TIN TÀI TRỢ.

đang cho con bú có được uống cafe sữa ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 99K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oa! nhiều mẹ giống em ghê ,em cũng uống càphê từ lúc mang bầu cơ ,sinh xong,em chỉ kiêng được có 02 tháng đầu thôi bây giờ vẫn uống ,bé không thức đêm mà vẫn nhanh nhẹn ,tuy nhiên vẫn hạn chế vì vẫn hơi lo .Em trước toàn uống cafe đen nhưng giờ uống cafe sữa thôi .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 828 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Vậy đang cho con bú có đựoc uống nước dừa tươi không vậy các mẹ ơi? Con tớ 1 tháng 10 ngày rồi.
    • 50 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con tớ hơn 4 tháng, ngày nào tớ cũng làm 1 cốc cafe hòa tan (Có hôm còn uống cả nâu đá), về thấy chả sao cả, con vẫn ngủ tì tì, tối đúng 10h đi ngủ. (Con tớ bú mẹ hoàn toàn, tớ đi làm vắt sữa để lại). Con ngoan nên mẹ đâm hư, lượn lờ cả ngày
    • 1,298 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

cuối tuần 2 vc tớ hay đi ăn sang va cafe. To uong cafe con chong uong Dimah. To uong cafe sua, ve nha thay con van bt, chi co dieu me thi hoi ngu muon mot ti thoi (to uong sang luc 9h nen toi la het tac dung roi hay sao i vi ban than to uong tra sua tran trau /Lipton sau 7h toim con mat ngu ma). To chua thay tai lieu nao bao ko duoc uong ca:Battin ey:
    56jT
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    các mẹ thân mến!em vừa sanh bé được 2 tháng hiện giờ bé đang bú mẹ!hồi có bầu em uống cafe sữa vô tư nhưng sanh bé rồi em chỉ kiêng có tháng đầu tiên thôi tháng này em bắt đầu uống lại rồi nhưng chỉ dám uống cafe hoà tan với lượng cafe rất ít ko biết có làm cho em bé khó chịu ko các mẹ nhỉ:Worried: các mẹ góp ý cho em với nhe!à bé nhà em tháng đầu tiên bé bị ọc sữa có 3 lần thôi nhưng mấy ngày nay bé ọc liên tiếp 3 ngày em lo quá các mẹ ơi:Crying:có phải do em ăn uống ko hay là do nguyên nhân khác!em ăn đủ thứ hết ăn cả mắm nêm nữa(nhưng rất ít) các mẹ thông thái hãy liệt kê cho em danh sách các thứ có thể làm cho bé đầy bụng, khó tiêu các mẹ nhé! em cám ơn các mẹ lắm để em ăn uống lại xem tình hình có khả quan hơn ko!em vẫn đang trợ siro chống đầy bụng,khó tiêu cho bé ngày 2-3lần theo lời bs dặn nhưng bé vẫn ọc:Crying::Crying::Rose::Rose::Rose:
    theo thông tin mình biết thì ọc sữa cũng là một dạng của thiếu vit D đấy mẹ nó ạ:Rose:
    • 50 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ thì uống cafe chả mất ngủ j cả mới tức chứ, uống chè cũng không. Chồng cứ bảo tớ là tiên vì ăn được ngủ được. hic, tiên thì chả thấy đâu mà mẹ sinh con xong béo ú.
    Hồi trước không cho con bú tớ không uống cafe hòa tan bao j. Bây j thì uống tạm, thỉnh thoảng T7, CN mới uống cafe phin. Bầu bí tớ vẫn thỉnh thoảng uống.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

up top này lên phát, mình cũng thường xuyên uống cafe mà chả thấy sao. Các mẹ có nhiều người uống cafe khi đang cho con bú không?
    Blog nhà Bi & Sóc: https://vn.360plus.yahoo.com/van_lasuco/

