TIN TÀI TRỢ.

Đầu ti nhỏ quá,bé bú không được. Phải làm sao đây các chị.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 309 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

E mới sinh bé đc 6 ngày,sữa e thì nhiều lắm ra ướt hết áo. Nhưng đầu ti thì bé tí như không có vậy đó. Vì vậy bé đói khóc,e cho bú mẹ thì bé không ngậm đc ti e. Bé khóc quá nhà e lo nên bữa giờ để bé bú bình. E cũng tập hoài nhưng k có đầu ti nên bé không chịu bú. E strees quá các chị ơi. Làm cách nào để có đầu ti cho con bú bây giờ hả các chị. E cũng có vê đầu ti và dùng máy hút sữa nhưng k ăn thua gì.

Sumy yêu ck yêu Subo nhứt...

3 tuần : biết hóng chuyện a...u...,biết cầm bình sữa.
    5 tuần : biết nghe...ai kiu tên là cười híp mắt.
    NB : 3,1 kg - 50 cm
    1m : 4,2 kg
    2m : 5,7 kg - 59 cm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Bạn thử dùng trợ ti nipple shield xem sao. Nghe nói là có tác dụng trong trường hợp này.
    Bạn google từ khóa trợ ti thì ra nhiều kết quả cửa hàng bán cái này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 52 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ban chịu khó cho bé ngậm liên tục sẽ dài ra.
    Chúc hai mẹ com bạn vui khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 309 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongAn Xem bài viết
    Bạn thử dùng trợ ti nipple shield xem sao. Nghe nói là có tác dụng trong trường hợp này.
    Bạn google từ khóa trợ ti thì ra nhiều kết quả cửa hàng bán cái này.
    e ở SG chị cho e hỏi mua cái đó ở đâu vậy chị. E có đến cửa hàng mẹ và bé gần nhà thì k có. Khoảng bao nhiêu vậy chị.

• 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ này chẳng bù với mình, đầu ti mình to thấy sợ luôn, chắc cỡ ngón áp út, từ xưa chưa chồng bên fải thì to, bên trái thì lún ko có, giờ mang thai bên trái cũng to luôn, không biết đến lúc sinh, em bé có bú được không các mẹ, có mẹ nào đầu ti to như thế không?
    • 3,208 Bài viết

• 1,914 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votinhconuong Xem bài viết
    Mẹ này chẳng bù với mình, đầu ti mình to thấy sợ luôn, chắc cỡ ngón áp út, từ xưa chưa chồng bên fải thì to, bên trái thì lún ko có, giờ mang thai bên trái cũng to luôn, không biết đến lúc sinh, em bé có bú được không các mẹ, có mẹ nào đầu ti to như thế không?
    hihi, mình nè
    Do đầu ti mình quá to, chắc bằng ngón tay cái đó nên bé nhà mình ko chịu ti mình vì miệng con quá nhỏ, nhìn con há miệng mà mình khóc suốt vì giận mình. Thế là mình mua dụng cụ hút sữa của Farlin về để hút ra bình cho bé bú. Cho đến khi bé gần 2 tháng, mình thử đút ti mình vào miệng con, lạy trời, con đã ti mình đc. Nói thật cảm giác khi con bú trực tiếp hạnh phúc lắm.
    Đó, trường hợp của mình là vậy đó, bạn cứ tham khảo nhé. Nhưng mình nghĩ ko có bé nào giống bé nào đâu nên bạn cũng đừng suy nghĩ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 309 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hi. Mìh mới mua trợ ti medela 350k về cho con. Con bú tốt như bú mình. Hi,mừng quá. Hết lo rùi.

• 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hì hì... nhà tớ cũng hệt như mẹ sumy.. bé nhà tớ giờ 3 tháng nhưng vẫn chưa biết bú ti mẹ nè, toàn pải vắt ra bình rồi cho bé ti. tập hoài mà bé không chịu nên đành kệ vật đó...
    Bé hok chịu bú ti mẹ là do mới sinh mình không tập cho bé ngay từ đầu, thấy khóc là sót nên giờ mới thế này đây. mẹ nó chịu khó cho bé tập bú là ok thôi. đầu ti nhỏ bé bú là nó dài ra ngay ấy mà. đừng để bé lớn là khó tập lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sumy3bje Xem bài viết
    Hi. Mìh mới mua trợ ti medela 350k về cho con. Con bú tốt như bú mình. Hi,mừng quá. Hết lo rùi.
    Mẹ sunny cho mình hỏi mẹ mua size gi vây.no co bé như đầu núm của bình sữa k.bé nhà minh 10 ngày mà k ti mẹ.buon qua