TIN TÀI TRỢ.

Có nên massage bụng sau khi sinh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 218 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Các chị thân mến, em có câu hỏi này muốn các chị cùng tham gia góp ý cho em với: sau khi sinh thì mình có nên massage bụng không (dùng kem tan mỡ và do kỹ thuật viên massage)? HIệu quả như thế nào? Em đang ở TPHCM. Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này chia sẻ với em nhé, hoặc là có địa chỉ nào tin cậy trong việc giúp mẹ lấy lại vóc dáng sau sinh mà không gây đau, không phải phẫu thuật, không ảnh hưởng đến sức khỏe, không ảnh hưởng đến việc cho con bú ...
    Hihii, nhiều yêu cầu quá nhỉ, nhưng mà "chính đáng" phải không các chị yêu quý ới ời ơiiiiii. Nín thở đợi reply của mọi người. TKS!!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho mình ké với. Mĩnh cũng sinh mổ. Vậy thì mấy tháng mình dùng được kem tan mỡ bụng và massage được bụng bằng kem tan mỡ bụng nhỉ? Mình cứ băn khoăn mãi mà không dám sử dụng.
    • 347 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Hì hì, có mình đang massage đây, mình làm khi con được hơn 4 tháng, mình nghĩ không ảnh hưởng gì đâu, vì mình dùng kem bôi da thôi. Mình làm gần 1 tháng rồi, thời gian đầu thấy làm cũng được, nhưng giờ bắt đầu ngại vì không chịu được đau. Nhưng làm thì bụng cũng đỡ to hơn đấy nhé.
    • 218 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

thế lazzycat_1001 tự massage hay thuê người làm? Sao lại đau?Em tưởng chỉ massage nhẹ nhàng thôi chứ?
    Em thấy người ta bảo sinh thường thì có thể massage sau 4-5 tuần, còn sinh mổ thì sau khoảng 2 tháng. Không bít thế nào.......
    • 347 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Mình mua thuê người làm chứ, 1h là 30k, thuốc thì em ấy mua luôn hộ mình. Thực ra không đau lắm, nhưng tại da mình bị rạn nên làm mạnh tay là đau, mà như em ấy bảo thì càng ngày sẽ làm mạnh dần lên, chứ không làm nhẹ nhàng đâu mẹ nó.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình định mua kem massage tan mỡ bụng của Thorakao. Lúc nãy mình đã điện thoại đến cty đó hỏi về trường hợp sinh mổ thì được trả lời là chỉ nên dùng khi nào vết mổ lành hẳn vì sợ việc làm tan mỡ sẽ làm ảnh hưởng đến quá trình lành vết thương. Nếu không thì phải tuyệt đối bôi tránh xa vết mổ, không được để kem giây vào vết mổ. Mới sinh xong thì chỉ nên bôi và massage 2 lần 1 tuần thôi nhé. Còn khi vết mổ lành thì có thể dùng đều đặn hơn.
    • 218 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Em nghe nói là đã massage bụng thì phải "theo" nó suốt phải không các mẹ yêu quý? Thế thì cực khổ quá nhỉ! Hay là có phương pháp kết hợp nào chứ? Tập thể dục sau khi massage chẳng hạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,948 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mein thì đc tư vấn là nếu sinh mổ thì sau 6 tháng hãy nên massage bụng. Mein massage bắp tay, lưng và vai trước. Thấy cũng có hiệu quả, nhưng mà đau lắm, huhu.