TIN TÀI TRỢ.

Cho con bú xong ngực bị chảy xệ! Có mẹ nào có kinh nghiệM về việc này hôn ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.96K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngưng bú lúc 4 tháng. Nhưng lúc trước thì mình nhiều sữa lắm cơ, chảy ròng ròng luôn á! Hổng biết có phải vì vậy hôn mà giơ này, bé được 6 tháng rồi mà ngực mình vẫn chảy xệ nhìn như hai quả mướp ấy. Mình buồn lắm cơ, có phải hết sữa thì ngực mềm nhũn và chảy xệ như thế không ạ? Lúc trước ngực mình đâu có như thế này đâu, mình cần phải làm gi hả cac mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 4,087 Bài viết

• 832 Được cảm ơn

Mình cũng đã trong tình trạng y như bạn. Sau khi bé k bú nữa thì ngực nhìn thảm hại kinh khủng. Chồng mình còn bảo: Sao em k dắt vào cạp quần cho nhanh.:Crying: :Crying: :Crying:

Khoảng 2 tháng gần đây, mình có đi mát xa bạn ạ. Bạn có thể mua kem săn ngực, mang đi mat xa ngực, cải thiện đáng kể lắm đấy. Mình mới đi khoảng 6 lần, 1 lần/tuần thôi mà trông đã khác rồi.
    Bạn thử xem nhé.

P/s : nếu bạn ở SG thì khi nào mình đi mình có thể rủ bạn đi cùng cho vui.
    RTZFp7
    2YX2p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,424 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Mình cũng đã trong tình trạng y như bạn. Sau khi bé k bú nữa thì ngực nhìn thảm hại kinh khủng. Chồng mình còn bảo: Sao em k dắt vào cạp quần cho nhanh.:Crying: :Crying: :Crying:

Khoảng 2 tháng gần đây, mình có đi mát xa bạn ạ. Bạn có thể mua kem săn ngực, mang đi mat xa ngực, cải thiện đáng kể lắm đấy. Mình mới đi khoảng 6 lần, 1 lần/tuần thôi mà trông đã khác rồi.
    Bạn thử xem nhé.

Chị funnybear đi massage ở đâu thế? Em cũng tính đi tìm 1 chỗ thích hợp để cải thiện tình trạng này. Em ở Tân bình.
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn thử xem nhé.

Mua kem gì hả chị? Matxa ở đâu ạ? Em chưa đi matxa bao giờ nên ngại lắm! nhà em ở Bình Chánh, gần bến xe quận 8 í, mình đi chung với nhau có tiện không ạ? À, mà cảm ơn chị nhiều nha!
    • 13 năm
    • 4,087 Bài viết

• 832 Được cảm ơn

Mình vẫn matxa ở chỗ quen trên đg trong hẻm CMT8, gần chợ Hòa Hưng. Mình hiện đnag dùng tinh dầu của chỗ đó bán luôn, nhưng nếu các bạn k thích thì có thể mua kem săn ngực của Avon cũng đc, rẻ mà cũng hiệu quả. Bạn mình cũng vẫn dùng của Avon mà.
    Giá matxa thì là 26k/suất body 50'. Mình thường matxa 1suất rưỡi, 1body, nửa suất ngực, ok lắm.

Nếu bạn muốn đi thì contact với mình, mình dẫn đi. YM mình đây: le_anhtu.

@Mẹ Sunny: k có chi bạn ơi. mình thấy matxa cải thiện đc đáng kể thì mình nói cho bạn biết thôi vì trước vòng 1 của mình trông thảm hại lắm lắm nên rât hiểu tâm trạng của bạn
    RTZFp7
    2YX2p7
    • 288 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình vẫn matxa ở chỗ quen trên đg trong hẻm CMT8, gần chợ Hòa Hưng. Mình hiện đnag dùng tinh dầu của chỗ đó bán luôn, nhưng nếu các bạn k thích thì có thể mua kem săn ngực của Avon cũng đc, rẻ mà cũng hiệu quả. Bạn mình cũng vẫn dùng của Avon mà.
    Giá matxa thì là 26k/suất body 50'. Mình thường matxa 1suất rưỡi, 1body, nửa suất ngực, ok lắm.

