TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào đã dùng thuốc giảm cân sau khi sinh, tư vấn cho em với ạ!

• 9 Lượt chia sẻ
  • 37.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 900 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em sinh con được hơn 1 năm rồi mà chẳng ngót đi cân nào, vẫn 60kg. Mà nhà em k có người giúp việc ở nhà mình 24/24 nên k thu xếp thời gian tập tành được. Em đang định uống thực phẩm chức năng để giảm cân. Mẹ nào dùng rồi, giới thiệu cho em biết loại nào tốt với. Các mẹ cho em biết kết quả giảm cân của các mẹ luôn, một tháng giảm được bao nhiêu cân, rồi giá cả thế nào, uống trong bao lâu thì ngừng, mà ngừng uống thì có tăng cân không, có tác dụng phụ k (giả dụ như da bị sạm đi, nhăn nheo hơn chẳng hạn...)
    Em cảm ơn các mẹ nhiều. Các mẹ giúp em với nhé! Chứ em bị kêu ca về cái vụ cân nặng quá rồi, ai cũng bảo đi tập mà em thì chịu, k thu xếp thời gian được.
    :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị giới thiệu em sản phẩm của Abbott nhé: Reduce It. Chị sử dụng loại này rồi. Chị uống có 1 tuần thôi, thấy giảm thèm ăn lắm. Quan trọng là Chị đi làm, vẫn sinh hoạt tốt, không thấy có triệu chứng phụ gì. Lưu ý là uống nhiều nước, nếu không thì cổ họng nóng lắm:rolleyes:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 343 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các chị ui! Phương pháp này em đoc lóm được trên 1 diễn đàn nào đó mà em thử thực hiện rùi thấy cũng ok lắm nên post lên cho pà con cùng chia sẽ nghen! Em thực hiện theo phương pháp này được 6 ngày rùi còn 4 ngày nữa nhưng đã xuống được 3 kg nên khoái quá các chị ui, he he:Laughing:.
    Kiểu giảm cân này k những tốt cho sức khỏe vì nó thanh lọc các chất độc, cặn bã trong gan, thận, khớp xương, lọc cả mỡ trong máu (ấy là tớ thấy người ta nói thế)...giảm cân chỉ là tác dụng phụ mà thôi. Đêm đó đọc xong tập tài liệu thấy hay hay, hôm sau tớ thử áp dụng lun!
    Cách làm: (Ăn kiêng khoảng TG 10 ngày là ổn)
    1 Sáng mới dậy khi chưa ăn gì, lấy 1l nước pha với 2 thìa cà phê muối biển loại k có iot (hàng rong bán đầy,3k/kg) từ từ uống hêt. Sau khoảng 30' sẽ thấy KQ ngay, vì khi nước muối loãng vào cơ thể sẽ lọc sạch bộ máy tiêu hóa và các bộ phận khac. Nhớ đừng đi đâu trong khoảng TG đó, nếu k sẽ k kịp tìm nhà VS đâu Uống hằng sáng trong TG ăn kiêng.
    2 Khi cơ thể nhẹ nhàng rồi thì có thể uống loại nước tự pha để cung cấp thêm cho cơ thể các chất cần thiêt. Một cốc gồm có 300ml nước mía + 2 thìa to nước chanh vắt + chút ớt sừng băm nhỏ (ớt đỏ loại quả to cho đỡ cay). Một ngày uống tối thiểu 6 cốc, tối đa 12 côc. Với mình, vì không thích ngọt lắm nên mình pha nc mía và nc lọc theo tỉ lệ 1/1. Ngoài ra k đc ăn uống thêm bất kỳ 1 loại nào khác, nếu thích có thể uống các loại trà thảo dược k đường sữa. Đây thực sự là 1 thử thách cực kỳ gay go vì sau khi uống nước mía sẽ k đói nữa nhưng thèm ăn kinh khủng, nhất là 4 ngày đầu. Sau ngày t5 cơ thể giảm cân rất nhanh khoảng 1kg/ ngày. Nhưng điều tuyệt vời nhất là cơ thể tự thanh lọc , đào thải mỡ thừa ở những vùng bụng, nách, đùi...mà da k bị nhăn, trái lại còn trẻ hóa cả làn da. Bác nào bị đau lưng, vai chỉ sau 5 ngày sẽ dần dần thấy hết đau.
