TIN TÀI TRỢ.

Em có vần đề về sưa mẹ sau sinh vì ngực bé quá. Các mẹ tư vấn giúp e vs

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là e vừa sinh bé được 8 days. Bé sinh bằng phương pháp sinh mổ. Trong thời kì mang thai e không thấy ngực to lên. Mà thời gian trc khi mang thai ngực e bé lắm. Bỏ áo lót ra thì chỉ nhú lên tí xíu. Sinh xog mà mãi không thấy ngực to lên. Không đủ sữa cho con bú. Tội con quá. Ngta bảo là bị thiểu sản gì đấy. Không biết coa phải không. Bé nhà e trộm vía. Háu ăn. Cho ti mẹ vào tọp tọp không thấy gì là cáu ngạu. Ngậm vào chút mút mát rồi lại ngủ. Bé ngủ nhìu quá có sao ko ạ.e sợ bé ko đủ no

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vitxinh289

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng không đủ sữa cho bé, ai chỉ gì cũng làm, bày ăn gì cũng ăn mà không khá hơn, bé lại không chịu bú bình. Không biết phải làm sao nữa
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thiếu sữa, nhưng giờ đã ổn, nếu bạn muốn mình có thể tư vấn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban co cach gi share cho moi nguoi hoc hoi.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn
    Ngực bé hay to không quyết định bạn có nhiều sữa cho con. Ngực chỉ là bể chứa tạm thời sữa thôi. Bạn chịu khó ăn uống ngủ nghỉ hợp lý hạn chế stress và nên sử dụng máy hút sữa để kích sữa về. Khi con bạn không ti thì phải vắt, nặn hoặc hút ra vì như vậy não bộ sẽ hiểu là con có nhu cầu thì não bộ sẽ tiết hoocmon oxytocin để kích thích sữa về. Bạn có thể tìm hiểu cơ chế sản sinh sữa mẹ để đọc nhé. Có thắc mắc hay cần tư vấn gì cứ alo cho mình nhé.
    • 651 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Bạn chịu khó hút sữa, thì sữa sẽ về ổn định nhé. Con không quấy khóc mà ăn xong ngủ luôn là tốt rồi. Bạn theo dõi cân nặng tăng của con nữa nhé