TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào để nhanh hết sản dịch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.8K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 94 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cuối tháng này em sinh rồi , em đang không biết làm thế nào để nhanh hết sản dịch vì đi học lớp tiền sản bs nói phải mất 4-6 tuần sản dịch mới hết hoàn toàn và có thể gen bụng được nếu không sẽ bị bế sản dịch, nhưng mà 4-6 tuần sau mới gen thì lâu quá , em nghe nói sau 7 ngày đối với sinh thường và 1 tháng với sinh mổ là có thể gen được. Em có đọc 1 bài báo nói là sau khi sinh đun 1 bát nước gừng, đập 3-5 lòng đỏ trứng gà vào đánh tan , sau đó uống nóng thì sản dịch sẽ nhanh sạch, không biết mẹ nào đã áp dụng cách này chưa? có an toàn không ạ? Cón cách nào các mẹ đã thực hiện rồi thì chỉ bảo cho em với nhé. Thanks các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 394 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

mình lại nghe có ng mách là uống nước rau bồ ngót cũng mau ra hết dịch sản
    eNortjKzUjI0NzM2sFCyBlwwFZcC1g,,13
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Uống nước rau ngót và chườm lạnh vùng bụng chị à. Mặc dù là mới sinh sẽ có những cơn co dạ con rất đau đớn nhưng không nên chườm nóng đâu. Chị mà chườm nóng sản dịch không ra được đâu. Đông y nói vậy mà. Chúc mẹ tròn con vuông nhá
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 94 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Rau ngót rửa sạch, giã nát rồi vắt lấy nước uống hả các mẹ ? hay là nấu thành canh với thịt nạc ạ?
    • 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

em cũng đang muốn tìm hiểu cái này ạ chứ tập 1 nhà em 1 tháng mới hết làm em lo sợ quá,
    giờ tập 2 phải học hỏi kinh nghiệm các mẹ thôi ạ! mà tập 1 em toàn ăn canh ray ngót đó mà vẫn lâu lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cứ ăn canh rau ngót bạn ạ. Ngày nào cũng ăn mình hết sau 9d. Đừng gen bụng sớm quá
    Sunset
    • 168 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

canh rau ngót giã lấy nước uống hoặc nấu thành canh ăn hàng ngày cũng được mẹ nó ạ.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy xông hơi cũng nhanh hết sản dịch đấy. Tháng trước 1 tuần mình xông hơi 1 lần thấy nhanh hết lắm mẹ nó ạ.
    • 493 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

ôi, mình thì 20 hôm là ít rồi, nhưng để hết sạch thì phải cả tháng. Cái vụ sản dịch này phải ăn nhiều rau ngót, ăn canh càng tốt cho đỡ bị táo bón. Đẻ xong mà táo bòn thì khổ vô cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e nghe thấy bảo là sau sinh ăn thật nhiều lá khúc tần luộc thì cũng nhanh hết sản dịch, tuy nhiên e cũng đang bầu chưa dùng nên chưa bít thế nào, có mẹ nào bít vụ này ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 452 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Chắc vụ ăn canh rau ngót là dễ làm dễ kiếm nhất, em cũng nghe nói vậy... đánh dấu để học hỏi kn các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ngay sau khi sinh, là bạn uống nước rau bồ ngót là ra nhiều lắm. nếu khó uống quá, thì ăn canh cũng được
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sao em lại nghe là rau ngót sống, dã nhỏ, uống nước chứ không phải là ăn canh rau ngót nhỉ?
    • 286 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

CHính xác là bạn giã rau ngót sống lấy nươc cốt uống nhé, uống liên tục sau khi sinh luôn. Ngoài ra bạn còn phải năng vận động, đi lại thì mới nhanh tống đc sản dịch ra ngoài, không nên nằm ì trên gường, dễ dẫn đến dính ruột.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,063 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

hix, mình cứ tưởng chỉ ra mấy ngày thôi chứ T_T. thế này thì phải dùng BVS cả tháng hay sao . Mà mình dùng BVS thường thôi có được ko hay phải dùng loại Mama vậy các mẹ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 782 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bs.nguyenduc Xem bài viết
    CHính xác là bạn giã rau ngót sống lấy nươc cốt uống nhé, uống liên tục sau khi sinh luôn. Ngoài ra bạn còn phải năng vận động, đi lại thì mới nhanh tống đc sản dịch ra ngoài, không nên nằm ì trên gường, dễ dẫn đến dính ruột.
    Dùng rau ngót sống có sợ bị đau bụng ko các mẹ nhỉ? Em cũng nghe nói là sau sinh ăn rau ngót, rau thì là rất tốt ... nhưng thấy chị em toàn ăn canh và rau luộc thôi..
    • 1,157 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtuan2709 Xem bài viết
    Dùng rau ngót sống có sợ bị đau bụng ko các mẹ nhỉ? Em cũng nghe nói là sau sinh ăn rau ngót, rau thì là rất tốt ... nhưng thấy chị em toàn ăn canh và rau luộc thôi..
    uống sống là tốt nhất mẹ nó ạ.mẹ nó giã ra, cho một ít(ít thôi nhé) nước sôi để nguội vào và và vắt lấy nước uống.ăn canh và luộc không tốt bằng đâu ạ.
    • 6,729 Bài viết

• 9,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có một cách nữa là đi lại sớm và cho con bú sẽ nhanh hết sản dịch. Tập 1 mình sợ đau vết cắt TSM, nằm hoài trên giường ko đi vs luôn, thế là sau 1 ngày cô NHS vào dội nước ấm vào ÂĐ kích thích cho đi tiểu, rồi bắt đi tới đi lui. Lúc đó sản dịch đóng lại thành cục to như cổ tay mình, mình đi lại nó rơi ra BVS nhìn ghê lắm. Tập 2 mình đi lại sau khi ra phòng 1h thì thấy vết cắt TSM đỡ đau hẳn, cho con bú sớm (nhưng mình nói trước là sẽ đau cơn co tử cung đó nhé, quặn bụng luôn, nhưng 1 ngày sau là hết). Đau quá thì uống paracetamol và nằm úp sấp xuống (cái này bác sĩ cho).
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kokokiukiu11906 Xem bài viết
    hix, mình cứ tưởng chỉ ra mấy ngày thôi chứ T_T. thế này thì phải dùng BVS cả tháng hay sao . Mà mình dùng BVS thường thôi có được ko hay phải dùng loại Mama vậy các mẹ ?
    Em cũng đang định hỏi giống chị các mẹ nào có kinh nghiệm thì truyền lại cho bọn em với ạh
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi b52_alcohol Xem bài viết
    Em cũng đang định hỏi giống chị các mẹ nào có kinh nghiệm thì truyền lại cho bọn em với ạh
    Em cũng sắp sinh, nghe một chị nói là sau khi sinh xong thì vài lần đầu dùng loại bỉm lớn dành cho các cụ ấy , còn sau đó ít hơn thì dùng loại ban đêm là được, chị nói là Wisper ban đêm là thích nhất.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2