    Sau 10 ngày ăn kiêng, khi ăn lại phải thật nhẹ nhàng:
    ngày 1 sáng uống nc cam;chiều ăn phở "k người lái"
    ngày 2 sáng ăn chất lỏng : bún, miến, phở ;chiều ăn cháo
    ngày 3 ăn bt
    Nhớ sau khi giảm cân xong nên gìn giữ hơn, k nên ăn sau 6h chiều, hạn chế ăn các chất bột, béo
    Nếu ăn kiêng vì mục đích chữa bệnh thì khoảng 3-4 tháng ăn 1 lần là tốt nhât.
    Chúc các anh chị thực hiện thành công giống e nghen:Angel:
    em copy nguyên văn bài của chị ntrbaotram cho mẹ ngân khánh tham khảo nhé , em cũng đang định áp dụng nhưng còn lăn tăn lắm
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 343 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Khánh Xem bài viết
    Em sinh con được hơn 1 năm rồi mà chẳng ngót đi cân nào, vẫn 60kg. Mà nhà em k có người giúp việc ở nhà mình 24/24 nên k thu xếp thời gian tập tành được. Em đang định uống thực phẩm chức năng để giảm cân. Mẹ nào dùng rồi, giới thiệu cho em biết loại nào tốt với. Các mẹ cho em biết kết quả giảm cân của các mẹ luôn, một tháng giảm được bao nhiêu cân, rồi giá cả thế nào, uống trong bao lâu thì ngừng, mà ngừng uống thì có tăng cân không, có tác dụng phụ k (giả dụ như da bị sạm đi, nhăn nheo hơn chẳng hạn...)
    Em cảm ơn các mẹ nhiều. Các mẹ giúp em với nhé! Chứ em bị kêu ca về cái vụ cân nặng quá rồi, ai cũng bảo đi tập mà em thì chịu, k thu xếp thời gian được.
    em uông Green coffee uống 15 gói e dừng xuống được 5kg giờ em 55kg ạ nên cũng chưa muốn dùng pp của mẹ ntrbaotram
    cho người hồi chút đã tính sau hơn 10 ngày em giảm được 5kg thấy cũng thích lắm nguơi nhẹ nhang nhất là phần bụng ấy chị ạ
    • 900 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình tư vấn.
    Nhưng mà uống thuốc giảm cân mà k ăn gì thì người có mệt không, có bị hạ đường huyết không. Người mà mệt thì em không làm việc và trông con được thì chết em. Các mẹ uống thuốc có bị như thế không ạ?
    • 634 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi mẹ Ngân Khánh cũng có cùng mối quan tâm giống mình rùi. Dạo này mình cũng suốt ngày vào mục Chăm sóc bố, mẹ để học knghiệm giảm cân đây, béo khổ quá. Mình vẫn đang cho con bú nên không dám uống thuốc gì, đang định áp dụng chế độ ăn kiêng 7 ngày hoặc 13 ngày mà các mẹ post lên trên này. Mà nghe chừng cũng khó quá, mấy hôm nay mỗi bữa mình cố gắng chỉ ăn một bát cơm (bthường là 3 bát, đang tập giảm từ từ không thì ngất), vậy mà lúc nào cũng thấy đói, cũng mệt nữa. Chiều nay lại đi ăn pizza, ăn một bữa coi như công mình nhịn đói mấy hôm đi tong, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Chị giới thiệu em sản phẩm của Abbott nhé: Reduce It. Chị sử dụng loại này rồi. Chị uống có 1 tuần thôi, thấy giảm thèm ăn lắm. Quan trọng là Chị đi làm, vẫn sinh hoạt tốt, không thấy có triệu chứng phụ gì. Lưu ý là uống nhiều nước, nếu không thì cổ họng nóng lắm:rolleyes:
    Mình cũng giảm cân bằng cách này nhưng nói thêm cho bạn rõ nhe. (Vì mình được BS Singapore khám và tư vấn hẳn hoi)
    Thứ 1 hiện tại trên nước VN mình chỉ có hai loại thuốc được công nhận là thuốc giảm cân đó là Reduce it (khoảng 32k/viên 10mg) và Xenical (khoản 15k/viên) còn những thứ khác chỉ được công nhận là thực phẩm giảm cân chứ không phải là thuốc.