@Mẹ Sunny: k có chi bạn ơi. mình thấy matxa cải thiện đc đáng kể thì mình nói cho bạn biết thôi vì trước vòng 1 của mình trông thảm hại lắm lắm nên rât hiểu tâm trạng của bạn
    hi chị, em chưa sinh em bé đâu nhưng cũng sợ bị tình trạng này lắm. Chị cho em xin địa chỉ của chỗ này nha, nhà em ở đường Trường Chinh chắc cũng gần chứ không xa. Nếu được trước khi đi em contact với chị nha, còn không thì tự em đến đấy luôn. em cảm ơn chị trước nhé!!!
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhiều lắm! à, mà mẹ nó cho mình địa chỉ luôn được hôn? để nếu rảnh mình chạy ra vì nhà mình cũng xa lắm á, tận Bình Chánh lận! Nếu thu xếp được thì mình sẽ gọi rủ mẹ nó đi cùng cho vui. À, mà số điện thoại của mẹ là gì ha?
    • 13 năm
    • 4,087 Bài viết

• 832 Được cảm ơn

các mẹ Pm cho mình đi, mình nhắn cho. Chứ post lên đây sợ mod phê bình.
    RTZFp7
    2YX2p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 117 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em vẫn đang cho con bú nhưng nghĩ đến tình trạng như các mẹ nói em sợ quá. Nghe nói nó còn do cơ địa nữa phải ko ạ

Ko biết ở HN có dịch vụ này ở đâu tốt hay cứ ra thẩm mĩ viện hỏi hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang cho con bú. Những lúc sữa về, ngực căng tức thì không nói làm gì nhưng khi sữa chưa kịp về ngực nhũn nhèo trông xấu khiếp báo hiệu khi cai sữa ngực mình cũng sẽ bị chảy xệ. Không biết lúc đó chồng có chê không nữa? Có bạn nào ở HN biết địa chỉ matxa nào như trong TPHCM không? Mình chuẩn bị từ bây giờ là vừa. Hi hi...
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung vay dang cho con bu, ma be khong chiu bu truc tiep min toan vat ra bo vao binh cho bu thoi, Bay gio vu mot ben to ben ben nho nhin xau inh khung, lai chay xe nua, co me nao biet vi ben to ben nho lam sao ma cho can doi duoc khong? Minh moi sanh be dau tien.

:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,462 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi funnybear

mình cũng muốn biết chỗ này, bạn cho mình địa chỉ nha. vì mình ở Phú Nhuận nên qua đó cũng gần. matxa body có cải thiện được gì ko bạn
    • 703 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Hiện mình cũng đang cho con bú mẹ, mới được 20 ngày thôi nhưng đã có hiện tượng bị rạn da(sữa về nhiều nên ngực mình rất bự:Crying: ), hai bên ngực lại to nhỏ không đều. Không biết có cần cho bé bú bên ngực to nhiều hơn không ạ? Bây giờ để tiện cho bé bú nên mình toàn không mặc áo ngực(ý mình là loại mở được cho con bú), như vậy có sợ ngực không được nâng đỡ sẽ dễ bị chảy hơn không nhỉ? Mẹ nào tư vấn giúp mình với.
    • 550 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu béo Xem bài viết
    Hiện mình cũng đang cho con bú mẹ, mới được 20 ngày thôi nhưng đã có hiện tượng bị rạn da(sữa về nhiều nên ngực mình rất bự:Crying: ), hai bên ngực lại to nhỏ không đều. Không biết có cần cho bé bú bên ngực to nhiều hơn không ạ? Bây giờ để tiện cho bé bú nên mình toàn không mặc áo ngực(ý mình là loại mở được cho con bú), như vậy có sợ ngực không được nâng đỡ sẽ dễ bị chảy hơn không nhỉ? Mẹ nào tư vấn giúp mình với.
    Tớ ở nhà cũng không mặc áo con nên ngực cũng chảy xuống và cả bị rạn da nữa. Ngực cũng bên to bên nhỏ nhưng bạn nên cho con bú bên nhỏ nhiều hơn để cân bằng hai ngực. Nếu cứ cho bú bên to nhiều thì ngực sẽ càng lệch đấy!
    Biết là xấu nhưng tất cả vì con yêu các mẹ ạ!
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Phải cố gắng mặc áo ngực thôi ban ơi, khó chịu và bất tiện lắm á! Nhưng không thì tình trạng ngày càng tệ hơn! Kinh nghiệm bản thân mình thấy vậy!
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu béo Xem bài viết
    Ở nhà bạn vẫn nên mặc áo ngực loại mềm mại, vải thoáng mát. Nếu không mặc áo ngực ngực có chứa sữa sẽ rất nặng lâu dần sẽ sệ xuống do độ đàn hồi của da kém.