Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gấp gấp: Mẹ nào có kinh nghiệm về thuốc tránh thai dành cho phụ nữ cho con bú cho mình hỏi với

• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.11K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 641 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái, bé nhà mình được 14 tháng trước đây vợ chồng mình kế hoạch bằng biện pháp xuất ra ngoài, tháng này mình uống thuốc tránh thai dùng cho phụ nữ cho con bú newlevo nhưng gặp phải vấn đề sau mẹ nào biết chỉ giùm mình với:
    Khi uồng được đến viên thứ 17 thì mình có kinh (các kỳ kinh trước thì rất đều, 28 đến 30 ngày là có) mình lo quá không biết có sao không nữa? mà các mẹ ơi khi có kinh mình có được tiếp tục uống nốt vỉ thuốc đó hay phải uống sang vỉ khác?
    Mình uống thuốc vào thấy cơ thể có vẻ béo lên, liệu có phải do thuốc tránh thai không các mẹ nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ thuốc tránh thai hàng ngày dùng cho phụ nữ cho con bú thì tư vấn giúp mình với, đa tạ các mẹ.
    Bố mẹ yêu con trai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang sử dụng thuốc tránh thai dành cho con bú nè chị, nhưng em dùng Embervin, vỉ 28 viên. Theo em được tư vấn thì khi uống thuốc tránh thai, ban đầu có thể hơi rối loạn, uống khoảng 4,5 vỉ sẽ ổn định dần dần. Tuy nhiên, em uống đến vỉ thứ 9 rồi mà cảm thấy vẫn chưa ổn định được như hồi con gái ý. Chưa có nghiên cứu nào chỉ ra rằng thuốc tránh thai làm tăng cân. Nó chỉ khiến mình thay đổi nội tiết, ở một số chị em dẫn đến cảm giác ngon miệng nên ăn nhiều hơn gây tăng kg thôi, chứ đổ cho thuốc tránh thai thì không phải ạ. Vậy nên chị cứ yên tâm nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 641 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Bạn uống đến vỉ thứ 9 rồi mà vẫn chưa ổn định chu kỳ à? thôi kiểu này mình lại vận động ông xã dùng bao cao su thôi chứ tình hình có kinh sớm lại ra nhiều thế này chắc chết mất.
    Bố mẹ yêu con trai
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 833 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình uống Naphalevo, uống đến viên thứ 7 thì ra kinh, sau đó hết, giờ uống gần hết vỉ thứ 3 rồi chưa có kinh lại nè Cứ sợ có em bé nhưng ko phải, rối loạn tí thôi. Riêng thuốc tránh thai cho con bú thì uống liên tục, có kinh cũng uống nhé!
    xgLOp7
    EiUVp7

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 621 Bài viết

• 1,658 Được cảm ơn

E cũng có chung 1 thắc mắc là lúc uống chưa hết vỉ mà bị thì mình thay vỉ mới uống ah các chị?
    bo-meocon, me-meocon iu be-meocon nhìu nhìu :LoveStruc::LoveStruc:
    pI2Bp7
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender912 Xem bài viết
    E cũng có chung 1 thắc mắc là lúc uống chưa hết vỉ mà bị thì mình thay vỉ mới uống ah các chị?
    Không cần thay bạn ơi, cứ tiếp tục uống cho hết vỉ