Thứ 2: Thuốc giảm cân thì phải được sử dụng tùy theo cơ địa, cân nặng, chiều cao của mỗi người (có nghĩa là không ai giống ai). Nhưng mình có thể nói sơ lượt như sau:
    Nếu bạn mập 60kg do sau sinh thì mỡ của bạn thuộc dạng dễ đào thải vì không phải là mỡ tích tụ lâu năm nên chỉ cần sử dụng Reduce liên tục mỗi ngày một viên kéo dài trong 10 ngày loại 10mg. Trong thời gian sử dụng thuốc bạn sẽ mất cảm giác đói nhưng vẫn phải ăn ít ( chỉ nạp đủ lượng calo mà cơ thể cần) để đảm bảo việc không bị chóng mặt do cơ thể không có thức ăn để hấp thụ. Sau 10 ngày uống Reduce it bạn vẫn tiếp tục ăn ít thêm 10 ngày nữa rồi chuyển sang uống mỗi 2 ngày 1 viên Xenical (uống 1 ngày bỏ một ngày) cho hết 10 viên Xenical là coi như bạn đã thực hiện xong việc loại bỏ lượng mỡ dư sau sanh của mình.
    Nếu thấy có kết quả như mong muốn đi nữa bạn vẫn không được phép thực hiện lại chế độ trên mà phải đợi tối thiểu 3 tháng sau mới được thực hiện lại.
    Còn nếu muốn duy trì thể trạng thì bạn chỉ cần sử dụng Xenical cách 2 ngày 1 lần hết 10 viên lại ngưng 10 ngày (uống 1 ngày bỏ 2 ngày).
    Đó là những gì mình được BS tư vấn và đã làm theo. Kết quả là sau sinh từ 57kg nay mình chỉ còn 47kg nhưng có một đều mình chưa vừa ý là cái bụng mình vẫn to không nhỏ và phẳng như lúc chưa sinh. :Crying:
    Một chút chia sẽ mong giúp được bạn. Thân
    "Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp"

