TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào khi mang bầu mà bị Viêm da dị ứng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 403 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang bầu (em sắp sinh rồi) mà bị dị ứng, ngứa, nổi mẩn lên, đi khám Bác sỹ bảo là : Viêm da dị ứng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về cái này, chỉ giúp em với. Sau khi sinh thì có bị nữa không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

tớ hồi có bầu Cún mấy tháng đầu bị 1 trận dị ứng gần chết, chả biết có phải thể loại viêm da này không nhỉ, không biết nguyên nhân ra răng, đi khám thì bác sỹ cũng bảo bà bầu dễ bị dị ứng hơn, bị 1 tuần rất nặng đấy, theo kinh nghiệm được thọ giáo của bác sỹ da liễu, thì cách lành nhất là bạn xoa phấn rôm trẻ em lên chỗ bị mẩn ngứa ấy, tớ thấy rất đơn giản và hiệu quả.
    đến giờ tớ không thấy bị lại, có thể chưa gặp lại tác nhân gây dị ứng chăng?rooling:
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,603 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Tớ bị dị ứng khoảng 3 tháng cuối thai kì. Ngứa và nổi mẩn, chảy máu, giống như sida giai đoạn cuối í, kinh cực. Bị hết cổ, ngực và 2 tay. Lên bàn đẻ chị đỡ đẻ bảo là dị ứng thai. Đẻ xong thì hết dị ứng kiểu đấy và chuyển sang nổi mề đay, hehe.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamgiengcon Xem bài viết
    Chào các mẹ, em đang bầu (em sắp sinh rồi) mà bị dị ứng, ngứa, nổi mẩn lên, đi khám Bác sỹ bảo là : Viêm da dị ứng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về cái này, chỉ giúp em với. Sau khi sinh thì có bị nữa không ạ?
    Tớ khi mang bầu không biết có viêm da không nhưng ngứa hai ống đồng như điên gãi chaỷ cả máu. Thế mà sau khi sinh một thời gian lại tự hết. Tớ nghĩ khi mang thai nội tiết tố thay đổi chứ không sao đâu bạn ạ.
    • 90 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình bị nổi dị ứng giống như mề đai từ hông xuống chân, bác sĩ da liễu nói là dị ứng do thai chỉ cho kem thoa (Cetaphil của pháp) giảm ngứa thôi. Mình thoa thấy kg giảm ngứa bao nhiêu nên cũng ít dùng, kem này giống như mỹ phẩm dùng cho da nhạy cảm thôi. Dùng phấn baby hay pha loãng dung dịch vệ sinh phụ nữ (Gynophar) khi tắm cũng thấy đỡ ngứa lắm. Khi tắm dùng nước lạnh hay nước nóng thì tùy vào cơ địa mỗi người. Các bạn thử xem có đỡ kg nha. Mình bị dị ứng vào cuối thai kỳ, khoảng 2 tuần trước khi sinh nên kg phải chịu trận lâu. Sau sinh thì các vết dị ứng bắt đầu lặn dần, đỡ ngứa nhưng vẫn còn để lại dấu tích :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tớ mấy tháng cuối cũng bị ngứa ở đùi và bắp chân, có đêm không ngủ nổi vì ngứa quá, gãi đến chảy cả máu ra hic..hic...nhìn chân sứt sẹo mà khổ lắm. Mấy hôm nay bà ngoại nấu lá chè tươi cho tắm thì thấy đỡ hẳn, tớ còn uống thêm nước đỗ đen (không cho đường). Nghe bà ngoại nói do bị nóng quá nên thế. Các mẹ thử dùng cách của tớ xem sao.
    • 403 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng hơn 1 tuần rồi mà chưa khỏi, gãi chảy máu đầy sứt sẹo, đêm không ngủ được, mặt thì cũng bị đỏ ửng lên nữa, cả tai nữa.
