Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bị viêm họng, làm thế nào các mẹ ui?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.17K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 293 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ui
    Con em được hơn 4 tháng. Mấy hôm nay em bị viêm họng (họng rát, ngạt mũi) mệt quá đi mất. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này truyền đạt cho em với. Em chẳng dám dùng thuốc gì vì sợ tiết ra sữa ảnh hưởng đến con, chỉ mỗi ngậm nước muối thôi, hàng lít rồi mà vẫn chẳng ăn thua. :mad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

mình cũng đang lo lắng cái vụ này đây vì mình cũng đang có dấu hiệu rồi. Mình áp dụng bài súc miệng bằng dung dịch ôxi già pha tỉ lệ 1/10 với nước (thấy các mẹ trên diễn đàn nói súc miệng như vậy tránh viêm họng rất tốt). Cong ngạt mũi thì theo mình, bạn dùng dung dịch nướcép tỏi (1 - 2 giọt pha với nước muối sinh lý) mà nhỏ mũi thôi, ăn cháo hành tía to nữa bạn à.
    HrQ7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 174 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaiphong Xem bài viết
    Các mẹ ui
    Con em được hơn 4 tháng. Mấy hôm nay em bị viêm họng (họng rát, ngạt mũi) mệt quá đi mất. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này truyền đạt cho em với. Em chẳng dám dùng thuốc gì vì sợ tiết ra sữa ảnh hưởng đến con, chỉ mỗi ngậm nước muối thôi, hàng lít rồi mà vẫn chẳng ăn thua. :mad:
    Mẹ nó nên rửa mũi bằng nước muối sinh lý hàng ngày cho con. và hấp quất mật ong cho bé uống. nếu không đỡ thì cho đi bác sĩ là tốt nhất.
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Tớ cũng đang bị,nhưng cũng chẳng thuốc men gì,kệ,nó tự khỏi!
    • 1,298 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

ak...tớ vừa bị xong, phải uống ks 3 ngày vì ho ko chịu đc. Đang bế con ngủ, ho một cái con dậy luôn, con đang ti ho làm con giật mình. uống xong khỏi liền.Nhưng con bây giờ chê ti một bên. chẳng hiểu là thế nào????
    56jT
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Coi chừng lây cho bé mẹ nó ạ. Mẹ nó ngậm được Strepsil đấy, súc nước muối cho đỡ viêm họng.

Không thì mẹ giã gừng vắt lấy nước hòa với mật ong rồi uống, sẽ đỡ ho và đỡ viêm họng.