TIN TÀI TRỢ.

Các phương pháp kích sữa hiệu quả cho mẹ ít sữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.75K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ đã biết có những cách nào kích sữa hiệu quả chưa? Nếu bạn còn đang lo lắng vì ít sữa mà chưa tìm được giải pháp thì hãy theo dõi bài viết sau đây. Chúng tôi sẽ tổng hợp những cách kích sữa thành công được các bà mẹ tin tưởng áp dụng hiện nay.

Kích sữa bằng việc sử dụng máy hút sữa

Một máy hút sữa có giá từ vài trăm đến vài triệu đồng có bán tại các cửa hàng mẹ và bé hoặc siêu thị lớn. Tuy máy hút sữa không thể sánh bằng việc cho con bú trực tiếp nhưng cũng thật tốt để “cứu nguy” cho mẹ những lúc sữa ít. Cơ chế hoạt động của máy hút sữa là tạo lực kích thích các tuyến sữa hoạt động.

Những lúc sữa về, nếu con không bú hết, mẹ có thể sử dụng máy hút sữa hút ra để trữ trong tủ lạnh. Nếu bé bú ít, hoặc mẹ không hút sữa đều đặn thì việc tiết sữa của mẹ cũng ít dần.

Cho con bú sữa mẹ sớm là cách kích sữa tốt nhất

Cho trẻ bú đều đặn cứ khoảng 2 tiếng một lần để sữa mẹ không bị gián đoạn tiết sữa.
    Khi cho con bú, mẹ nên da tiếp da, vì những cử chỉ âu yếm với trẻ, cũng giúp bộ não chỉ đạo kích thích phản xạ và cơ chế sản sinh sữa.

Thực đơn lợi sữa cho mẹ sau sinh

M_TS5uY9AbeAHTLMNK2holj9WsBwv2wtcsoFAM7BYUhQQ9snGv9w5PCTztiSmp1t1IyjiGsEZXv2pvjulpx1tPqsmpnSFQ

Chế độ dinh dưỡng cũng ảnh hưởng không nhỏ đến việc tăng tiết sữa cho mẹ. Vì vậy, mẹ hãy ăn thêm các món ăn dưới đây để đạt hiệu quả cao nhé.

1. Chân giò hầm lạc
    2. Móng giò hầm sung
    3. Chân giò hầm đu đủ xanh
    4. Chân dê hầm đu đủ xanh
    5. Canh rau ngót thịt bò
    6. Chè mè đen đường phèn
    7. Đu đủ xanh sườn non
    8. Cháo cá chép
    9. Canh móng giò thông thảo
    10. Canh cá chép thông thảo
    11. Rau khoai lang

Uống bột ngũ cốc lợi sữa để kích sữa

Ngũ cốc lợi sữa vừa an toàn, dễ uống, lại cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng. Thành phần chủ yếu của ngũ cốc là sự kết hợp của nhiều loại hạt như: đỗ, mè, óc chó, hạnh nhân, hạt chia, yến mạch, gạo lứt, lúa mạch…
    Lợi ích của những hạt này đều rất tốt với cơ thể người phụ nữ, đặc biệt chị em mang bầu và sau sinh. Uống ngũ cốc giúp nguồn sữa của mẹ không chỉ dồi dào mà còn tăng vị ngọt, chất sữa đậm hơn, giúp trẻ khoẻ mạnh, phát triển tốt hơn.

Kích sữa bằng thuốc

Trên thị trường cũng xuất hiện nhiều loại thuốc viên uống lợi sữa, tuy nhiên xét về mức độ an toàn sẽ không như ngũ cốc lợi sữa, và có thể gây tác dụng phụ, dị ứng với thành phần thuốc. Nếu mẹ muốn dùng thì cần hỏi ý kiến bác sỹ để đảm bảo an toàn.

Chúc chị em sẽ tìm được phương pháp kích sữa an toàn và hiệu quả. Mẹ nào đã thành công thì comment bên dưới để cùng thảo luận nhé.
    Nhật ký của mẹ bầu cung cấp bột ngũ cốc lợi sữa chất lượng, uy tín hàng đầu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé, mình cũng ít sữa nên mình mua máy hút sữa, may quá sữa ra đều và nhiều nữa.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em được biết có phương pháp dân gian là đắp cơm nếp ủ với hành hương, cách làm này giúp thông tuyến sữa, giúp sữa thơm hơn có đúng không các chị?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhóc nhà em được 3 tuầnthì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực,thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùngmáy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc vs cải thiện lượng sữa nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy có người mách đắp xôi nóng hoặc bạn thử uống ngũ cốc lợi sữa thử xem, mình thấy dễ uống
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Viên lợi sữa giúp các mẹ tiết sữa nhiều hơn nè
    http://duocbaoviet.com/san-pham/vien...xpower-99.html
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ít sữa thì cho bé bú thường xuyên sữa sẽà nhiều hơn hoặc các mẹ mua máy hút sữa đó, tầm 2 tr thui, sẽ cải thiện đáng kể lượng sữa các mẹ a
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi sinh con mà bị tắc tia sữa thì mối nguy hai từ việc này có thể dẫn đến áp xe vú, nếu có mủ có thể là u sơ tuyến vú hay u nang tuyến vú. tắc tia sữa có mủ là nguyên nhân phổ biến dẫn đến áp xe vú. Nếu đã bị áp xe mà còn không được phát hiện và chữa trị thì sẽ tạo thành khối viêm mãn tính, dễ dàng tái phát. Một số trường hợp xấu hơn, mẹ bị tổn thương tuyến sữa nên không thể tiết sữa nữa hoặc bầu ngực có nguy cơ hoại tử.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước chị gái mình cũng bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 753 Trương Định họ làm cho khỏi luôn, ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suckhoevnn19 Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng thử Betimum chưa? Mọi người cho em xin ý kiến với https://betimum.vn/san-pham/vien-uong-loi-sua-betimum
    Mình chưa dùng thử viên này nhưng mình nghĩ nếu ít sữa thì dùng máy hút sữa để cải thiện lượng sữa, còn nếu tắc sữa thì gọi đội thông tắc sữa đến. Còn về chất lượng sữa thì mình dùng PP dân gian thui, mẹ ăn bổ thì sữa tốt