DAS lại từ ngày 11/07. 55kg. Mục tiêu: 48kg
    11/8: 52,5kg.Vòng 2: 76cm :Crying:
    10/9: 51kg. Vòng 2: 71cm, :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 517 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cho con bú mẹ hoàn toàn đây, sinh xong hai tháng thèm quá uống ngày 1 ly cà phê sữa đá, hic, tối đến con cứ lơ mơ ngủ ko được, chợp mắt tí lại thức giấc tận 1 h đêm mới ngủ, nhìn con ngủ chập chờn ( ko quấy nhá, tội nghiệp lắm) mà lòng hối hận, thấy mình có lỗi quá nên em thôi luôn, hu hu hu, thèm lắm cơ! Mà hy sinh thôi, hic, vì con, rán đến khi nào cai sữa mẹ thì thôi uống lại vậy
    • 168 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trong thời gian mang bầu và sau khi sinh các mẹ nên kiêng các chất kích thích, dù ít hay nhiều nó cũng ảnh hưởng tới sức khỏe của thai nhi và ảnh hưởng tới chính sức khỏe cuả mẹ bầu sau này
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKenny Xem bài viết
    mẹ này liều nhỉ ??? Có bầu mà vẫn dám uống cà fe ??? Bây giò cũng uống ??? hix
    Tớ hôm trước cũng nhấm tí chè xanh (đum sẵn để vào ấm rửa mông cho con ) mà tối đấy con chơi rõ muộn ...sợ luôn .
    Mình không biết cà fe có phải nguyên nhân khiến bé ọc sữa hay không nhưng tốt nhất mẹ nó đừng uống cà fe nữa,tội nghiệp con :Sick:
    Mình uống nước chè xanh hàng ngày mà bé vẫn ngủ mà..'( híc...mình ún chè xanh thay nước sôi luôn đó)
    • 1,804 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubibo Xem bài viết
    Tớ cũng thèm quá từ hồi con gần hai tháng hầu như ngày nào cũng làm một côc sữa ông thọ pha thêm một chút caphe việt chỉ sợ nhiều đường thôi chứ trộm vía con ngủ cả ngày, tối thì cứ đến
    chương trình chúc ngủ ngon là con ngủ đến sáng luôn
    Trơi ơi, nghe mẹ nay tả con ngủ mà mê quá. Con mình giờ 6 tuần, ban đêm cứ ngủ khoảng 1 giờ là dậy vì đói bụng và bú đúng lượng sữa để cô nàng ngủ được 1gio là thôi. Ép bú thêm cỡ nào cũng ko đc, miệng cứ ngậm chặt lại. buồn ghê cơ
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose:
    • 188 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

[QUOTE=winter0110;23928716]Trơi ơi, nghe mẹ nay tả con ngủ mà mê quá. Con mình giờ 6 tuần, ban đêm cứ ngủ khoảng 1 giờ là dậy vì đói bụng và bú đúng lượng sữa để cô nàng ngủ được 1gio là thôi. Ép bú thêm cỡ nào cũng ko đc, miệng cứ ngậm chặt lại. buồn ghê cơ [/QUO

Mình nuôi 2 bé, bé nào cũng tập bú bình ( sữa mẹ hút ra) xen kẽ bú mẹ. Nhờ vậy tập bé bú theo lượng được, bé mình 6 tuần, tối cũng ngủ 7-10h, thức bú rồi ngủ từ 11h-6h sáng, cả hai bé đều dùng bình sữa huấn luyện.
    1 ly cafe sua 1 ngày chẳng sao cả. Trên 3 ly thì mới có hại.
    :Laughing::Rose::Kiss::Rose: -->Yêu hòa bình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

