Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký giảm cân của mẹ Bún xinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tình hình là hôm nay là ngày đầu tiên em quay lại trường sau mấy tháng ấp trứng. Nói thật lòng là em xấu hổ quá cơ, quần áo thì chật chội, ko lẽ mặc đồ bầu, hu hu.
    Các chị trường em bảo phải lên kế hoạc giảm cân thì mới lấy lại được vóc dáng tàm tạm, chứ tình hình chửa lên 30 cân, sinh xong 3 tháng vẫn còn 60 cân thế này thì chết, ngày xưa em có hơn 40 cân tý ty thôi ạ, nếu ko nhìn mặt thì chẳng ai nhận ra em.
    Em nghĩ vấn đề này ko phải của riêng ai, vì vậy em mở ra topic này, hy vọng sẽ là nơi chia sẻ của các chị em sau khi sinh, nhằm lấy lại vóc dáng mà vẫn đảm bảo sức khỏe nuôi con tốt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Mình đẻ xong đc 5 ngày là chườm muối nóng, trộm vía, bụng xuống thấy rõ. Giờ mới được 8 hôm nhưng không đến nỗi tự kỷ lắm.
    Hàng ngày lau rượu gừng nữa.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi, đừng tự tti wa vì vừa hoàn thành thiên chức người mẹ là tuyệt vời lắm rồi
    bạn nên có một chế độ ăn nhất định vừa đảm bảo cung cấp đủ dinh dưỡng cho bé vừa không wa dư thừa.mình nghi tôt nhất bạn nên hỏi bác sĩ về dinh dưỡng
    bạn nên đi các trung tâm fitness nữa.mình có mấy chị bạn đẻ 2, 3 đứa rồi mà vẫn chảng thấy bụng đâu, mình thấy các chị ý hay đi tập fitness nhu múa bụng hay sumba gj gj đó.
    nếu bạn quan tâm mình sẽ hỏi hộ cho.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hôm nay đến trường trông thi, tranh thủ vào WTT nghiên cứu 1 số phương pháp giảm béo, tổng kết lại có 1 số cách như sau:
    1. Ăn kiêng, đặc biệt là Low carb gì đó, nhưng cách này có vẻ ko ổn, em đang cho con bú, em mà ăn kiêng mẹ em băm em ra từng mảnh
    2. Uống thuốc, thực phẩm chức năng, trà, ..., cũng ko ổn vì nó vào sữa cho con.
    3. Đi làm giảm béo ở các spa: cái này đánh dấu, ngâm cứu đã
    4. Tập thể dục: yoga, thể dục thẩm mỹ, múa bụng: cái nào giảm toàn thân được hả các mẹ?
    5. Phẫu thuật hút mỡ: cái này em sợ lắm, mổ xẻ thấy ghê.
    Từ từ mai em sẽ nghiên cứu thêm rồi quyết định phương pháp nào, giờ em về với con đã.
    • 393 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Nếu còn cho con bú thì chắc hơi khó. Kinh nghiệm từ bản thân mình đây, đẻ xong 65kg (ngày xưa thanh niên có 48-49kg) nhìn vào trong gương còn thấy chán cơ. Từ lúc con bỏ sữa mình ăn uống theo chế độ tự vạch ra. Chủ trương là ăn ít tinh bột, kiêng hoàn toàn vào buổi tối. Tối chỉ ăn rau ăn thịt...miễn là ko ăn tinh bột. Sáng trưa thì có nhưng không nhiều. Túm lại h đã về như xưa nhưng bụng thì hơi to.
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Yoga là tốt nhất cho cả thể chất và tinh thần.
    múa bụng thì chỉ về thể chất thui
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em vừa mới hé ra ý tưởng ăn kiêng thế là mẹ em đã trợn mắt trợn mũi lên rồi, híc, từ hôm đấy đến giờ chỉ rình mò để nhồi mình như nhồi con vịt ngoài chợ ý. Mà nhìn em bé chả nỡ ăn kiêng, cứ mỗi khi mẹ đi đâu về là lại đập chân đập tay mừng rỡ, mồm thì hau háu lên, trộm vía yêu lắm ý, mà cái cảm giác cho con bú cũng thích, chắc em phải cho bú đến 2 tuổi.
    Em đang nghiên cứu vụ yoga, bác phuongthuy ơi bác có kinh nghiệm gì về vụ này mách em với, hồi xưa em cũng đã mon men theo mẹ em tập yoga được 1 buổi thì bắt đầu có bầu, nên tạm dừng, giờ đang tính đi tập lại, hình như cho con bú mà tập yoga là cũng nhiều sữa đúng ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tất cả các cách chỉ có yoga và thể dục nhẹ nhàng là giảm cân hiệu quả và có tác dụng lâu dài, an toàn nữa.
    Thường các mẹ sau khi cai sữa cho con xong và cho chế độ ăn thích hợp sẽ giảm cân thôi mà, đừng quá tự ty nhé bạn, tất cả vì con yêu mà
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tớ mới sinh bé được 3 tuần, 51kg, thừa 8 kg so với trước khi có bầu, đang lên kế hoạch sau 3 tháng giảm được ít nhất 5 kg ko thì đi làm ko có quần áo mà mặc :Sad:, với lại tự ngắm mình trong gương còn không mê nổi nói gì người khác. Đã béo xong cái bụng nó còn to + nhăn nheo :Crying: Tớ đang quan tâm đến cái giảm béo bằng lưu thông khí huyết, có mẹ nào biết cái này cho xin ít kinh nghiệm với, quan trọng nhất là nó có ảnh hưởng đến sữa mẹ ko ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà là nghe bạn bè chỉ bảo 2 chỗ tập yoga là Láng Hạ và Đào tấn, em đã cất công mò đến cả 2 nơi. Chắc em sẽ đăng kí học ở Đào Tấn. Em đến vào buổi trưa nên gặp trực tiếp cô giáo luôn, người cô giáo ngon như con ron mặc dù cũng là gái 1 con. Ở bên Láng hạ là lớp tập yoga cho tất cả, còn em sang bên Đào Tấn thì có lớp dành riêng cho các bà mẹ sau sinh, thấy cô giáo bảo ngoài việc tăng cường sức khỏe và giảm cân thì lớp tập này còn bổ xung các động tác vùng ngực và khí mực đích là để lưu thông tuyến sữa tăng cường lượng sữa cho con. Em có hỏi về chế độ ăn uống thì chị ý bảo hiện tại đang nuôi con bú mà bé mới 4 tháng thì em cứ ăn đủ chất dinh dưỡng, các chất đó sẽ chuyển hóa thành sữa mẹ, nếu kết hợp tập yoga thì sẽ ko bị chuyển hóa thành mỡ đâu. Thế nên em cũng yên tâm.
    Mấy hôm nay em bị cảm cúm nên chắc tuần sau em sẽ bắt đầu tham gia lớp, em sẽ ghi chi tiết theo dõi cân nặng và số đo các vòng để xem mức độ giảm cân thế nào, các mẹ cổ vũ em nhé. Hôm nay em đã đăng kí lớp và được mời làm masage mặt miễn phí 1 buổi, số em son thế ko biết, 1 buổi massage bằng tiền cả tháng học yoga.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBimlovely Xem bài viết
    Tớ mới sinh bé được 3 tuần, 51kg, thừa 8 kg so với trước khi có bầu, đang lên kế hoạch sau 3 tháng giảm được ít nhất 5 kg ko thì đi làm ko có quần áo mà mặc :Sad:, với lại tự ngắm mình trong gương còn không mê nổi nói gì người khác. Đã béo xong cái bụng nó còn to + nhăn nheo :Crying: Tớ đang quan tâm đến cái giảm béo bằng lưu thông khí huyết, có mẹ nào biết cái này cho xin ít kinh nghiệm với, quan trọng nhất là nó có ảnh hưởng đến sữa mẹ ko ý.
    Ở chỗ Đào tấn em đến hình như cũng có cái này, để em hỏi cô giáo cho chị nha, hay đi tập yoga cùng em đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ko hiểu sao hôm nay thấy yêu đời phới phới, Tết năm nay tiền thưởng tăng gấp đôi mặc dù mình chả dạy dỗ gì. Đi ra đường thấy nhẹ tâng tâng mặc dù trọng lượng vẫn y nguyên ko đổi.
    Hôm trước nghe chị ở bên Key CLub bảo thôi em về nhà ăn Tết cho thoải mái đi rồi sau Tết quay lại bắt đầu kế hoạch giảm cân, thế là bỗng thấy cả màu hồng trước mặt. :Laughing: Thế là tết này ta lại thả ga.
    Chị mẹ Bim ơi em hỏi cho chị rồi nhé, nếu chị sinh mổ thì sau 3 tháng có thể làm, còn nếu sinh thường thì sau 1 tháng là OK. Ko ảnh hưởng gì đến cho con bú cả vì làm cái đấy chị ko cần ăn kiêng, vẫn đủ chất cho con bú.
    Tuy nhiên theo em cẩn tắc vô áy náy chị cứ đi tập lớp sau sinh với em đi, khi nào con được tầm 4 tháng hãy làm bấm huyệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bắt đầu tập tành chưa mẹ nó, cho mình xin số đt mình hỏi cho đứa em họ nhé, cảm ơn mẹ nó nhiều.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bunyeu84 Xem bài viết
    Hôm nay đến trường trông thi, tranh thủ vào WTT nghiên cứu 1 số phương pháp giảm béo, tổng kết lại có 1 số cách như sau:
    1. Ăn kiêng, đặc biệt là Low carb gì đó, nhưng cách này có vẻ ko ổn, em đang cho con bú, em mà ăn kiêng mẹ em băm em ra từng mảnh
    2. Uống thuốc, thực phẩm chức năng, trà, ..., cũng ko ổn vì nó vào sữa cho con.
    3. Đi làm giảm béo ở các spa: cái này đánh dấu, ngâm cứu đã
    4. Tập thể dục: yoga, thể dục thẩm mỹ, múa bụng: cái nào giảm toàn thân được hả các mẹ?
    5. Phẫu thuật hút mỡ: cái này em sợ lắm, mổ xẻ thấy ghê.
    Từ từ mai em sẽ nghiên cứu thêm rồi quyết định phương pháp nào, giờ em về với con đã.
    em thấy cái 4 là ổn nhất, chịu khó tập thể dục cho nó tiêu bớt. nhưng khổ cái fải kiên trì
    trước tết em cũng tập tành được mấy buổi
    sau tết bánh chưng thịt gà vào, đâu lại vào đấy
    :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 954 Bài viết

• 3,322 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui, thấy các mẹ rủ nhau giảm cân, giảm eo mẹ cún cũng hý hửng quá. Nhưng mà lớp học Yoga ở Đào Tấn mà mẹ cún thì ở tận Hà Đông thì theo thời gian nào được, ai trông con cho mà đi. Híc híc. Lên bàn đẻ 75kg, đẻ xong 1 tháng còn 59kg. Đang phơi phới vui vẻ, hy vọng tràn trề là khi đi làm thì cân nặng sẽ về như cũ 53kg, ai ngờ sau 2 tháng mẹ mất sữa, suốt ngày phải ép ăn để tăng lượng sữa cho con ăn, giờ con 5 tháng mẹ tăng lên 65kg:Crying: chuối thế không biết. Đấy là mẹ cháu còn đi làm từ khi con được 4 tháng, về nhà phải cơm nước, dọn dẹp chăm con nữa, nếu không thì... hic híc.:Sad:
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myan0612 Xem bài viết
    ui, thấy các mẹ rủ nhau giảm cân, giảm eo mẹ cún cũng hý hửng quá. Nhưng mà lớp học Yoga ở Đào Tấn mà mẹ cún thì ở tận Hà Đông thì theo thời gian nào được, ai trông con cho mà đi.
    Mẹ cún ơi chịu khó đi lại tý giảm thêm chút cân nữa đấy. Chúc mấy mẹ cún mẹ bún thành công với yoga nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bún đi đâu ko thấy vào đây cập nhật tình hình giảm cân, mình cũng tập ở Key Club đấy, hình như lớp sau sinh mấy hôm nữa mới bắt đầu khai giảng thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 137 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà, có vẻ có nhiều mẹ tham gia Key Club nhi? Hôm qua mình cũng mới ghé qua Key Club va quyet định tham gia lộ trình giảm béo bụng ngay, chắc mình làm 10 buổi giảm béo bụng rồi mới tham gia gym hoặc yoga. Mình nghĩ là mình phải tập gym trước để xuống nhanh rồi mowusi yoga để nhẹ nhàng sau. Bụng mình ngày con gái chỉ 60cm thậm chí có lúc còn 57cm co. Đẻ xong bạn đầu tiền chỉ khoảng 65-67 là cùng thế mà giờ bụng mình theo số đo ghi lại là 96cm!!! Khung khiếp luôn. Mình vẫn cho con bú vì con minh mới hơn 5 tháng nhưng chắc mình phải deo gen bụng 24/24 cộng với chế độ ăn và thể dục khác đi xem sao. Cả nhà cùng cập nhật tình hình để còn trao đổi với nhau nhé.

Tiện thể mình hỏi có mẹ nào làm lộ trình giảm mỡ bụng như mình ở Key chưa và kết quả thế nào nhỉ?? Cho mình biết với
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lâu quá mới trở lại topic vì trường em hôm nay mới bắt đầu đi học trở lại. Hôm mùng 6 có đến khai xuân nhưng mải chúc tết và đi chùa nên ko vào đây với các mẹ được. Tình hình là sau 2 tuần ăn tết tĩ tã thì chính xác cân nặng của em là 56kg, vâng một số cân tuyệt vời :Angel:.
    Ngày mai thứ 3 em sẽ chính thức tham gia khóa yoga giảm béo ở Key CLub, mai khai giảng nên cũng hơi hồi hộp, ko biết mình có giam duoc nhieu ko, em dat muc tieu la 6kg trong vong 3 thang. Co me nao moi sinh ko tham gia tap cung em cho vui. Toi nay ve em se do ca so do 3 vong nua, len han 1 bang giam can do dac tung tuan mot cho no chat che.
    Nam mo a di da phat!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChit Xem bài viết
    Chào cả nhà, có vẻ có nhiều mẹ tham gia Key Club nhi? Hôm qua mình cũng mới ghé qua Key Club va quyet định tham gia lộ trình giảm béo bụng ngay, chắc mình làm 10 buổi giảm béo bụng rồi mới tham gia gym hoặc yoga. Mình nghĩ là mình phải tập gym trước để xuống nhanh rồi mowusi yoga để nhẹ nhàng sau. Bụng mình ngày con gái chỉ 60cm thậm chí có lúc còn 57cm co. Đẻ xong bạn đầu tiền chỉ khoảng 65-67 là cùng thế mà giờ bụng mình theo số đo ghi lại là 96cm!!! Khung khiếp luôn. Mình vẫn cho con bú vì con minh mới hơn 5 tháng nhưng chắc mình phải deo gen bụng 24/24 cộng với chế độ ăn và thể dục khác đi xem sao. Cả nhà cùng cập nhật tình hình để còn trao đổi với nhau nhé.

Tiện thể mình hỏi có mẹ nào làm lộ trình giảm mỡ bụng như mình ở Key chưa và kết quả thế nào nhỉ?? Cho mình biết với
    Chị ui chị làm giảm béo bụng à? Em mới đăng ký tập thôi, chưa làm giảm béo bụng bao giờ nên chưa biết. Nhưng mấy hôm em đến thì thấy khách làm giảm béo khá đông. Chị làm thử rồi báo kết quả cho em nhé, nếu giảm nhiều thì em cũng làm 1 liệu trình. Nhưng trước mắt em cứ tập yoga xem sao đã. Thấy chị giáo viên bảo tập yoga còn lợi sữa nữa cơ, em cũng vẫn cho con bú.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4