoặc mẹ bé có thể tự tắm cho bé (giá y tá viện C đến nhà tắm là từ 30 - 50K/ buổi tùy địa điểm nhà bạn gần hay xa). Bé May nhà mình tháng đầu tắm bằng nước lọc + 2 quả chanh hoặc nước chè tươi hoặc mướp đắng. Tháng đầu bạn nên gội đầu và tắm cho bé bằng dung dịch tắm bé Lactacyd để bé hết cứt trâu và da cáy.