LH: Ngọc Hà 0907.2222.79
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các chị ơi chị nào mún giảm cân em nhờ chút với . Em thấy nhiều chị giảm cân đc với Green Coffee , tính mua nhg giá hơi cao , em hỏi đc 1 chỗ giá có 260k thui nhưng phải mua số lượng 30 hộp. Chị nào có nhu cầu giảm cân thì cùng em mua
    • 1,419 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fale Xem bài viết
    em uông Green coffee uống 15 gói e dừng xuống được 5kg giờ em 55kg ạ nên cũng chưa muốn dùng pp của mẹ ntrbaotram
    cho người hồi chút đã tính sau hơn 10 ngày em giảm được 5kg thấy cũng thích lắm nguơi nhẹ nhang nhất là phần bụng ấy chị ạ
    tớ cũng uống GC như bạn nhưng 10 ngày chỉ giảm được 2,5kg thôi. đến giờ là 14 ngày rồi vẫn vậy, sao bạn giảm được nhìu thế, tớ ăn rất ít, gần như ko dầu mỡ, không thịt cá đến 90%, chỉ rau, hoa quả và sữa chua. Tớ cũng tập td khá đều vì trước đây đã rất chăm earobic rùi, chia sẻ ít kinh nghiệm cho tớ bạn ơi :Kiss:
    • 1,506 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Kiet Xem bài viết
    Mình cũng giảm cân bằng cách này nhưng nói thêm cho bạn rõ nhe. (Vì mình được BS Singapore khám và tư vấn hẳn hoi)
    Thứ 1 hiện tại trên nước VN mình chỉ có hai loại thuốc được công nhận là thuốc giảm cân đó là Reduce it (khoảng 32k/viên 10mg) và Xenical (khoản 15k/viên) còn những thứ khác chỉ được công nhận là thực phẩm giảm cân chứ không phải là thuốc.
    Thứ 2: Thuốc giảm cân thì phải được sử dụng tùy theo cơ địa, cân nặng, chiều cao của mỗi người (có nghĩa là không ai giống ai). Nhưng mình có thể nói sơ lượt như sau:
    Nếu bạn mập 60kg do sau sinh thì mỡ của bạn thuộc dạng dễ đào thải vì không phải là mỡ tích tụ lâu năm nên chỉ cần sử dụng Reduce liên tục mỗi ngày một viên kéo dài trong 10 ngày loại 10mg. Trong thời gian sử dụng thuốc bạn sẽ mất cảm giác đói nhưng vẫn phải ăn ít ( chỉ nạp đủ lượng calo mà cơ thể cần) để đảm bảo việc không bị chóng mặt do cơ thể không có thức ăn để hấp thụ. Sau 10 ngày uống Reduce it bạn vẫn tiếp tục ăn ít thêm 10 ngày nữa rồi chuyển sang uống mỗi 2 ngày 1 viên Xenical (uống 1 ngày bỏ một ngày) cho hết 10 viên Xenical là coi như bạn đã thực hiện xong việc loại bỏ lượng mỡ dư sau sanh của mình.
    Nếu thấy có kết quả như mong muốn đi nữa bạn vẫn không được phép thực hiện lại chế độ trên mà phải đợi tối thiểu 3 tháng sau mới được thực hiện lại.
    Còn nếu muốn duy trì thể trạng thì bạn chỉ cần sử dụng Xenical cách 2 ngày 1 lần hết 10 viên lại ngưng 10 ngày (uống 1 ngày bỏ 2 ngày).
    Đó là những gì mình được BS tư vấn và đã làm theo. Kết quả là sau sinh từ 57kg nay mình chỉ còn 47kg nhưng có một đều mình chưa vừa ý là cái bụng mình vẫn to không nhỏ và phẳng như lúc chưa sinh. :Crying:
    Một chút chia sẽ mong giúp được bạn. Thân
    MUa thuốc đó ở đâu vậy ah?
    Thấy bảo thuốc có tác dụng làm ức chế thần kinh, thì có ảnh hưởng gì ko ah?
    th_Untitled-1copy
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynh_Bong2007 Xem bài viết
    MUa thuốc đó ở đâu vậy ah?
    Thấy bảo thuốc có tác dụng làm ức chế thần kinh, thì có ảnh hưởng gì ko ah?
    Thuốc này sẽ không làm ức chế thần kinh đâu nếu như bạn không quá lạm dụng khi thấy có kết quả (uống theo toa). Lúc trước mình uống thì phải mua ở Sin ở VN k có bán nhưng bây giờ thì nhiều rồi, tiệm thuốc Tây nào cũng có bán mà. Nó được CTy abbout nhập về thì phải.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình thấy một số Mẹ còn lăn tăn về vấn đề này (nhắn tin cho mình) nên mình nó rõ lại nha.

Thứ 1: Mình được BS bên Sin khám và tư vấn cách đây 3 năm rồi (khám năm 2006 tới giờ mình cũng thỉnh thoảng dùm lại để giữ dáng thôi) nên sẽ không có địa chỉ BS mà cho các Mẹ.

Thứ 2: Lúc mình khám cân nặng của mình là 57kg. Tất cả mỡ chỉ tập trung nhiều nhất ở bụng, tay chân mình k mập nên BS cho uống thuốc rất ít vì BS nói mỡ mình là mỡ sau khi rất dễ bài tiết ra ngoài.

Thứ 3: Toa thuốc lúc đó mình uống như sau:

Ngày 1-10: mỗi ngày 1 viên Reduce it uống trước hay sau bữa ăn nào cũng được và vẫn phải ăn uống ít đủ 3 bữa, trái cây nhiều (VD: Lúc trước ăn mỗi bữa 3 chén thì giờ ăn 1 chén có nghĩa là 1/3 bình thường bạn vẫn ăn và ăn thêm trái cây) tuyệt đối k được nhịn ăn (nếu nhịn sẽ bị chóng mặt). Bạn cứ ăn mà đừng lo k giảm cân vì thuốc đã làm tan mỡ rồi.
    Ngày 11-20: Tiếp tục ăn ít như trên nhưng k cần uống thuốc nữa vì lúc này lượng thuốc vẫn còn trong cơ thể bạn.
    Ngày 21: uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe)
    Ngày 22: ăn bình thường k uống thuốc
    Ngày 23: uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lúc này bạn sẽ thấy lượng mỡ được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân và hơi tiêu chảy nhưng không sau.
    Ngày 24: ăn bình thường k uống thuốc; lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân
    Ngày 25: uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân và bớt tiêu chảy
    Ngày 26: ăn bình thường k uống thuốc; lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân
    Ngày 27: uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân nhưng ít hơn và hết tiêu chảy.
    Ngày 28, 30, 2, 4, 6, 8: ăn bình thường k uống thuốc; lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân nhưng ít hơn.
    Ngày 29, 1, 3, 5, 7, 9: uống 1 viên Xenical và ăn bình thường (nhưng cũng hạn chế bớt chất béo nhe) lượng mỡ vẫn được thoát ra khỏi cơ thể qua đường phân nhưng ít hơn và đôi khi tiêu chảy.
    Ngày 10: Kết thúc chế độ giảm cân ăn bình thường nhưng nhớ cũng đừng ăn quá nhiều.

