TIN TÀI TRỢ.

Em moi sinh can giup do

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nnhuphuong Xem bài viết
    Be nha em may dem nay dem nao cung thuc giac may lan doi bu.Em co pha them sua binh cho be bu' nhung van vay.Lam e rat cực nhieu luc vua thay ta vua pha sua cho con ko kip nua,ba no thi ngu say ko biet gi.Co me nao co kinh nghiem cho be bu the nao de be ngu 1 giac den sang ko ah.Be nha em duoc 10ngay thoi
    Nghé con nhà mình vừa bú bình vừa bú mẹ. Bú mẹ thì cứ 2 tiếng thức dậy đòi ăn, còn bú bình thì 3 tiếng. Đêm phải thức dậy 2 lần cho bé bú. Thay tã, pha sữa, dỗ con ngủ xong rồi thì khỏi ngủ luôn. Cực chết đi được, nên mình tập cho bé bú khuya một chút bé sẽ ngủ lâu hơn thì mẹ đỡ cực. Nên giờ mỗi đêm chỉ phải cho bú một lần, có hôm cu con ngủ thẳng đến sáng. Bé mình giờ được tháng rưỡi rồi. Mình bơm sữa mẹ bỏ tủ lạnh, canh lúc bé sắp dậy thì đi ngâm nóng sữa cho bé. Khi dậy thay tã xong là có cái "đớp" liền. Cuối tuần ox không phải đi làm thì có thể nhờ help pha sữa hoặc ngủ với con cho mẹ chợp mắt tí.
    Cách nào cũng vậy thôi mẹ nó à. Chịu cực thời gian đầu tí vì con nhé. Chúc bé ngoan và mẹ khoẻ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

tớ sinh con cũng chẳng có ng giúp, chồng ở bên cạnh đấy nhưng mà cũng ko giúp đc gì,vì toàn làm việc( nhà báo mà). Tớ lại xa bố mẹ chồng, đẻ hơn 10.000km nhớ mẹ, khóc, con thì háu ăn bg gần 5 tháng mà vẫn như ngày mới sinh đêm nào dậy ti 4lần, cũng chả kiêng gì, nhưng mà nhiều lúc cũng tủi thân và điên lên nhưng cứ nhìn con cười thì cũng phát cười thôi.
    :Smiling:
    • 398 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em cam on loi chia se cua cac me nhieu nhe.Ba be thi noi phai tap cho no bu,ccach 3h la cho bu.Em cung dang tap cho be de me đỡ vat va.Ban ngay em cho bu me hoan toan,con ban dem tu 10h em pha them sua binh cho be bu.Hom nay be bi sot va so mui nua,be kho chiu ca dem nhin ma toi nghiep.Nha thi ko co ai nhieu khi muon nho ai do cung ko duoc,ba be thi 2 dem o nha con 1 dem thi phai truc.Cung tui than lam nhung nhin con em co gang vuot qua.Em bi ho may bua nay uong thuoc ma ko het,co me nao biet cach tri ho ko,em co chưng tắc voi duong phèn ma cung vay,bot ho duoc 1 chut.Moi lan ho la thốn xuong duoi lung rat kho chiu.Be sot em cho be uong Paracetamol 10% thuoc nay co duoc ko ha??con bi so mui thi phai lam sao??
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,174 Bài viết

