TIN TÀI TRỢ.

Đang cho con bú có được ăn phomai ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nếu có thì ăn được loại mềm hay loại cứng hả các chị? Em thấy khi có bầu ko được ăn phomai mềm nên bây giờ cũng chưa dám ăn loại nào cả

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lobster
    Nếu có thì ăn được loại mềm hay loại cứng hả các chị? Em thấy khi có bầu ko được ăn phomai mềm nên bây giờ cũng chưa dám ăn loại nào cả
    Ăn được không sao đâu bạn. Phomai rất nhiều canxi và các vitamin rất tốt cho bà mẹ đang nuôi con. Chỉ sợ ăn nhiều thì mập thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 606 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lobster
    Các bà mẹ đang nuôi con nên ăn các sản phẩm chế biến từ sữa , rất giàu canxi và vitamin. Nếu em sợ béo, em tìm loại phomai nào ít chất béo từ 30% MG trở xuống , còn kg thì cứ ăn thoải mái !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 46 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hi hi, tốt rồi, em cũng muốn ăn cho nhiều canxi. Hồi có bầu em ăn nhiều phomai nên con em đẻ ra cứng cáp lắm (trộm vía trộm vía). Cảm ơn các chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 994 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cứng hay mềm đều ăn được tuốt, tốt nhất là ăn các loại phomai đã được tiệt trùng nếu bạn sợ bị nhiểm khuẩn gây đau bụng, ăn loại ít béo nếu bạn sợ béo, ăn phomai tươi thì ít chất bảo quản nhưng phải bảo quản tốt... tùy theo khẩu vị và khả năng của mình thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,808 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metie
    Cứng hay mềm đều ăn được tuốt, tốt nhất là ăn các loại phomai đã được tiệt trùng nếu bạn sợ bị nhiểm khuẩn gây đau bụng, ăn loại ít béo nếu bạn sợ béo, ăn phomai tươi thì ít chất bảo quản nhưng phải bảo quản tốt... tùy theo khẩu vị và khả năng của mình thôi.
    Các mẹ cẩn thận thật đấy, em cho con bú nhưng cái gì cũng ăn, chỉ kiêng mỗi cua, ốc.. thôi, em nghĩ là nên ăn nhiều loại để sữa đủ chất, đừng kiêng khem quá, cẩn thận ăn đồ sạch thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phomai milkana chất béo vừa, ít mặn ăn tốt cho sức khỏe, bên em đang có sẵn hàng giá 25k/hộp 8 viên (giá siêu thị trung bình là 29--> 30k), hạn sử dụng đến tháng 3 năm sau (3/2018). Mẹ nào cần thì alo em: 0902 919 050