Lưu Ý:
    * Nếu thấy có kết quả như mong muốn đi nữa bạn vẫn không được phép thực hiện lại chế độ trên mà phải đợi tối thiểu 3 tháng sau mới được thực hiện lại và không được thực hiện khi đang cho con bú hay đang mang thai.
    * Còn nếu muốn duy trì thể trạng thì bạn chỉ cần sử dụng Xenical cách 2 ngày 1 lần hết 10 viên lại ngưng 10 ngày (uống 1 ngày bỏ 2 ngày).
    * Và một điều hơi buồn là lượng mỡ và cân nặng có giảm đáng kể nhưng cái bụng nứt và nây bụng thì vẫn có (hix k thể lấy lại phọt như lúc chưa sinh con được) Mình mới hỏi ở Cosmo muốn mất bụng và giảm vết nứt thì phải bỏ ra 3.800 USD lận hu ... hu ... (Ox nói con trai mình nay đã 4t rồi kêu mình sinh thêm đứa nữa mà mỗi lần sinh lại xấu thêm một chút đã vậy bây giờ còn bị mụn khổ quá các Mẹ ơi ...)

Mình ước gì con gái mỗi lần sinh là mỗi lần đẹp ra để không ai sợ sinh con.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ Kiet oi!Sau khi sinh bao lâu thì uống đc thuốc đó.
    • 278 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Khánh Xem bài viết
    Nghe hoàn cảnh của mẹ nó mà em thèm quá! Đẻ xong chỉ chực cơ hội là sút cân thôi! Em giới thiệu cho mẹ nó những tình huống giảm cân như vũ bão của em (Bầu 60 kg, đẻ xong còn 56 kg sau mấy tháng đi làm còn 47 kg):

+ Không uống sữa bầu nữa nhé (đừng làm thế nếu mẹ nó vẫn còn cho con bú)
    + Làm việc nhà cật lực vào (em thì chỉ hương hoa thôi nhưng vẫn giảm cân)
    + Thức đêm cùng con (thay vì phân công cho anh xã)
    + Nói với sếp em đã sẵn sàng bước vào cuộc chạy đua mới, em muốn thăng tiến...bla...bla sếp cứ giao thêm công việc cho em (em thì không nói với sếp vụ này mà mặc nhiên được giao thêm nhiều việc chạy tóe khói luôn ạ! Con một tuổi, mẹ đi công tác 1 tua miền Tây 4 ngày ạ!)

Mẹ nó cứ thử nghiệm xem sao ạ! Uống thuốc nhiều không tốt đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicobietyeu Xem bài viết
    Mẹ Kiet oi!Sau khi sinh bao lâu thì uống đc thuốc đó.
    Con một tuổi là có thể uống được với điều kiện không cho con bú.

