Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để co dạ con bớt đau? Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm nhé.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.8K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị sinh đứa thứ 2. Đứa đầu thì không bị đau co dạ con. Nhưng thấy mọi người nói đến đứa thứ 2 thế nào cũng bị đau, mà con dạ con còn đau hơn đau đẻ. Nghe sợ quá. Không biết các bà các chị có kinh nghiệm gì để giảm đau co dạ con không thì cùng chia sẻ nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 98 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình bị đau dạ con mấy ngày liền khi chườm nóng thì thấy đỡ đau. mình mua một túi chườm nóng lạnh ở metro có 55000, lúc đau thì chườm nóng vừa đỡ đau vừa giúp nhỏ bụng
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Bin Xem bài viết
    Mình đang chuẩn bị sinh đứa thứ 2. Đứa đầu thì không bị đau co dạ con. Nhưng thấy mọi người nói đến đứa thứ 2 thế nào cũng bị đau, mà con dạ con còn đau hơn đau đẻ. Nghe sợ quá. Không biết các bà các chị có kinh nghiệm gì để giảm đau co dạ con không thì cùng chia sẻ nhé!
    Chuẩn bị túi chườm nóng đi mẹ bin à, suty mổ đứa đầu tiên nên không thấy đau dạ con, nhưng lần sảy thai vừa rồi đau dã man :Crying: :Crying: :Crying: , không đi thẳng lưng nổi luôn đó. Bạn suty chỉ cho cách nằm ngửa, chườm nước nóng thì thấy đỡ hẳn.

Chúc mẹ Bin mẹ tròn con khỏe hỉ :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 213 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Bin Xem bài viết
    em ơi có viên thuốc giảm đau giảm viêm rất tốt, ko ảnh hưởng tới em bé
    voltaren viên đạn đặt HM
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

muốn không đau mẹ có thể hỏi bác sĩ để uống một số thuốc giảm đau(nếu đau quá chịu không nổi hãy uống), còn thường thì ai cũng đau vì đó là phản ứng bình thường của dạ con (co hồi tử cung), nó xuất phát từ việc cho con bú => oxitoxine => co hồi tử cung.
    yên tâm đi mẹ nó nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy đau của cơn co tử cung chịu được Mỗi lần cho con bú, bụng đau đau thấy cũng là lạ nhưng không đau lắm đâu.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hít thở thật sâu và chậm, đừng căng thẳng chỉ làm các dây thần kinh căng thêm và đau thôi
    • 155 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình sinh 2 bé rồi, k có lần nào đau do co dạ con hết. Bí quyết là sau khi sinh xong là ăn chè đậu đen nóng. Bà ngoại bày đấy. Mình k biết có phải nhờ món đó k, nhưng mình hỏng thấy đau gì hết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mẹyêuEuro
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹyêuEuro Xem bài viết
    Mình sinh 2 bé rồi, k có lần nào đau do co dạ con hết. Bí quyết là sau khi sinh xong là ăn chè đậu đen nóng. Bà ngoại bày đấy. Mình k biết có phải nhờ món đó k, nhưng mình hỏng thấy đau gì hết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mẹyêuEuro
    4 năm mà em sinh liền 3 nhóc nhóc cuối cùng dạ con co đau kinh luôn các mẹ ạ. em bảo anh xã làm thịt con Gà Trống(chưa gáy,Gà còn non ý ạ) kho với gừng,rất hiệu nghiệm ý các mẹ ạ. xã nhà em thì cứ tiếc con gà trống mãi vì nhà có mỗi con gà trống muốn giữ để có gà con,mà chỗ em ở mua gà khó lắm!,