Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị dị ứng sau khi sinh ko ?

• 5 Lượt chia sẻ
  • 50.7K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tình hình là sau khi sinh đến giờ là 3 tuần rùi mà em cứ bị dị ứng . ko biết có mẹ nào bị ko ? Và làm ntn để hết nhỉ ? Em hỏi thì đã có 3 mẹ sinh con xong cũng bị, ng bị 1 tháng, ng bị cả năm trời .. Chết mất vì khó chịu:Crying:

Mẹ nào biết bảo em với !!!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mình đây! sinh xong khoảng 2 tháng là mình bị nổi dị ứng ngứa toàn thân, may mà mặt ko bị nổi, chứ không là hết dám đi đâu. ngứa mà ko dc gãi thì càng khó chịu nữa, mình không dám bôi thuốc ( mặc dù đi khám bác sĩ có cho type thuốc bôi, nhưng về nhà lại sợ ảnh hưởng tới baby :Sigh May mà bà chị bày cho là uống nước chè tươi khoảng 2l mỗi ngày, khoảng 1 tháng sau là mình hết. à, kèm theo là cữ ăn hải sản, da gà, trứng nữa nhé! :cool:
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

uống nước chè tươi hả cị ? em lại đang uống nhân trần... chẹp, phụ nưc khổ thế nhỉ :Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me boyeu oi chị uống chè xanh vậy em bé có ngủ được ko chị - em cũng dzụ này hành hạ 4 tháng nay rùi....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình sau khi sinh 10 ngày cũng bị dị ứng. Ra viện da liễu TW chỗ Bạch Mai khám uống thuốc, chả thấy ăn thua gì cứ đêm đến là mình ngứa ko chịu nổi, cứ khỏi vài hôm lại bị lại. Mẹ mình mua lá ở mấy hàng bán lá thuốc chợ Hàng Da ấy,về sắc thuốc cho mình uống 1 thời gian thì khỏi và ko bị lại đến tận bây giờ. Mỗi tội giờ chợ Hàng Da nó đang xây nên ko biết cái hàng bán lá đó chuyển đi đâu:Sigh:
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị ngứa lắm, đi tắm thì hết nhưng hay tái phát lám. Chắc là sau khi sinh lỗ chân lông hở hay ra mồ hôi nên mới bị chăng? Bế Con bú mà cứ mồ hôi mồ kê mặc dù ngồi phòng điều hòa 23/24 ( 1 tiếng cho Con tắm nắng ). Mặt con cứ nổi mụn sữa li ti chẳng thấy hết
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình toàn bị về đêm, đang tích cực uống nhân trần:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me gia hy Xem bài viết
    Me boyeu oi chị uống chè xanh vậy em bé có ngủ được ko chị - em cũng dzụ này hành hạ 4 tháng nay rùi....
    bạn pha loãng thôi, mình cũng cho bé bú nên ko dám uống đậm, mà càng nhiều nước thì càng tốt. mình nghĩ sau sinh thì gan, thận yếu -> cơ thể ko thải dc chất độc ra ngoài nên ngứa, dị ứng nên uống uống trà xanh có tác dụng mát gan đó. bạn bị 4 tháng cũng hơi lâu rùi, nên đi khám bác sĩ cho chắc ăn.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Em cũng bị ngứa, trước ngực & trên mặt, cổ.. nóng trong người hay vì bé bú mà mẹ không đủ vitamin nên thế!!!?!?!?!? bên này không có chè xanh, có mẹ nào biết còn cách nào khác không ạ?:Sad::Sad::Sad: chán thế, nhìn mặt y như cơm cháy.. ớn:Sad:
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị ngứa nè. Cứ mẩn lên ngứa ơi là ngứa, nhất là những khi thay đổi thời tiết. Nhưng rồi tự dưng cũng thấy giảm dần, hi vọng ko bị tái phát nữa. Em cho bé bú nên chả dám uống gì, chỉ bôi kem trị ngứa ông anh mua ở Nhật về cho. Hì...
    • 607 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em cũng mới sinh xong được 5 ngày,hix hix cổ và vùng ngực rất ngứa, chắc do sữa mới về người mẹ nóng nên bị lên như vậy. Chỉ khổ cho bé, mẹ bế cho ti thì toàn bị ra mồ hôi vì mẹ nóng quá.Em không biết làm sao nữa, nhìn con đổ mồ hôi ma thương quá Y__Y
    • KyO
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 369 Bài viết

• 837 Được cảm ơn

Lúc bị nổi mẩn các mẹ có thể lấy 1 khăn xô sạch (khăn sữa dùng cho bé ấy ạ) rang nóng lên trong 1 cái chảo (hoặc xoong) sạch rồi chườm vào chỗ bị mẩn. Nhớ kiêng gió, kiêng nước lúc bị mẩn ngứa các mẹ nhé.

Em còn bị dị ứng cơ địa nữa cơ. Thành ra ăn uống cái gì cũng phải để ý. Các mẹ thử để ý xem mình bị dị ứng như thế sau khi ăn món gì để mà tránh.

Chúc các mẹ mau khỏi nha! :Smiling:
    mocchuky1
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,367 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

hic,em cũng đang định hỏi các chị này,em cũng bị ngứa này,nhìn mất mỹ quan không chịu được,chỗ nào cũng mẩn đỏ lên,ma ngứa ngáy không chịu được,mãi chẳng đỡ...hic,chán quá,em uống chè lá vằng tiêu độc mà cũng chẳng thấy đỡ,hic....chán quá...ngứa quá...
    DAi4p7
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình biết một chị bạn bị dị ứng từ khi mang bầu cho đến lúc sau sinh, em bé cũng bị giống mẹ . Chị ấy dùng yến sào một thời gian thấy hết đó bạn ạ . Cứ bị nổi dị ứng là ăn yến vào sẽ hết ngay . Đến giờ là hết hoàn toàn . Các mẹ thử tìm hiểu thêm xem sao :Smiling:
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Medela Linh Đàm Xem bài viết
    Mình biết một chị bạn bị dị ứng từ khi mang bầu cho đến lúc sau sinh, em bé cũng bị giống mẹ . Chị ấy dùng yến sào một thời gian thấy hết đó bạn ạ . Cứ bị nổi dị ứng là ăn yến vào sẽ hết ngay . Đến giờ là hết hoàn toàn . Các mẹ thử tìm hiểu thêm xem sao :Smiling:
    Bài thuốc này có vẻ hơi mắc tiền nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi, chích 3~10 mũi vitamin c thử xem. e thấy ng ta làm hết đó
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Hic, tìm được người cùng cảnh ngộ rồi. Mình mấy hôm đầu sinh xong phần phía dưới ngực đỏ như rôm, sau đó thì hết. Nhưng hai cổ tay thì ngứa kinh khủng, lại có nốt đỏ, chịu không nổi cứ thỉnh thoảng lại gãi sột sột.
    Hic, có mẹ nào giống mình không? Hình như đầu mình có chấy. Mình chẳng biết có phải chấy hay không nữa. Nhưng đầu mình ngứa kinh khủng và hôm nay vuốt tóc ra bắt được 1 con đen xì. hu hu. Sau đó bắt thêm được 2-3 con nữa. Mình đang gội nước hạt na đây.
    • 182 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình khôngbbị dị ứng nhưng hai ống đồng ngứa gãi toạc cả da hic
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 936 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

HIc, hóa ra là cũng nhiều người đồng cảnh ngộ. Em giờ sinh đựoc hơn 2 tháng rồi hôm nào cũng bị mẩn đỏ đây. Nhất là khi người ẩm ướt. Dễ bị nhất là những chỗ như cạp quần, dây ngang áo chíp. hic hic
    • 805 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình thì bị ngứa lung tung khắp người, nhưng riêng mặt thì bị mẩn nốt y như muỗi đốt, càng gãi càng ngứa. Làm sao để chữa cái bệnh dị ứng sau sinh này đây hả các mẹ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4