TIN TÀI TRỢ.

các mẹ cho em hỏi bé cần bao nhiêu cái chăn ủ ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tình hình là e sinh giữa tháng 1. e đang đi mua đồ cho bé mà không biết mua bao nhiêu cái chăn ủ thì đủ cả. các mẹ cho e xin ý kiến với ạ. ah các mẹ cho e hỏi luôn địa chỉ bán chăn ủ rẻ nữa với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

2-3 cái. Mua loại cotton thôi, đừng có mua loại chần bông, lót lông gì này kia, nóng lắm, bé ra mồ hôi khổ thân. Dù sao bé van luôn ở trong phòng kín. Nếu có ra ngoài cũng bso nhiêu thứ quần áo phía trong rồi.
    nG4rp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cảm ơn chị ạ. may mà e chưa đi mua chứ e đang định mua cái bông dày vì sợ bé lạnh. đúng là trong 2 mẹ con chỉ ở trg phòng chứ có đi đâu đâu nhỉ, lúc được mấy tháng thì trời cũng ấm rồi. em dự sinh là 18/1 mà ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,385 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2-3 cái thôi bạn ạ, nhiều quá ko dùng hết để đầy nhà và lãng phí
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 33 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng dự sinh trung tuần tháng 1, gần Tết lại phải cho con về quê chồng nữa mà ở quê trời lạnh lắm. Mình đã mua hai cái chăn ủ để thay đổi, cho mình hỏi nên mua chăn đắp cho bé loại gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bido_303 Xem bài viết
    cảm ơn chị ạ. may mà e chưa đi mua chứ e đang định mua cái bông dày vì sợ bé lạnh. đúng là trong 2 mẹ con chỉ ở trg phòng chứ có đi đâu đâu nhỉ, lúc được mấy tháng thì trời cũng ấm rồi. em dự sinh là 18/1 mà ạ
    Cùng ngày dự sinh với mình

@dungpol: mình dùng chăn lưới mẹ nó ạ, mua size L, gấp 3 lại vẫn đủ ấm cho con mà ko lo con bị ngạt. Về quê thì bạn chú ý mua tất cho con, khi đó con cũng tầm 3 tuần rồi nhỉ, mang tất dc rồi. Rồi dùng khăn sữa quấn cổ cho con ấm cổ. Và dù thế nào cũng phải chọn phòng kín gió mà nằm
    nG4rp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cũng định mua 1 cái chăn ủ dầy với 2 cái bình thường. cái chăn dầy làm chăn đắp buổi tối cho con luôn. không biết như thế có được không ạ? mà e định cho con dùng miếng dán bobby newborn 1 luôn có được không hay chờ bé rụng rốn rồi mới dùng ạ?
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

dùng luôn tã gíáy cho con vi đóng tã lạnh lắm nhé
    Bố:Thái Nam Giang
    Mẹ:Nguyễn Thu Trang
    Con:Thái Linh Đan
    Sinh ngày :13-9-2012
    Con gái xinh như mẹ và khéo như bố nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 98 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trời lạnh nên mặc tã giấy cho bé nhé, dùng tã xô bé tè ị liên tục ướt đít lạnh lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 33 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ Duvista nhé. Mẹ nó mua chăn lưới ở đâu vậy? @dungpol: mình dùng chăn lưới mẹ nó ạ, mua size L, gấp 3 lại vẫn đủ ấm cho con mà ko lo con bị ngạt. Về quê thì bạn chú ý mua tất cho con, khi đó con cũng tầm 3 tuần rồi nhỉ, mang tất dc rồi. Rồi dùng khăn sữa quấn cổ cho con ấm cổ. Và dù thế nào cũng phải chọn phòng kín gió mà nằm [/QUOTE]
    • 298 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình thì mua đến gần 20 cái khăn quấn (giống khăn tắm người lớn ấy), còn chăn ủ ấm thì chỉ cần 2 cái để khi ra ngoài mới ủ cho bé thôi. Bạn mua loại vừa phải thôi, không cần ấm lắm đâu, loại có mũ cho tiện.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình dùng khoảng 2 cái thôi bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 2,695 Được cảm ơn

Mình mua 3 cái chăn nỉ của VN airline, 2 cái túi ngủ và tự may thêm 3 cái chăn nỉ nữa. Dự sinh 13/1, nghe nói dịp đó lạnh lắm nên cũng sợ sợ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 273 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình đc 3 tuần, mình mua 5-6 cái chăn ủ dùng vừa đủ, vì dùng suốt mà thỉnh thoảng bé lại trớ, tè ướt chăn. Mua loại cotton mỏng vừa vừa, có mũ nữa thì càng tiện. Bé ở trong phòng có sưởi nên chỉ cần mặc 1 bộ quần áo vải và cuốn khăn ủ là đủ ấm, dễ kiểm tra lưng xem có bị quá nóng ko. Mấy hàng bán đồ xuất khẩu có các loại chăn ủ mẫu mã đẹp, chất tốt, mà ko quá đắt đâu.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, địa chỉ mua chăn ủ với ạ. Thanks mọi người nhiều!