e lúc co bầu chỉ kiêng tháng đầu k uống caphe, khi được 2 tháng là uống đến gần sinh mà cún sinh ra được 3,8kg nhưng khi sinh cún mẹ ít sữa ban ngày chủ yếu cún uống sữa ngoài bú mẹ được tý cún chủ yếu bú đêm, e chỉ lo là uống cà phê bị ít sữa thôi, chứ cún nhà e ít bú mẹ cũng k lo mất ngủ nhưng lo là bị mất sữa thì k có sữa cho cún bú đêm
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng con nghiện cafe đây. Nhưng nghiện mùi là chính thôi nên cũng toàn sài cafe sữa. Em sinh 2 nhóc rùi. Lúc bầu cũng cafe suốt, sinh xong chỉ kiêng được 2 tháng sau đó 1 tuần nhâm nhi 3-4 gói hòa tan cho thơm phòng. Hihi trộm vía 2 bé hồi nhỏ đen đen nhưng chị lớn thì trắng ra nhiều rùi ah. Có nhiều mẹ giống em ko?
    Shop Tít Mít
    • 249 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng thế. Từ lúc có bầu tới giờ sinh bé được gần 5 tháng chưa dám uống cốc nào cả. Thèm kinh khủng
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trong khi mang bầu cũng như cho con bú chị không nên dùng các chất kích thích như :cafe, rượu bia,thuốc lá các chất có ga.Làm ảnh hưởng đến sức khỏe và lượng sữa của chị,cháu lại còn bị đầy bụng khó tiêu nữa chứ nên tốt nhất chị nên dừng uống cafe hay bỏ được thì càng tốt.Chị nên cho cháu ăn nhiều rau xanh, hoa quả ,sữa chua và ăn uống bình thường đủ chất,chị nhớ đừng nên cho cháu ăn nhiều giàu mỡ quá.Cháu mà có biểu hiện gì bất thường chị có thể đưa cháu đến khám tại bệnh viện hay phòng khám tư nhân để có thể chữa cho cháu kịp thời.
    Chúc bé khỏe mạnh ngoan ngoãn chị nhé.!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 223 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình cũng nghiện ca fe mà k dám uống.Bây h con 6 tháng tuổi rồi mình mới dám uống trà lipton.Ngày mình
    uống 2 li (mỗi ly 2 gói ) k biết có ảnh hưởng gì tới con không các mẹ nhỉ. Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn. Ban ngày bé ngủ ít.Ban đêm cứ 7h tối là bé đi ngủ rùi, tối dậy chừng 3-4 lần bú mẹ, sáng 5:30-6:00 dậy y như . đồng hồ báo thức vậy.Từ khi 4 tháng tới h luôn mà mình cũng mới uống trà đây thôi nên cũng k biết bé có bị ảnh hưởng gì k nữa ...hic !
    • 39 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tueminh08 Xem bài viết
    Mình thèm cafe tới độ, trong nhà có ng pha cafe uong, mình không dám ngồi đấy, sợ thèm quá lại uống thì khổ
    Nói để mẹ nó bỏ đi, hy sinh vì con đã,
    Ngày trc , mình cùng bạn mở quán Trung N Guyên, to bụ nhé, đi học pha chế, mình nghiện cafe tới mức độ, xếp cafe từ số 1-9 uống thử phân biệt đúng vài số đấy.
    không ngóc nghách nào cafe ngon ma không đi
    Giờ có con phải bỏ hết thôi,
    Em giống mẹ này, em bị nghiện cà phê từ thời còn trẻ, nhiều lúc tuyên bố bỏ bồ chứ quyết không bỏ cafe, , mà lúc có con rồi là em phải cai hết mẹ, nhớ lúc mới có bầu bé sochu...em không mệt mỏi vì ngén mà vì thèm cafe mới gê chứ...nhưng nhờ 2 bé mà em cai cafe được đến bây giờ, lâu lâu uống ly capuchino thoai . tốt cho sức khỏe và da dẻ
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dì mình sống ở Đức, khi mang bầu do huyết áp thấp nên bác sĩ bên đó khuyên là mỗi ngày nên uống 1 ly cafe. Uống nhiều trên 3 ly mới có hại. Thế nên khi mình mang bầu cũng ko bỏ được thói quen này nên mỗi ngày cũng uống 1 gói hòa tan. Giờ cho e bé bú cũng vậy. Trộm vía con ăn ngoan ngủ ngoan ko vấn đề gì cả. Cháu 11 tháng, cao 77cm nặng 12kg. Từ bé tới h ko hôm nào thức đêm chơi cả. Theo mình nghĩ thì chắc cũng có ảnh hưởng nhưng cũng ko nhiều vì mình thấy có những mẹ ăn và cho con ăn cháo bột có cả hạt sen nhưng bé vẫn thức chơi đêm. Có lẽ là cũng tùy vào tính nết của từng đứa nữa. Nên mẹ nào cố gắng kiêng được thì tốt, còn ko một chút cũng ko vấn đề gì
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    các mẹ thân mến!em vừa sanh bé được 2 tháng hiện giờ bé đang bú mẹ!hồi có bầu em uống cafe sữa vô tư nhưng sanh bé rồi em chỉ kiêng có tháng đầu tiên thôi tháng này em bắt đầu uống lại rồi nhưng chỉ dám uống cafe hoà tan với lượng cafe rất ít ko biết có làm cho em bé khó chịu ko các mẹ nhỉ:Worried: các mẹ góp ý cho em với nhe!à bé nhà em tháng đầu tiên bé bị ọc sữa có 3 lần thôi nhưng mấy ngày nay bé ọc liên tiếp 3 ngày em lo quá các mẹ ơi:Crying:có phải do em ăn uống ko hay là do nguyên nhân khác!em ăn đủ thứ hết ăn cả mắm nêm nữa(nhưng rất ít) các mẹ thông thái hãy liệt kê cho em danh sách các thứ có thể làm cho bé đầy bụng, khó tiêu các mẹ nhé! em cám ơn các mẹ lắm để em ăn uống lại xem tình hình có khả quan hơn ko!em vẫn đang trợ siro chống đầy bụng,khó tiêu cho bé ngày 2-3lần theo lời bs dặn nhưng bé vẫn ọc:Crying::Crying::Rose::Rose::Rose:
    Chào Chị, bé mới 2 tháng mà chị ăn đủ thứ nên bé bị ọc sữa đó. Vì những gì chị ăn uống đa phần sẽ vào sữa hết. Hệ tiêu hoá của bé lại quá non yếu, dễ dẫn đến ọc sữa. Trong 4 tháng đầu, chị tránh ăn uống những thứ nặng bụng, khó tiêu hoá như mắm, nước cốt dừa, sầu riêng... Ngoài ra, chị nên cho bé bú vừa no, bú xong vỗ bé ợ hơi giúp bé tiêu hoá tốt hơn.

Khi mình mang bầu, mình kiêng tất cả các thứ có cafein như cà phê, sô cô la, Coca-Cola vì khi ăn uống những thứ này con mình đạp dữ lắm. Đến khi sinh cho con bú cũng kiêng luôn. Con mình đến tháng thứ 6 mình mới ăn dần những thứ khó tiêu và các thứ có cafein theo quy tắc từ ít tới nhiều để con mình quen dần. Con mình ở tháng thứ 2 cũng bị ọc sữa nhiều nhưng đến tháng thứ 3 thì dần hết. Bây giờ con mình 1 tuổi, trắng trẻo, cao hơn 80cm và nặng hơn 13kg, ai nhìn cũng thích, mình thấy rất tự hào.
    Ba là cây nến vàng - Mẹ là cây nến xanh - Con là cây nến hồng - Ba ngọn nến lung linh - Thắp sáng một gia đình