    • 170 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tớ cũng bị mẩn ngứa khắp bụng, chân tay hơn 1 tuần nay, lúc đầu nổi mẩn mẩn thành hạt, sau đó nổi thành từng dề đỏ ngứa khủng khiếp, cả đêm ko ngủ dc vì gãi ngứa, sứt sẹo hết cả chân tay mà vẫn ko chịu nổi. tớ cũng nghe lời mẹ nào ở trên tắm bằng chè xanh và uống nước đậu đen cũng chưa thấy đỡ. tuần trước đi khám thai bsĩ nhìn thì bảo ko sao cả và bảo mình uống nhiều nước, chả cho thuốc gì cả, giờ càng ngày càng ngứa nặng hơn mà ko bít phải làm thế nào. khổ quá hichic... có mẹ nào có kinh nghiệm gì thì mách tớ với nhé. cám ơn các mẹ nhiều
    gDniMIKvp7
    • 132 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bôi Gentrizone nhé. Rất hiệu quả mà ko hại thai nhi. Vợ tớ đã bôi rồi!
    chuki

Sợ vợ thì sống lâu. Nể vợ thì bớt u sầu. Đặt vợ lên đầu thì trường sinh bất lão!
    Blog: https://vn.myblog.yahoo.com/quang_trung1981

• 192 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đây cũng là nổi khổ của mình. Mình bị nổi ngứa từ khi mang thai tháng thứ 6, ngứa không chịu nổi. Đi khám bác sĩ bảo dị ứng thai, ráng chịu thôi vì đang mang thai, các thuốc chống dị ứng đều rất độc cho thai nhi. Ngày sinh trên bệnh viện mới khủng khiếp làm sao, suốt một tuần trên người nổi dày một lớp khoảng 3mm, nổi khắp người. Hỏi bác sĩ cũng bó tay. Sinh xong 2 tháng vẫn bị. Bình thường người ta nói sinh xong thay máu thì sẽ khỏi ngay.
    Đợt sinh trước mình bị thì được người ta mách cho uống thuốc trị giun thì hết (theo mình tìm hiểu thì đây là dị ứng do ký sinh trùng gây nên); nhưng lần này thì thuốc trị giun cũng bó tay. Hầu hết các thuốc trị mề đay đều tiết qua sữa và không tốt cho trẻ sơ sinh. Các mẹ uống thuốc bắc sẽ khỏi nhưng em bé sẽ bị tiêu chảy.
    Mình mách cho các bạn, chữa tạm thời khi bị nổi ngứa để xem sau sinh thời gian có khỏi không, nếu không thì đợi bé lớn lớn tí rồi uống thuốc. Các mẹ mua BẠCH CHỈ về ngâm với rượu xoa vào vết mẩn ngứa là sẽ hết ngứa và các nốt mẩn lặn ngay. Còn không khi các mẹ thấy ở lỗ chân lông rứt rứt như có kim châm nên xoa ngay thì các vết mẩn sẽ không nổi lên và cũng không bị ngứa. Mình cũng có con nhỏ nên tìm hiểu rất kỹ rồi, không ảnh hưởng đến con và có thể xoa lên mặt nếu mặt cũng bị nổi.
    Vậy các mẹ nhé, chỉ là cách chữa tạm thời để khỏi bị ngứa chứ cách này thì không chữa dứt điểm được.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,547 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

đúng đấy tắm chè xanh thử xem. còn tuỳ cơ địa từng người nữa
    Con cái là duyên trời định <3
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình cũng bị, phải đi khám bs và được kê cho thuốc bôi. Nhưng cái này là thuốc bọn TQ, chẳng nhãn mác gì, chắc gia truyền. Bôi đỡ hẳn. Nhưng vì trước khi đi khám, ngứa gãi nhiều quá, có nhiều vết thâm nên giờ sinh xong vẫn còn, chưa biết khi nào mới hết hic
    • koo
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 199 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình muốn buôn than tí và hỏi kinh nghiệm 1 tí, số là mình đã thuộc trong những mẹ bị viêm da dị ứng thai kỳ rùi bị ngứa và rát đến mất ngủ luôn các mẹ à, 2 bên đùi và phần bụng dưới nữa, khó chịu, càng gãi càng ngứa thôi, mình sợ sờ bụng dưới nhiều ảnh hưởng đến con quá 34 tuần rồi mà tuần sau mới đi siêu âm màu (nghiên cứu trên mạng thì bảo là không hết, chỉ hết sau khi sinh thôi và giờ chỉ cho bôi lotion làm mềm da). Bác sĩ da liễu thì chỉ định chỉ được ăn thịt heo và cá đồng, mà bé mình đang trong giai đoạn tăng tốc rùi mà ăn uống thế này (không cá biển, tôm, cua, gà, bò) sao đủ chất cho bé giờ, các mẹ có ai biết vụ án này không thì tư vấn thêm giúp mình với. Thiệt là thấy tôi nghiệp con các mẹ ạ.
