TIN TÀI TRỢ.

đang cho con bú có được uống cafe sữa ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 98.1K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bảo là không nên uống cafe đâu nhưng mà từ khi mình có bầu đồng chí thứ nhất tới đồng chí thứ 2 mình vẫn uống cafe sữa đấy.mình chỉ kiêng 6 tháng đầu cho con bú thôi còn sau đó mình vẫn uống mà.Trộm vía con nhà mình vưỡn măm ngon ngủ kỹ.Chắc tại cơ địa mỗi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 294 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cg là fan nghiện cafe kinh khủng...mỗi ngày 2 ly nhưng cf sữa thui. em đi làm lúc 4th cg mon men uống dặm cf vì nghiện quá! sau đó uống nước nhiều vào để "loãng cf ra". Con gái tương lai có lẽ cg nghiện cf như mẹ thui
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên hạn chế là tốt nhất. Kinh nghiệm của mình là sau khi sinh bé được 3 tháng mình uống nước trà xanh mình tự đun thôi, thế mà mấy đêm liền thấy con cứ trằn trọc khó ngủ, mình không hiểu tại sao, đi hỏi bác sỹ thfi bác sỹ hỏi chế độ ăn uống của mình thế nào? Cuối cùng bác sỹ kết luận con mình khó ngủ là do nước trà xanh đấy, mà mình đâu có nấu đặc đâu. Hic! Hôm sau không uống nữa con yêu lại ngủ ngon lành.
    • 185 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

em uống cafe phin ko đường , nghe mẹ nào đó nói mất sữa em ko dám đụng luôn. Nhưng mà 2 hôm em uống cafe em thấy rằng , mẹ thì ngủ ko nổi 8h ( bt là ngày em phải 10 tiếng ) nhưng con thì cứ ngủ như heo
    Trời trở gió mùa - Mẹ trở dạ sinh Tũn Tĩn
    Mẹ yêu con !!
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em dâu mình là dân nghiện cafe, sáng nào cũng làm 1 ly cafe đá hết, sinh xong cũng vậy, khoảng 1 tháng là uống lại, bé bú mẹ mà vẫn bình thường ah. Chắc do tuỳ cơ địa từng ngươì thồi. Nếu thấy thèm quá thì ban đâù nhắm 1 ít xem bé có gì khác không, nếu thấy bình thường thì cứ uống, không sao đâu. Bé ọc sữa là do bị trào ngược thôi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi mẹ pizza sướng thế , chưa biết thức đêm là thế nào. Cu nhà mình tháng đầu ngoan lắm, đến tháng thứ 2 cứ 12h đêm là thức đến 3h sang, 1 tháng nay rồi. Mình phải dùng cà phê để thức cùng con, thấy cũng ổn vì cu nhà mình không ty mẹ nữa nên chắc không sao. Làm thế nào để cu Tý ngủ ngoan đêm không thức và khóc hả các mẹ, nhất là không pha sữa nhanh thì cu ty hoằn kinh khủng, không thèm uống nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Em nghĩ việc này phải tùy cơ địa từng người. Ví dụ như có người uống cafe bị mất ngủ, có người uống vào vẫn ngủ như bi mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    các mẹ thân mến!em vừa sanh bé được 2 tháng hiện giờ bé đang bú mẹ!hồi có bầu em uống cafe sữa vô tư nhưng sanh bé rồi em chỉ kiêng có tháng đầu tiên thôi tháng này em bắt đầu uống lại rồi nhưng chỉ dám uống cafe hoà tan với lượng cafe rất ít ko biết có làm cho em bé khó chịu ko các mẹ nhỉ:Worried: các mẹ góp ý cho em với nhe!à bé nhà em tháng đầu tiên bé bị ọc sữa có 3 lần thôi nhưng mấy ngày nay bé ọc liên tiếp 3 ngày em lo quá các mẹ ơi:Crying:có phải do em ăn uống ko hay là do nguyên nhân khác!em ăn đủ thứ hết ăn cả mắm nêm nữa(nhưng rất ít) các mẹ thông thái hãy liệt kê cho em danh sách các thứ có thể làm cho bé đầy bụng, khó tiêu các mẹ nhé! em cám ơn các mẹ lắm để em ăn uống lại xem tình hình có khả quan hơn ko!em vẫn đang trợ siro chống đầy bụng,khó tiêu cho bé ngày 2-3lần theo lời bs dặn nhưng bé vẫn ọc:Crying::Crying::Rose::Rose::Rose:
    Từ tháng thứ 4 trở đi uống sẽ không sao cả, vì khi đó cơ thể bé đã ổn định hơn. Con mình gần 5 tháng lúc 4 tháng mình uống tới bây giờ thấy bé không sao nên cũng yên tâm nhưng nên uống cafe sữa thôi vì lượng cafe ít chứ uống nhiều quá cũng không tốt đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thay uog cafe lúc có bầu chẳng sao cả
    E vau uong 1 ngay 1 den 2 ly ấy hau nhu ngay nao cug uống vì làm pha che cafe thèm kg chiu noi gip bé cug lon roi kg sao cả
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thay uog cafe lúc có bầu chẳng sao cả
    E vau uong 1 ngay 1 den 2 ly ấy hau nhu ngay nao cug uống vì làm pha che cafe thèm kg chiu noi gip bé cug lon roi kg sao cả
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3