• 4,037 Được cảm ơn

Con bị sổ mũi thì bạn nhỏ nước muối sinh lý là được rồi, còn nhỏ nếu sốt cao thì phải cho đi bác sĩ tìm nguyên nhân vì nếu sổ mĩu k thì nhỏ nước muối còn nếu kèm theo sốt thì có rất nhiều nguyên nhân bé mới sinh bạn nên cẩn thận với các loại thuốc nhé. Bé mới sinh trong tháng đầu thì cứ 2h bé bú một lần bạn ạ sau này thì điều chỉnh dần nhưng khi trong tháng đầu thì TB khoảng 2h/lần. Bạn phải cố gắng thôi tập cho bé bú nằm bạn kê cho gổi đầu và thân người cao hơn bé một chút thì sẽ dễ xoay sở hơn, bây giờ mới chỉ thức cho bé bú còn dễ sau này bé còn quấy khóc ốm sốt, các loại còn mệt nữa nhưng chỉ lúc còn nhỏ thôi bé càng lớn thì sẽ đỡ nhiều. Chúc hai mẹ con khoẻ
    • 398 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Be nha em rụng rốn may ngay nay roi,em van băng rốn cho be va ko dám tam lam uot rốn.Em thay cho rốn co máu khô co phai be nha em bi nhiem trung rốn.Luc chua rụng em rat kỹ ko cho nuoc vao,vai ngay sau thi rụng,rốn rụng xong thi co hien trang nhu vay.EM co nen dua be di kham ko ah
    • 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Be nha em rụng rốn may ngay nay roi,em van băng rốn cho be va ko dám tam lam uot rốn.Em thay cho rốn co máu khô co phai be nha em bi nhiem trung rốn.Luc chua rụng em rat kỹ ko cho nuoc vao,vai ngay sau thi rụng,rốn rụng xong thi co hien trang nhu vay.EM co nen dua be di kham ko ah
    Không sao đâu mẹ nó ạ. Mình tắm cho bé nhà mình thì chừa rốn ra, khi bé rụng rốn thì mình nhúng xuống nước tắm luôn. Bé có chút máu khô là chuyện bình thường. Kiêng lâu quá sau này tắm bé sẽ sợ nước đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn đừng băng rốn nhiều quá, ko tốt đâu. Bé nhà mình khi mới ở viện về mình đã tắm làm ướt rốn luôn, tắm xong dùng cồn 70 độ vệ sinh cho bé. Đừng kiêng kỹ quá ko sau này bé sợ nước lắm đấy.
    • 398 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Em cam on me Giac voi me tholan nhieu nhe,may hom nay em cu so be bi viêm ron nen ko dam nhúng het nguoi be xuong nuoc,so nhiem trung.Ma be nha em bat dau so nuoc roi hay sao do,moi lan nhung phan duoi cua be xuong nuoc la be khoc.Ah em hoi may me 1 chut nhe,co phai uong mat heo thi chắc bung sau nay khoi so dau bung,dung ko??Chi chong em o que goi vao cho em bat ca 2 me con deu uong.EM thi so đắng qua,ko dam cho be uong.O day me nao tung uong chua ah,cho em biet y kien nhe
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,547 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Em cam on me Giac voi me tholan nhieu nhe,may hom nay em cu so be bi viêm ron nen ko dam nhúng het nguoi be xuong nuoc,so nhiem trung.Ma be nha em bat dau so nuoc roi hay sao do,moi lan nhung phan duoi cua be xuong nuoc la be khoc.Ah em hoi may me 1 chut nhe,co phai uong mat heo thi chắc bung sau nay khoi so dau bung,dung ko??Chi chong em o que goi vao cho em bat ca 2 me con deu uong.EM thi so đắng qua,ko dam cho be uong.O day me nao tung uong chua ah,cho em biet y kien nhe
    trẻ con nhất là đang buồn ngủ mà bị nhúng xuống nước thì khóc là phải. phải nhúng từ từ, vớt nước lên người bé cho bé làm quen dần dần, tắm xong vệ sinh rốn bằng cồn 70 độ, thay băng rốn thi fko nhiễm trùng được đâu. còn trẻ con đừng cho bé uống linh tinh đau bụng bé ra, bé chỉ uống sữa thôi.Đừng nghe mấy bác ở quê, nhiều bác lạc hậu lắm
    Con cái là duyên trời định <3
    • 912 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Be nha em may dem nay dem nao cung thuc giac may lan doi bu.Em co pha them sua binh cho be bu' nhung van vay.Lam e rat cực nhieu luc vua thay ta vua pha sua cho con ko kip nua,ba no thi ngu say ko biet gi.Co me nao co kinh nghiem cho be bu the nao de be ngu 1 giac den sang ko ah.Be nha em duoc 10ngay thoi
    Tại sao lại ko kiu ox dậy pha sữa cho nhỉ.Chứ bé đang nhỏ thì bé nào cũng thức đêm để bú, chưa kể có bé thức đêm,còn ngày thì ngủ nhu con mình chẳng hạn,từ lúc sanh đến 3,5 tháng thì đêm nào cũng thức từ 10h đêm cho đến 3,4h sáng ko ah.Làm mình thức muốn lồi con mắt lun.giờ 4 tháng rùi, cũng ko còn thức đêm nữa, nhưng đêm nào cũng đây bú 2 cữ hết.Phải cố gắng thui.
    Hezzp7
    lek6p7
    BdHjp7
    • 398 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cam on cac me nhe.Be nha em ban ngay thi ngu im ru,con buoi toi thi khoi noi,thuc giac hoai co khi thuc den 5h-6h sang moi chiu ngu.Luc do em cung qua cơn buon ngu roi nen ko ngu theo duoc.Em co pha sua cho be bu,ma be nha em ko chiu bu binh.Bu me thi sua em it be bu ko du.Em bế cho bu ca tieng ma luc bo xuong ngu thi van doi bu tiep.Nhieu luc met la nhu vay do.Em an ko duoc nhieu,moi bua an duoc 2 chen com thoi.Em cung co gang an cho nhieu nhung an ko duoc.Em co uongthem sua 1 ngay em uong 4ly.Em ko biet lam sao de co nhieu sua.Em co an cach du du ham gio heo,rau lang,nhungem thay cung vay ah.Ah em hoi cai nay,cung day thang cho be nhu the nao.Be nha em la con trai phai cung truoc 1 ngay dung ko ah.Be nha em sinh ngay 29 thang 9 luc 9h.Me nao biet thi chi giup em nhe
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé mới sinh việc thức ban đêm ngủ ngày là bình thường, vì vậy em phải học cách chuyển đổi thời gian cho bé, đặc biệt rèn luyện lại việc bật điện cả đêm lẫn ngày, vì như thế bé không phân biệt được thời gian. Ban ngày em để điện và cố gắng đánh thức hoặc nói chuyện , cho xem đồ chơi sao cho bé ngủ ít đi. Tối chỉ thắp bóng mờ thôi để bé dần phân biệt. Vụ này trước con mình cũng bị nên phải kiên trì, mẹ thức đêm nhiều sẽ ảnh hưởng đến lượng sữa đấy
    • 398 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mắt be may bua nay bi đổ ghèn co phai la do me bi nong trong nguoi nen cho be bu bi nhu vay dung ko ah??Em do nhiet do cho be may bua nay ko co sot nhung em thay be hoi bi nong.Be kho chiu ve dem.EM phai lam sao??
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2