TIN TÀI TRỢ.

Những dấu hiệu rõ ràng tố cáo bạn đã có con

• 1.16K Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,907 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Thực tế là bạn đã có con rồi, không thể giấu được chuyện ấy đâu. Những biểu hiện đặc biệt dưới đây chính là dấu hiệu tố cáo bạn làm mẹ trẻ con rồi đấy!

1. Cảm thấy bị mất ngủ hoặc ngủ không ngon giấc vào ban đêm;
    2. Cảm thấy lo lắng khi nhìn cơ thể mình trong gương;
    3. Mắt thấy nhòe đi khi nói chuyện cùng ai đó;
    4. Có thể làm mọi thứ chỉ bằng một tay mà thôi, đồng thời có thể hát và lúc lắc lư mọi nơi mọi lúc;
    5. Bạn cảm thấy “yêu” chỉ là hoạt động dành cho dịp nào đặc biệt mà thôi, thay vào đó bạn chỉ muốn đi ngủ;
    6. Thay đổi trang phục liên tục chỉ vì con nôn trớ, tè dầm hoặc bậy lên đồ của mẹ;
    7. Phải bắt chéo chân thật chặt trước khi hắt hơi, ho và cười khúc khích;
    8. Bạn cảm thấy việc chợp mắt một chút vào giờ trưa vừa vui vừa “lâu lâu mới có dịp” như kiểu ngóng Giáng sinh tới vậy. Cả ngày bạn chỉ ngóng trông đến lúc đó mà thôi;
    9. Khi làm mẹ,bạn bỏ đi sở thích dùng nước hoa nữa, thay vào đó bạn lại thích những mùi hương thiên nhiên hay mùi hương con trẻ;
    10. Bạn không còn quyền lựa chọn uống cà phê hay trà lạnh nữa;

134

11. Tóc tai, cả lông mày của bạn cũng trở nên lộn xộn vì bạn không có thời gian để liếc nhìn và tỉa tót chúng trong gương;
    12. Xe của bạn thường có mùi lạ, nhưng bạn lại không biết từ đâu ra;
    13. Lý do thức đến 5h sáng chẳng còn phải do tiệc tùng đêm trước đó như hồi trẻ nữa;
    14. Đột ngột ngắt điện thoại tám với ai đó và hét toáng lên: “Trời ơi, con đã ị đùn rồi sao?”;
    15. Khi làm mẹ, lịch sử tìm kiếm trên Google của bạn sẽ toàn là những tìm hiểu về tã lót và kinh nghiệm chăm sóc em bé mà thôi;
    16. Khắp nhà của bạn đều có sự có mặt của quần áo dơ;
    17. Bạn phải sắm cho nhà mình một loại nước xịt phòng để át đi mùi nước tiểu;
    18. Cảm thấy thật là may khi đỡ được việc nôn thức ăn từ “ai đó”, vì như thế có nghĩa là bạn không cần phải dọn dẹp lau chùi cái ghế sofa thêm một lần nữa;
    19. Ngực của bạn dễ bị rỉ sữa khi bạn nghe tiếng khóc của con nít, kể cả khi đó không phải là con bạn, cả lúc bạn đang ở công ty;
    20. Từ lúc làm mẹ, bạn hay trong tư thế đung đưa dỗ con, kể cả lúc bạn không ẵm bé. Thậm chí bạn còn đu đưa cả cái xe đẩy khi đi mua sắm;

117-300x200

21. Tóc bạn bị bết lại bởi nước mũi hay thứ gì khác mà bạn không nhận ra;
    22. Không biết mình có bắp tay tự khi nào;
    23. Bạn đứng ở cửa, ngóng chồng đi làm về để “chuyển giao” con cho anh ấy ngay lập tức;
    24. Lúc nào cũng có ánh mắt dõi theo ngay cả khi bạn vào nhà vệ sinh;
    25. Mỗi khi có thời gian rảnh rỗi là bạn lao vào dọn dẹp rửa ráy, mặc dù trước dó bạn chỉ mong có chút thời gian thảnh thơi để ngủ;
    26. Lông mày của bạn mọc vô tội vạ vì bạn chưa có thời gian để dọn dẹp chúng;
    27. Bạn dành cả đêm để đo nhiệt độ cho con, cho dù bé đã hạ sốt;
    28. Bạn lôi một miếng bánh snack ra khỏi áo ngực mình và tự hỏi không biết nó đã ở đó từ khi nào?
    29. Lúc nào cũng vội vội vàng vàng trở về nhà với con mỗi khi có việc phải ra ngoài;
    30. Bạn chẳng có thời gian để chăm chút cơ thể!

Chưa hết đâu, còn rất nhiều điều lạ kỳ xảy ra khi bạn có con. Hãy chia sẻ những phát hiện của bạn ở phần bình luận!

<<< Cuộc sống của mẹ
    <<< Góc của mẹ
    <<< Góc dành cho ba mẹ
    Mỗi người chỉ có một cuộc đời để sống.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nhưng vẫn hạnh phúc vì được làm mẹ!
    • 75 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

có nhiếu điều chả đúng với mình vì mình vẫn có thời gian làm đẹp và cham soc bản thân mặc dù con mới có 2 tháng, sap xép thời gian đươc là cái j cũng ok
    Một tinh thần cứng rắn và thông suốt sẽ đi qua mọi bão táp