TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ giúp em với! Em có thể mang thai không khi vẫn cho con bú, em bé được 9 tháng ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.31K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!

Em là thành viên mới của room mình. Chúc các mẹ luôn tràn ngập niềm vui và hạnh phúc nhé!

Nhóc tì nhà em được 9 tháng rồi. Vẫn cho bú tí mẹ bình thường (chỉ tí mẹ buổi chiều tối mẹ làm về và đêm thôi, ban ngày em vẫn đi làm).

Từ 2 hôm nay, tự nhiên ông xã "ấy" mà không chịu cho ra ngoài. Bảo tự nhiên không kiềm chế được. Em vẫn chưa kịp đi "đặt vòng". Không biết là có mang thai không nữa? Em lo quá, vì bé bi đầu tiên mới có 9 tháng. Em kế hoạch vài năm sau mới sinh cháu tiếp theo. Các mẹ tư vấn cho em với. Liệu có mang thai không ạ?

Nếu em đi "đặt vòng" thì đấy có phải là phương pháp ngừa thai tốt nhất không ạ?

Cảm ơn các mẹ nhiều!

Mẹ bé Táo.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Bạn vẫn có thể có bé như thường.
    Phương pháp tránh thai nào cũng có 2 mặt của nó. Đặt vòng được coi là pp tránh thai tốt nhất, nhưng k có tác dụng trong phòng chống các bệnh lây truyền qua đường tình dục. Tỷ lệ có thai của đặt vòng chỉ là 1% (bạn mình là NHS mà cũng vừa bị có thai khi đang có vòng đây).
    Mình thấy dùng BSC cũng là biện pháp hay, hoặc uống thuốc tránh thai dành cho con bú cũng được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Nhà bạn dùng biện pháp xuất tinh ngoài à? biện pháp đấy ko an toàn tí nào đâu nhé, coi chừng có ngày đeo bao lô ngược nữa. Bạn nên áp dụng các pp tránh thai như minhphuong nói ấy.
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_bang_lang Xem bài viết
    Nhà bạn dùng biện pháp xuất tinh ngoài à? biện pháp đấy ko an toàn tí nào đâu nhé, coi chừng có ngày đeo bao lô ngược nữa. Bạn nên áp dụng các pp tránh thai như minhphuong nói ấy.
    Đúng vậy mẹ tí à! Em không thích BCS tí nào, cứ có nó là em không có tí cảm giác nào hết, ông xã em cũng không thoải mái. Mấy lần định đi đặt vòng nhưng chưa đi được. Có hôm không chịu được không kịp cho ra ngoài. Chắc phải kiểm tra lại rồi đi đặt vòng thôi. Cảm ơn mẹ nhé!