TIN TÀI TRỢ.

Đầu ti có lông - Làm sao cho con bú?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.95K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang mang thai tháng thứ 5, còn ½ quãng đường nữa thôi mà mỗi lần nghĩ đến mai kia cho con bú thế nào em lại lo quá. Thực ra thì ngực em có lông từ hồi trước khi có thai cơ nên em không chắc sau khi sinh nó có rụng đi không. Nó khá dài và cũng tương đối nhiều nên nếu để thì em bé chắc sẽ sặc mất. Mà nếu cạo thì nó sẽ cứng, còn nhổ thì em ko có can đảm vì sẽ rất đau. Vấn đề nhạy cảm quá mà em tìm mãi không có thông tin gì về vụ này. Chẳng lẽ không ai giống em à? Em phải làm sao đây? Các chị cứu em với. :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying::Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 439 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_mom Xem bài viết
    Em đang mang thai tháng thứ 5, còn ½ quãng đường nữa thôi mà mỗi lần nghĩ đến mai kia cho con bú thế nào em lại lo quá. Thực ra thì ngực em có lông từ hồi trước khi có thai cơ nên em không chắc sau khi sinh nó có rụng đi không. Nó khá dài và cũng tương đối nhiều nên nếu để thì em bé chắc sẽ sặc mất. Mà nếu cạo thì nó sẽ cứng, còn nhổ thì em ko có can đảm vì sẽ rất đau. Vấn đề nhạy cảm quá mà em tìm mãi không có thông tin gì về vụ này. Chẳng lẽ không ai giống em à? Em phải làm sao đây? Các chị cứu em với. :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    Không sao đâu, chuyện này cũng bình thường thôi, bạn đừng lo lắng quá. Bạn có thể nhổ lần 1 vài sợi thôi, đến khi hết sợ thì nhổ tiếp vài sợi nữa, từ từ rồi dọn sạch. Chườm nóng trước khi nhổ sẽ giảm đau, dễ nhổ hơn nhiều đó. Mà nếu có để thì bé cũng sẽ quen dần thôi, vì khi bú miệng bé ướt làm lông mềm đi, cũng ko trở ngại lắm đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_mom Xem bài viết
    Mình nghĩ chắc không sao bạn cứ để sinh xong rồi tính. Kể cũng hơi lạ đầu ti nhiều lông và dài thì giống đàn ông tây quá VN cũng không phổ biến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ko rõ nếu nhổ ở vùng ngực là vùng nhạy cảm như thế thì có sợ bị viêm nang lông ko nhỉ? Em sẽ hỏi bác sĩ vậy. Mà các mẹ ơi, xấu hổ lắm nhưng vẫn phải hỏi. Nếu em để lại thì e ko được vì bố nó còn bị sặc mà, huhu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 828 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Nhổ vài lần là hết đau thôi bạn ơi. Mình thỉnh thoảng cũng có 1,2 sợi. Giờ nhổ quen rồi thấy chẳng đau tí nào, lại hết ngứa :Laughing: Chứ nhìn mấy sợi lông ở đó thấy cũng kỳ kỳ:Sad:
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi nếu nhổ đi thì có mọc lại cứng hơn ko ???