TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào để nhanh hết sản dịch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,068 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

mình sinh mổ, thấy sản dịch ra ko quá nhiều. bác sĩ nói nhiều hay ít tùy từng người thôi, ko phải ai cũng 1 thagns trời đâu. mình chỉ dùng 5 miếng bỉm trong 2 ngày đầu, vì lúc đó sau mổ chưa đứng lên, đi lại đựoc, phải nằm 1 chỗ nên dùng bỉm để ko phải thay nhiều. đến ngày thứ 3 đứng lên, tự đi lại đựoc thì dùng bvs thôi, loại nào bvs sau sinh ấy của diana, vì lúc này mình có thể tự đi vào wc thay bvs đựoc, nên ko càn đóng bỉm, dùng bvs thay liên tục vừa sạch vừa vệ sinh. mình dùng hết nửa gói bvs sau sinh (tức là tầm 2-3 ngày) sau đó thì mình dùng bvs thường vì lúc này sản dịch ít lắm rồi. đến tầm 10 ngày sau sinh là hết hẳn. nên các mẹ cứ mua ít bỉm thôi, chứ chả ai đóng bỉm cả tháng đâu. nhất là mẹ nào sinh mùa hè. kể cả mùa đông, đóng bỉm lâu cũng khó chịu lắm. mẹ nào đẻ thường thì còn nhanh đi lại đưcoj hơn ý, vì đẻ thường 1 ngày là xuất viện rồi mà. nên chỉ cần mua bvs sau sinh dùng là thoải mái nhất.
    còn cái vụ cho nhanh hết sản dịch thì 1 phần là tùy cơ địa, 1 phần tác động thêm bên ngoài như ăn canh rau ngót ( cái này sinh xong cứ gọi là suốt ngày canh rau ngót, yên tâm ai cũng đựoc ăn - hoặc uống nứoc rau ngót - nó có chất kích thích co bóp tử cung mà. canh đu đủ xanh hầm - vừa co bóp tử cung vừa nhiều sữa .và chịu khó vận động nhẹ nhàng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 229 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Có mẹ đã làm rồi, chỉ cho em. Chị ấy nói mẹ chồng ngâm dâu ấy, lấy nước uống thì sản dịch tuôn ầm ầm. Chị ấy 4 ngày đã hết rồi. Dâu đỏ ấy các mẹ ạ, dâu tằm chứ ko phải dâu tây đâu nhé. Hoặc ăn nho xanh cũng mau hết sản dịch
    • Vyy
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,014 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi simplevtv Xem bài viết
    Có mẹ đã làm rồi, chỉ cho em. Chị ấy nói mẹ chồng ngâm dâu ấy, lấy nước uống thì sản dịch tuôn ầm ầm. Chị ấy 4 ngày đã hết rồi. Dâu đỏ ấy các mẹ ạ, dâu tằm chứ ko phải dâu tây đâu nhé. Hoặc ăn nho xanh cũng mau hết sản dịch
    Ngâm với đường hay rượu vậy mẹ nó ? tỉ lệ bao nhiêu vậy ạ ?
    • 549 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em cũng vừa sinh bé ngày 3/1 , sinh thường thì e nghĩ ko cần mua bỉm ng lớn đâu ( như e ko biết mua 1 gói mà ko dùng 1 cái nào mà lại bóc ra rôi bh để chả biết làm j ) vì e đẻ trong C người ta phát 3 cái là đủ , sau đấy dùng bvs diana mama còn thoải mái hơn , e dùng hết 1 gói diana mâm thì chuyển sang dùng bvs thường đến hôm nay được 11 ngày rồi mà vẫn chưa hết hẳn...
    Lá : bú mẹ 100%
    NB : 3kg6 : 1M : 5 kg ; 2M : 6 kg - 57 cm ; 3M : 7 kg - 60 cm ; 3M 25D : lẫy thành thục . 8 kg ; 5M : 7,5 kg - 65 cm . ; 6M : 8 kg ; 7M : 8 kg 1 . ( con đã biêt tự vịn đứng , đang năm có thể ngồi dậy được) ; 9M ; 8,5 kg ; 10M : 8,7 kg biết đi men , tênh tênh , nhú chiếc răng đầu tiên 11M : 8,8 kg , 73cm e đã có 4 răng , đi đc 2,3 bước ! 12M : 9,5 kg đã biết đi vững ^^
    30M : 13,5kg .

