TIN TÀI TRỢ.

khối u ở ngực?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 998 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em sanh được 3,5M rồi, cho con bú bignh thường, hổm nay thì em phát hiện ỏư ngực trái có một cục u ( kô biết pải sữa kô, hồi trong tháng em cho bú ng trái ít hơn vì kô thuận tay, nay cho bú đều rồi). Em nghĩ là sữa xuống vì có lần ng căng thì có một vài cục như thế , bé bú thì sẽ tan, nhưng lần này thì kô tan( em cho bú tích cực và lấy tay xoa luôn)hiện giờ vẫn cho bé bú bình thường.Em địh qua Từ dũ khám ! Có chị nào giống em kô?
    Bé 3,5M bú bao nhiêu /ngày là đủ các chị nhỉ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIA KHANG Xem bài viết
    Em sanh được 3,5M rồi, cho con bú bignh thường, hổm nay thì em phát hiện ỏư ngực trái có một cục u ( kô biết pải sữa kô, hồi trong tháng em cho bú ng trái ít hơn vì kô thuận tay, nay cho bú đều rồi). Em nghĩ là sữa xuống vì có lần ng căng thì có một vài cục như thế , bé bú thì sẽ tan, nhưng lần này thì kô tan( em cho bú tích cực và lấy tay xoa luôn)hiện giờ vẫn cho bé bú bình thường.Em địh qua Từ dũ khám ! Có chị nào giống em kô?
    Bé 3,5M bú bao nhiêu /ngày là đủ các chị nhỉ!
    Trước đây khi sinh con mình cũng hay bị tắc sữa, ngực căng cứng và sốt gần 40 độ nữa, phải đến viện C điều trị. Bác sĩ nói nếu mới sinh mà nhiều sữa lại ít cho con bú một bên thì dễ bị tắc, để lâu dần thành cục u đấy. Nếu sờ nắn u thấy đau kèm sốt thì chắc chắn là sữa dồn ứ vào dó rồi. Còn không đau thì có thể bị u lành tính, nếu cẩn thận hơn mẹ nó đi khám xem. Có máy hút sữa thì thử hút hết ra xem có đõ không nhé, chúc mẹ nó mau khỏe
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,464 Bài viết

• 10,442 Được cảm ơn

Mời bạn tham khảo topic này nhé:

https://www.webtretho.com/forum/f119/nang-sua-7327/
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn