TIN TÀI TRỢ.

làm cách nào để ngực hết rỉ sữa?

• 11 Lượt chia sẻ
  • 8.1K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Tình hình là em mới sinh được gần 2 tuần. Lúc đầu em bị tắc tia sữa nên em dùng máy hút mấy ngày thì hết tắc rùi nhưng lại nảy sinh ra một vấn đề khác là em lại nhiều sữa quá. Cứ ri rỉ chảy ra suốt. Đặc biệt là lúc cho con bú và lúc ngủ các mẹ ạ. Cho con bú ở một bên thì bên kia lại chảy sữa ướt hết quần của con. Mà quần áo của em lúc nào cũng lếch tha lếch thếch khó chịu lắm ạ. Có mẹ nào biết giải quyết vấn đề này thế nào làm ơn chỉ cho em với ạ.
    kiyHp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 511 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

nếu mẹ nó nhiều sữa quá thì cứ 2 tiếng mẹ nó vắt sữa ra rồi trữ sữa cất vào tủ lạnh cho bé uống dần.Khi cho con bú bên kia chảy sữa tớ toàn lấy cốc hứng rồi cho con bú khi nào sữa chưa về.Nếu mẹ nó nhiều,hứng ko dùng thì nhờ chồng uống cho ko bỏ đi phải tội, thấy mẹ đẻ tớ bảo kiêng ko được đổ sữa đi Còn bình thường nếu mẹ nó sợ rỉ sữa trông lếch tha lếch thếch thì mẹ nó lót khăn xô vào.
    • 1,234 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Lấy ngón tay ấn mạnh vào núm là hết mẹ nó ạ.
    • 188 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Mình mặc áo lót cho con bú, khi ấy đầu ti bên không cho bí bị ấn vào hoặc nghiêng 1 bên nên ko chảy sữa ra. Lúc đầu mình nghĩ mặc áo lót cho con bú sẽ khó chịu lắm, ai dè mặc rồi mới thấy sướng. Ngực được nâng lên nên đỡ đau lưng, cho con bú cũng dễ dàng, khỏi phải lấy tay nân nữa. Lúc hút sữa thì ít đau.
    Bạn có thể mua áo lót cảu Farlin, 289.k/1 cái. Mình lúc đầu mua 2 cái của vera, loại ko gọng, mặc vô không hiệu quả, mình định mua của medela thì được giới thiệu của Farlin, rẻ hơn Medela mà mình thấy mặc rất thoải mái.
    :Laughing::Rose::Kiss::Rose: -->Yêu hòa bình.
    • 167 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

chị ơi cho em xin địa chỉ với ạ! cám ơn chị nhiều
    w130p7
    Z4Vmp7
    • 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Bạn mua ốc hứng sữa của Falin, hình như hơn 40K/cặp thôi. Khi cho con bú thì bên còn lại gắn ốc vào. Sữa hứng được lại cho vào bình để dành cho con bú tiếp.
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milk teeth Xem bài viết
    Mình mặc áo lót cho con bú, khi ấy đầu ti bên không cho bí bị ấn vào hoặc nghiêng 1 bên nên ko chảy sữa ra. Lúc đầu mình nghĩ mặc áo lót cho con bú sẽ khó chịu lắm, ai dè mặc rồi mới thấy sướng. Ngực được nâng lên nên đỡ đau lưng, cho con bú cũng dễ dàng, khỏi phải lấy tay nân nữa. Lúc hút sữa thì ít đau.
    Bạn có thể mua áo lót cảu Farlin, 289.k/1 cái. Mình lúc đầu mua 2 cái của vera, loại ko gọng, mặc vô không hiệu quả, mình định mua của medela thì được giới thiệu của Farlin, rẻ hơn Medela mà mình thấy mặc rất thoải mái.
    E cũng mua áo ngực Farlin, mặc cũng được, nhưng trời nóng thế này, mặc áo ngực khó chịu ghê lắm. Em cũng rỉ sữa suốt ngày, hai ngực lúc nào cũng ấp hai cái khăn xô to đùng rồi mặc áo ôm ôm giữ lấy khăn xô, mỗi lần sữa xuống cứ gọi là ướt sũng hết cả khăn. Em vắt sữa ra hết rồi mà tí tẹo nó lại rỉ ra, chẳng bít thế nào. Người ngợm lúc nào cũng lôi thôi, lếch thếch, mùi mồ hôi, mùi sữa... ôi chán ơi là chán!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asole Xem bài viết
    E cũng mua áo ngực Farlin, mặc cũng được, nhưng trời nóng thế này, mặc áo ngực khó chịu ghê lắm. Em cũng rỉ sữa suốt ngày, hai ngực lúc nào cũng ấp hai cái khăn xô to đùng rồi mặc áo ôm ôm giữ lấy khăn xô, mỗi lần sữa xuống cứ gọi là ướt sũng hết cả khăn. Em vắt sữa ra hết rồi mà tí tẹo nó lại rỉ ra, chẳng bít thế nào. Người ngợm lúc nào cũng lôi thôi, lếch thếch, mùi mồ hôi, mùi sữa... ôi chán ơi là chán!
    Mẹ nó dùng miếng lót thấm sữa đi. Thấm đc nhiều và tốt hơn khăn xô đó. Mặc áo lót loại cho con bú + đặt miếng lót thấm sữa nếu quen thì rất thoải mái. Mình mua loại áo lót cho con bú bình thường thôi (25k-30k/cái) vì mặc ở nhà ý mà. Còn đi ra ngoài thì mặc loại tốt hơn để nâng ngực
    • 188 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Aosole nên chọn loại áo vừa với mình, nên đo ngực lúc căng to để chọn loại áo thix hợp. Mặc áo ngực sẽ tốt cho ngực mình sau này nữa.

mìng mua ở shop Mẹ Ơi, 7 A Phạm Viết Chánh, Q3.
    :Laughing::Rose::Kiss::Rose: -->Yêu hòa bình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 88 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hóa ra có nhiều mẹ tình trạng giống em thía. Các mẹ chỉ cho em địa chỉ mua áo lót và miếng hút sữa với ạ. Em đang ở cữ nên nhờ chồng đi mua thôi ạ
    kiyHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em cũng có miếng thấm sữa rồi ạ, em mua ở siêu thị Fivi mark gần nhà ý, giống bvs ^^. Em thấy bảo có loại của Medela dùng lại được (giặt đi phơi khô) nhưng em chưa thử. Em mặc áo con vào cứ thấy khó chịu, đau ti sao ý, nên cứ thả rông thôi, chỉ sợ ngực xệ Định sau này đi làm thì mặc áo con nhưng nghe các mẹ chắc mai mặc thui!