Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bị trống tia sữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.54K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị giống mình ko? Mình đẻ mổ mấy hôm đầu sữa chưa về con phải dùng sữa ngoài, đến khi sữa về thì về bao nhiêu lại tuôn ra bấy nhieu, thành ra mình ko co cảm giác căng sữa cả. Mẹ nào có kinh nghiệm hay thông tin về chuyện này chia sẻ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,026 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mỗi lần sữa về mẹ nó thừ dùng khăn sữa úp lên đầu ti rồi dùng lòng bàn tay day day 1 lúc xem nó còn bị tuôn ra nữa ko. Mình thì 1 bên ra ít, 1 bên ra nhiều, giống như kiểu bên này thông hơn bên kia vậy. Lúc vắt thì bên nhanh bên chậm, bé lại thích bú bên ra chậm hơn.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 106 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đơn giản chỉ cần mặc áo con vào là sữa không chảy ra nữa. mặc loại áo con dành cho người cho con bú đó. Cứ thử mặc vào rồi biết. Hết chảy ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 121 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Belle1981 Xem bài viết
    Mỗi lần sữa về mẹ nó thừ dùng khăn sữa úp lên đầu ti rồi dùng lòng bàn tay day day 1 lúc xem nó còn bị tuôn ra nữa ko. Mình thì 1 bên ra ít, 1 bên ra nhiều, giống như kiểu bên này thông hơn bên kia vậy. Lúc vắt thì bên nhanh bên chậm, bé lại thích bú bên ra chậm hơn.
    @me Belle à, bé nhà mẹ đã biết lẫy rồi đấy à, trộm vía trông yêu quá, tóc dày thế. Em cũng giống mẹ, 1 bên chảy nhiều, một bên chảy ít, có lúc bé sợ bên chảy nhiều thành ra em phải vắt bên nhiều ra bình cho bú, sau đó vơi vơi đi bé mới dám bú
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khuyên của các mẹ nhé. Mình sẽ áp dụng theo cách đó.
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetz129 Xem bài viết
    Đơn giản chỉ cần mặc áo con vào là sữa không chảy ra nữa. mặc loại áo con dành cho người cho con bú đó. Cứ thử mặc vào rồi biết. Hết chảy ngay.
    Mình mặc áo con rùi và còn đệm thêm cả khăn xô dày nữa nhưng sữa vẫn chảy ra. Còn cách khắc phục nào khác k bạn?