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ àh,
    thấy các mẹ nói nhiều về Reduce It mà không biết nó bán ở đâu? các mẹ chỉ giùm.:Smiling:
    Gió nói gì thì thầm ngoài hiên...
    Mưa nhớ gì ngẩn ngơ ngoài hiên...
    Bao đêm tôi đã một mình nhớ em...
    Nhớ em vội vàng trong nắng trưa, áo phơi trời đổ cơn mưa...
    • 96 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mod ơi, sao bài viết của em bốc khói rồi nhỉ, em chả thấy đâu cả. Mấy lần rồi. Huhu :Sad:
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fale Xem bài viết
    Các chị ui! Phương pháp này em đoc lóm được trên 1 diễn đàn nào đó mà em thử thực hiện rùi thấy cũng ok lắm nên post lên cho pà con cùng chia sẽ nghen! Em thực hiện theo phương pháp này được 6 ngày rùi còn 4 ngày nữa nhưng đã xuống được 3 kg nên khoái quá các chị ui, he he:Laughing:.
    Kiểu giảm cân này k những tốt cho sức khỏe vì nó thanh lọc các chất độc, cặn bã trong gan, thận, khớp xương, lọc cả mỡ trong máu (ấy là tớ thấy người ta nói thế)...giảm cân chỉ là tác dụng phụ mà thôi. Đêm đó đọc xong tập tài liệu thấy hay hay, hôm sau tớ thử áp dụng lun!
    Cách làm: (Ăn kiêng khoảng TG 10 ngày là ổn)
    1 Sáng mới dậy khi chưa ăn gì, lấy 1l nước pha với 2 thìa cà phê muối biển loại k có iot (hàng rong bán đầy,3k/kg) từ từ uống hêt. Sau khoảng 30' sẽ thấy KQ ngay, vì khi nước muối loãng vào cơ thể sẽ lọc sạch bộ máy tiêu hóa và các bộ phận khac. Nhớ đừng đi đâu trong khoảng TG đó, nếu k sẽ k kịp tìm nhà VS đâu Uống hằng sáng trong TG ăn kiêng.
    2 Khi cơ thể nhẹ nhàng rồi thì có thể uống loại nước tự pha để cung cấp thêm cho cơ thể các chất cần thiêt. Một cốc gồm có 300ml nước mía + 2 thìa to nước chanh vắt + chút ớt sừng băm nhỏ (ớt đỏ loại quả to cho đỡ cay). Một ngày uống tối thiểu 6 cốc, tối đa 12 côc. Với mình, vì không thích ngọt lắm nên mình pha nc mía và nc lọc theo tỉ lệ 1/1. Ngoài ra k đc ăn uống thêm bất kỳ 1 loại nào khác, nếu thích có thể uống các loại trà thảo dược k đường sữa. Đây thực sự là 1 thử thách cực kỳ gay go vì sau khi uống nước mía sẽ k đói nữa nhưng thèm ăn kinh khủng, nhất là 4 ngày đầu. Sau ngày t5 cơ thể giảm cân rất nhanh khoảng 1kg/ ngày. Nhưng điều tuyệt vời nhất là cơ thể tự thanh lọc , đào thải mỡ thừa ở những vùng bụng, nách, đùi...mà da k bị nhăn, trái lại còn trẻ hóa cả làn da. Bác nào bị đau lưng, vai chỉ sau 5 ngày sẽ dần dần thấy hết đau.
    Sau 10 ngày ăn kiêng, khi ăn lại phải thật nhẹ nhàng:
    ngày 1 sáng uống nc cam;chiều ăn phở "k người lái"
    ngày 2 sáng ăn chất lỏng : bún, miến, phở ;chiều ăn cháo
    ngày 3 ăn bt
    Nhớ sau khi giảm cân xong nên gìn giữ hơn, k nên ăn sau 6h chiều, hạn chế ăn các chất bột, béo
    Nếu ăn kiêng vì mục đích chữa bệnh thì khoảng 3-4 tháng ăn 1 lần là tốt nhât.
    Chúc các anh chị thực hiện thành công giống e nghen:Angel:
    em copy nguyên văn bài của chị ntrbaotram cho mẹ ngân khánh tham khảo nhé , em cũng đang định áp dụng nhưng còn lăn tăn lắm
    có duoc an gi thêm nữa không chị hay chỉ uống nước thoi, mà em dang cho con bu co ap dung duoc phuong phap nay khong nhi? Beo qua di mat:Crying:
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sau sinh, em dùng muối gừng ngải cứu giảm mỡ vùng bụng tự dưng nó xuống cân các mẹ ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ cách giảm cân tốt nhất cho mẹ bầu :
    Giảm cân hiệu quả cho mẹ bầu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Giảm từ 3-5kg/1 tuần bằng yến mạch quaker oats
    Giảm cân an toàn lại tốt cho thai nhi@
    Yến mạch không chỉ là thực phẩm giảm cân an toàn cho mẹ mà còn là dinh dưỡng cho bé ăn dặm, giúp bé thông minh hơn.
    link tham khảo cho các mẹ nè:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100010308962529
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2