    4yvcp7
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mặt mình bây giờ cũng đang nổi mẫn tùm lum các mẹ ơi. Ngày xưa là da dầu hỗn hợp, hồi mới biết có bầu thì dầu nhiều, còn bây giờ da khô, nổi tróc từng mảng và lên mụn li ti nữa, hoang mang không biết cứu chữa làm sao nữa huhu. Da mình ngày xưa cũng khá mịn màng, vậy mà bây giờ bong tróc, mẩn đỏ quá trời, không dám gãi, khg dám bôi gì và tình hình ngày càng tệ hơn. Có Mẹ nào bị giống mình thì tư vấn giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tập 1 mình cũng bị ngứa ở chân, không chịu nổi nên cứ gãi suốt (như bị ghẻ ấy) hic,
    Nhưng sinh xong là khỏi, mỗi tội bao nhiêu sẹo thâm vẫn còn đầy trên chân
    Tập 2 này thì bắt đầu thấy nổi mẩn ở vùng bụng, không thấy ngứa nhưng có vẻ cũng đang loang ra giờ mới có 17 tuần, chẳng biết sau này sẽ thế nào?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bầu rất thường bị ngứa ngái, ít thì chỉ gãi thôi.. còn nhiều thì phải đi khám cho đàng hoàng nha các mẹ, vì bệnh viêm da này rất thường gặp nhưng nó cũng là triệu chứng của một số bệnh ảnh hướng đến thai kì nha các mẹ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, mang bầu lần 1 không ngứa ngáy gì hết, lần 2 đến tháng thứ 8 bắt đầu ngứa 2 ống đồng như điên, gãi chảy cả máu, nhìn khủng khiếp lắm, đang lo bị nhiễm trùng thì nguy.
    • Bebothaonguyen Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tulip đen Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đây cũng là nổi khổ của mình. Mình bị nổi ngứa từ khi mang thai tháng thứ 6, ngứa không chịu nổi. Đi khám bác sĩ bảo dị ứng thai, ráng chịu thôi vì đang mang thai, các thuốc chống dị ứng đều rất độc cho thai nhi. Ngày sinh trên bệnh viện mới khủng khiếp làm sao, suốt một tuần trên người nổi dày một lớp khoảng 3mm, nổi khắp người. Hỏi bác sĩ cũng bó tay. Sinh xong 2 tháng vẫn bị. Bình thường người ta nói sinh xong thay máu thì sẽ khỏi ngay.
    Đợt sinh trước mình bị thì được người ta mách cho uống thuốc trị giun thì hết (theo mình tìm hiểu thì đây là dị ứng do ký sinh trùng gây nên); nhưng lần này thì thuốc trị giun cũng bó tay. Hầu hết các thuốc trị mề đay đều tiết qua sữa và không tốt cho trẻ sơ sinh. Các mẹ uống thuốc bắc sẽ khỏi nhưng em bé sẽ bị tiêu chảy.
    Mình mách cho các bạn, chữa tạm thời khi bị nổi ngứa để xem sau sinh thời gian có khỏi không, nếu không thì đợi bé lớn lớn tí rồi uống thuốc. Các mẹ mua BẠCH CHỈ về ngâm với rượu xoa vào vết mẩn ngứa là sẽ hết ngứa và các nốt mẩn lặn ngay. Còn không khi các mẹ thấy ở lỗ chân lông rứt rứt như có kim châm nên xoa ngay thì các vết mẩn sẽ không nổi lên và cũng không bị ngứa. Mình cũng có con nhỏ nên tìm hiểu rất kỹ rồi, không ảnh hưởng đến con và có thể xoa lên mặt nếu mặt cũng bị nổi.
    Vậy các mẹ nhé, chỉ là cách chữa tạm thời để khỏi bị ngứa chứ cách này thì không chữa dứt điểm được.
    Hi Chị. Chị có thể chia sẻ tỉ lệ ngâm bạch chỉ với rượi đc không ạ? E bầu 17 tuần mà chàm dị ứng ngứa chịu không nổi khám da liễu thì chỉ có thuốc dưỡng ẩm k có đỡ. Jo lan lên cả mặt. Rất cám ơn chị ạ