TIN TÀI TRỢ.

Cho bé bú đều 2 bên nhưng tự nhiên mất sữa 1 bên, các mẹ có ai bị thế không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.26K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 289 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Bé nhà mình được gần 3m. Ban đầu sau sinh sữa mình về không nhiều lắm, nhưng bé vẫn kiên trì ti nên mỗi lần ti mất khoảng 30 phút. Sau đó từ khoảng 1,5m thì sữa mình về nhìu hơn, ti căng nổi hột, bé ti mỗi lần tầm 10' là no căng. Lúc đó ti phải của mình nhìu sữa hơn, cứ cách 3h vắt ra thì ti phải được 130ml, ti trái 85ml.

Tự nhiên cách đây chục ngày ti phải (vốn nhìu sữa hơn) lại giảm hẳn, ti trái vẫn thế. Huhu, hum nay cách 3 tiếng mình vắt ra được có 30ml.

Mình vẫn cho con ti luân phiên mỗi bên (vì bé nhà mình bướng tính, hay hờn, đang ti mà bỏ ra là nó k thèm ăn nữa, nên ăn lần nào chỉ ăn hết 1 bên ti chứ k đổi được, dù đã hết sữa nó vẫn mút, nhìu khi ti bên ít mất cả tiếng đồng hồ nó mới thôi). Mình ăn thêm móng giò, uống cốm lợi sữa, có vẻ sữa cùng nhìu hơn 1 chút ở cả 2 bên, nhưng bên xẹp vẫn xẹp lép k cải thiện được bao nhiêu. Huhuhu, các mẹ có cao kiến gì không giúp mình với!!!!

P/s: mình chỉ nhớ là khoảng tgian đấy mình bị viêm họng (nhưng trước đó cũng viêm họng 3 đợt rồi uống thuốc mãi có sao đâu). mình nhỏ nước giã hoa cứt lợn vào mũi, k bik phải tại thế k
    eNortjKzUjI0M7cwN1SyBlwwFbYC2w,,09

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đang bi như bạn nè có mẹ nào thông thái giúp không
    Em bị tắc sữa, sôt, uống thuốc hạ sôt xong thì bên ti nhiều sữa tự dưng xẹp lép, ít sữa hẳn. Nắn mềm oặt, như kiểu mấy túi sữa mất tiêu ý hút sữa đc có 20-30ml trong khi bt toàn đc 80-90ml e stress quá các mẹ ơi. Giúp em với, con em mới đc 3 tháng. THƯƠNG LẮM
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng lệch 1 bên phải giống m.n đây. Nhưng e k bị mất sữa hẳn.mới khó hiểu . Cho bé bú vẫn có sữa bú vẫn đủ no, chỉ là bình thường bên trái sữa xuống căng phè.bên phải thì mềm xèo...nhìn mà thấy chán. E uống thuốc bắc, nc lá đủ kiểu mà k thấy tiến triển j chỉ thêm căng tức bên trái. Giờ chỉ biết giữ tinh thần thoải mái ( e sinh xong bị ức chế vs mẹ ck vô cùng ) với cố gắng cho con bú bên ý nhìu hơn 1 chút,bên trái chỉ để con ăn thêm còn thì vắt đi ...mấy hôm nay cũng cảm thấy nó căng hơn 1 chút rồi. K biết có khá hơn đc k nữa !
    • 651 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

lạ nhỉ, em chưa thấy kiểu này bao h, có phải bên kia có trục trặc kĩ thuật j k nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị như chị ạ. Mới đầu 2 bên sữa về rất đều và e cũng vắt sữa cả 2 bên khi thừa. Khi con bú e cũng luân phiên 2 bên, mới gần đây thì tình trạng mất sữa 1 bên xảy ra. 1 bên thì chỉ vắt đc 30-50ml, 1 bên vắt đc 150-200ml. K hiểu là lý do tại sao ạ.