nyfPp7

j3IIPufj3IIp7
    Hạnh phúc là khi ta biết thế nào là đủ !!!
    • 229 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết
    Ngâm với đường hay rượu vậy mẹ nó ? tỉ lệ bao nhiêu vậy ạ ?
    ngâm đương ấy mẹ nó ạ . như ngâm nc để uống bình thường ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

vụ sản dịch thì e phát sợ! tập 1 e ra 1 tháng, nhiều kinh khủng, e con phải lên viện khám xem có phải băng huyết ko nữa cơ, nhưng may là ko phải, bsi bảo do cơ địa thôi, e ăn rau ngót thì vô địch r, nhưng lần này e sẽ uống nước rau ngót, vì nghe nói uống mau hết hơn các chị ạ. về vụ bỉm thì theo e là dùng bỉm người lớn khoảng 3 ngày mà mình chưa tự vào nhà vs và vẫn còn đau đấy, sau đấy dùng bvs diana mama khoảng 10 ngày thì chuyển sang bvs thường cho thoải mái, miễn sao thay thường xuyên cho sạch ạ, theo kinh nghiệm của e thì thế! hì...
    Yêu Mit và yêu anh, mỗi đứa 50% nhé!!hiiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,087 Bài viết

• 12,356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hix cái mẹ ơi, sao em ra sản dịch cả hơn 1 tháng mà vẫn ra thế này, em cũng ăn canh rau ngót mà thấy ko hết, cứu em với
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kokokiukiu11906 Xem bài viết
    hix, mình cứ tưởng chỉ ra mấy ngày thôi chứ T_T. thế này thì phải dùng BVS cả tháng hay sao . Mà mình dùng BVS thường thôi có được ko hay phải dùng loại Mama vậy các mẹ ?
    Mấy ngày đầu thì dùng mâm sau thì dùng băng thường thôi mà. Tuybtwngf nguoi nhưng nếu mổ thì nhanh hết hơn vì bs đã hút bớt ra rồi,tuy nhiên bụng khó co hơn,còn sinh thường thì ngc lại. E sinh mổ cấp cứu, đẻ k dc nên fai mổ nhưng hơn 10 hôm nay đã gần hết r
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetdream90 Xem bài viết
    Em cũng vừa sinh bé ngày 3/1 , sinh thường thì e nghĩ ko cần mua bỉm ng lớn đâu ( như e ko biết mua 1 gói mà ko dùng 1 cái nào mà lại bóc ra rôi bh để chả biết làm j ) vì e đẻ trong C người ta phát 3 cái là đủ , sau đấy dùng bvs diana mama còn thoải mái hơn , e dùng hết 1 gói diana mâm thì chuyển sang dùng bvs thường đến hôm nay được 11 ngày rồi mà vẫn chưa hết hẳn...
    Mẹ nó ơi cái chữ ký lấy ở đâu hả mẹ nó?
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi simplevtv Xem bài viết
    minh ko biet uong nuoc dau co het san dich ko nhung uong nuoc dau la gay mat sua day cac me ah. minh bi thai luu, may hom sua ve nhieu dau cang tuc nhiu, hqua co nguoi len choi chi cho minh la uong la dau mat sua day cac me ah. nngoai ra ca la lot cung gay mat sua nua, cac me chu dung an nhung thu do nhe.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ko biết phải do cơ địa ko, chứ sau sinh mổ 8 ngày là e hết sạch r. băng vệ sinh trắng nguyên ko có tí sản dịch nào. Vì sau sinh mổ bs tiêm 2 mũi tăng co tử cung nên máu tống ra nhiều khủng khiếp cả máu cục cũng chỉ ra 2 ngày là hết, sau đấy máu hồng, dịch vàng, trắng ra thêm 5 hôm nữa là hết sạch ( 7 ngày nằm viện bữa sáng ăn cháo dinh dưỡng có say nhiều rau ngót, đến bữa trưa và tối ăn cơm bữa nào cũng ăn canh rau ngót. người ta bảo ăn rau ngót sạch nhanh lắm) . Lúc trước khi ra viện bs siêu âm lại báo " tử cung sạch, co hồi tốt". Hôm nay được 10 ngày vết mổ đang lên da non e đã bắt đầu nịt bụng r. Bà ngoại e bảo chỉ cần quấn chặt quanh rốn ko cần lên cao hay xuống thấp quá, cứ nịt đi. E nịt để nhanh lấy lại eo chứ e chửa gọn nên bs lấy em bé ra là bụng xẹp xuống đáng kể lắm rồi. giờ vòng eo hơi bánh mì nên muốn lấy lại tí. ko được 59cm như trước thì cũng muốn nho nhỏ hơn xíu. Em cũng đi lại 1 tí, chứ ko nằm nhiều đâu nằm dịch ko ra nổi giống như mình có kinh ấy cứ ngồi dậy đi lại thì dịch mới chảy ra nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sanh dc 26d roi. Mà sản dịch còn ra ne các mẹ oi. Mấy ngày đầu ra nhiều. Nhung bây jo thì cách 1 ngày ra 1 ít. Kg biết khi nào hết nữa
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2