TIN TÀI TRỢ.

cách rèn con ngủ theo giờ giấc. Em mệt quá các mẹ ơi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.21K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 830 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Bao giờ mới rèn con vào khuôn khổ giờ giấc được các mẹ ơi. Moon nhà em hư quá ngày nào cũng chơi từ 1g đêm tới 7g sáng mới ngủ, toàn bắt bế trên tay thôi, em đau hết cả lưng mỏi nhừ cả tay, cứ thế này chắc đầy tháng e đi cấp cứu luôn quá. Ban ngày thì ngủ say mọi người vần như củ khoai mà "mặc bay" vì chị ta phê quá, tối ba mẹ mệt mới bắt đầu hoạt động. Hôm qua khoảng 7g em tính phá con không cho ngủ, bắt chơi tới 11g mới cho ngủ, chọc kiểu gì cũng k dậy, con mỗi các lấy tóc ngoáy tai với ngoáy mũi, con bực mình lắm, khóc ầm ĩ, ba nó xót k cho kêu để nó ngủ, mc kêu 3 tháng hãy rèn, em bực mình lắm, hôm nay con được 19 ngày r, thương con cùng lắm nương hết tháng, qua tháng nhất định cho nàng biết tay, k tinh thần thép k dc mà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình và mấy đứa bạn mình cũng thức đêm làm mẹ mệt rũ cả ng, tới sáng là mẹ xơ xác lun. Mình rèn cho bé lúc đc 2 tuần tuổi tới bi h là hơn 2,5 tháng mà vẫn có lúc bị lệch nếp, phải tiếp tục nắn giờ ngủ của con.
    Lúc đầu mình tắt điện khi ngủ đêm, chi để cái bóng đèn tròn 25w. Có nhờ bà bế ru khi bé gắt ngủ. kq là con chỉ thức 1 lần để ăn, ị rồi ngủ tiếp tới sáng. Còn bi h thì bé ngủ một mạch 5- 6 tiếng ban đêm lun.
    2 ngày nay bé bị lệch giờ ngủ do ươn người, mình lại nắn giờ tiếp, 2 tiếng trc giờ ngủ cho bé chơi mệt, phải kêu đòi ti môt lúc mới cho con ti. Mình nghĩ làm thế bé sẽ ăn rồi ngủ lun.
    Mẹ nó nển rèn bé đi, chứ để thức đêm ngủ ngày thì ...chắc ko trụ nổi lun...mẹ ngủ nhìu mới có nhìu sữa mà
    • 1,489 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng cảm quá !!! hix hix
    Bé nhà mình còn thức khủng khiếp hơn. Nguyên 1 tháng đầu, bé thức sáng, thức đêm, chỉ ngủ ngon giấc vào buổi chiều. Hoặc ngược lại, chỉ ngủ vào buổi sáng, còn thức đêm và chiều. Mà mỗi lần thức là háu ăn lắm ( trộm vía,), vừa ti xong, 10-15 phút sau là tè, ị tùm lum, rồi lại đói, lại đòi bú. Lúc bé thức, sữa mẹ thỉnh thoảng ko đủ cho bé bú. Còn lúc bé ngủ thì sữa chảy ướt hết áo, ướt hết nệm,... lay con dậy mà bé cũng ko dậy.

Mình còn đang đau nhừ hết 2 cánh tay và mỏi lưng nữa. Do bé ko chịu ti nằm, toàn bắt bế thôi. Mình nghĩ như bị tù chung thân vậy, ko thể có được 1 ngày nghỉ phép.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 294 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khổ các mẹ quá...đúng là phải nắn thui chứ con trẻ mà quen giờ giấc như thế thì khiếp. Bé nhà mình từ lúc sinh đến giờ ko thức đêm như mấy bé này nhưng mình cg rút ra kno là trẻ nó thay đổi thường xuyên i à, trong tháng 2h bú 1 lần, ngủ nhiều. Qua ngày đầu tiên tháng thứ 2: ngủ ngày 2-3h (mỗi lần 30f), ngủ đêm bth, bú ít hơn. Qua 3 tháng 10 ngày cách 3h ngủ 1 lần, mỗi lần 30-60f, bú ít hnuawaax...hog hớt quá trời luôn...Con trẻ rất nhạy cảm và thay đổi thường xuyên, các mẹ đừng stress quá, sẽ có ngày thay đổi