TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ với các mẹ để khử trùng sữa đông lạnh không có mùi hoi khó chịu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.69K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Hôm qua mình có đi học lớp học tiền sản của giáo viên bên việt pháp dạy, mình có hỏi về vấn đề khử trùng sữa để đông lạnh sao cho không có mùi hoi và khó chịu khi bé bú. Thì cô ý bảo rằng khi từ ngăn đá chuyển sang ngăn lạnh thì các mẹ nên hơi mở nắp bình ra như vậy rồi cho vào bát nước ấm hoặc máy hâm sữa cho con bú. Như vậy sữa không còn mùi hoi và khó chịu. Khi trữ sữa ở ngăn lạnh thì các mẹ nên để tất cả túi sữa vào một hộp riêng nhé, không để lẫn với thứ khác. Mình chuẩn bị sinh nên chưa có sữa mình chưa làm thực tế nên không biết như vậy có đúng không.
    Chỉ mới học được nên chia sẻ với các mẹ làm thử xem sao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 10 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi tý. Sữa mình để ngăn lạnh hay ngăn đá? Theo như những gì bạn nói ở trên thì sữa để ở ngăn đá rồi mới chuyển qua ngăn lạnh. Sau đó mới hâm nóng? Mình sắp sinh nên hỏi kỹ để sau này trữ sữa cho con. Thanks bạn!!!
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi tý. Sữa mình để ngăn lạnh hay ngăn đá? Theo như những gì bạn nói ở trên thì sữa để ở ngăn đá rồi mới chuyển qua ngăn lạnh. Sau đó mới hâm nóng? Mình sắp sinh nên hỏi kỹ để sau này trữ sữa cho con. Thanks bạn!!!
    Theo mình biết thì sữa bạn có thể trữ được trong ngăn lạnh trong khoảng 3 ngày
    - Trong ngăn đá thì được lâu hơn là 3 tháng, trữ thì cho vào các túi hoặc bình trữ sữa họ hay bán đó, bên ngoài mỗi lọ ghi ngày tháng lấy sữa để sau này cái nào mà lấy trước mình cho con dùng trước ý mà.
    Mục hâm sữa: Sữa từ trong ngăn lạnh thì bạn ko cần rã đông nữa chỉ cần hâm nóng rùi cho con uống. Còn đối với sữa ngăn đá bạn cho xuống ngăn lạnh cho rã đông sau đó mới hâm sữa rùi cho con uống.
    Nhớ ko hâm sữa cho con bằng lò viba nhé vì như thế sẽ làm mất hết chất trong sữa đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 10 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Sau khi sinh 4th mình sẽ đi làm lại nên vụ trữ sữa này cũng quan trọng. Không biết bạn có kinh nghiệm gì trong việc vắt sữa ra để dành cho con không? Mấy chị trong vp mình nói đừng mua dụng cụ vắt sữa bằng tay vì sẽ làm chảy xệ ngực và rất đau nữa. Mà máy vắt sữa khác thì giá hơi cao. Với lại dùng điện hay gi đó làm mình thấy hơi sợ... Hic
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Sau khi sinh 4th mình sẽ đi làm lại nên vụ trữ sữa này cũng quan trọng. Không biết bạn có kinh nghiệm gì trong việc vắt sữa ra để dành cho con không? Mấy chị trong vp mình nói đừng mua dụng cụ vắt sữa bằng tay vì sẽ làm chảy xệ ngực và rất đau nữa. Mà máy vắt sữa khác thì giá hơi cao. Với lại dùng điện hay gi đó làm mình thấy hơi sợ... Hic
    Cái này thì mình cũng tìm hiểu sơ sơ thui mẹ nó ạ, Có loại vắt sữa bằng tay của medila đó cũng tốt lắm hình như 1tr3 gì đó, hôm qua mình đi học thấy hãng nó giới thiệu còn loại bằng pin thì gần 4 tr cơ. Còn cách khác mẹ nó có thể vắt bằng tay, massge ngực xong thì nặn sữa chỗ có quầng thâm đó nơi tập trung nhiều tuyến sữa nhất. Còn bên trên chỉ có các mô mỡ thui.
    Nếu bạn mua máy thì mình nghĩ nên mua loại tốt một chút thì sẽ ổn hơn. Còn cô giáo họ bảo là máy vắt sữa nguyên tắc là không gây đau cho mẹ nếu đau thì một là do máy đó sai hai là do mình vắt không đúng kỹ thuật đó bạn ạ