Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị đau hai bên nách khi cho con bú. có ai bị khong?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cho con bú được hơn 10 thágn rồi. Hồi đầu tức sữa hai bên nách lên hai cục to đùng, sau này thì không còn cục. Nhưng vẫn đau hai bên nách lắm, sờ thấy hạch, em thấy lo lắm, có ai bị giống thế không, chia sẻ cho đỡ lo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 428 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconluoi Xem bài viết
    Em cho con bú được hơn 10 thágn rồi. Hồi đầu tức sữa hai bên nách lên hai cục to đùng, sau này thì không còn cục. Nhưng vẫn đau hai bên nách lắm, sờ thấy hạch, em thấy lo lắm, có ai bị giống thế không, chia sẻ cho đỡ lo
    Mình thì bị một bên nhưng phải có 5 đến 6 cục cứng cứng, ngày xưa lúc có cu Bi mình cũng bị nhưng chỉ là một cục thôi. Đi khám thì được kết luân là tuyến sữa lạc chỗ. Lần này lại có cũng hơi lo nhưng cũng hy vọng là giống lần trước thôi.cho con bú nhiều sẽ hết
    iuH0iuH0p7
    EBEUEBEUp7
    Ca nha minh luon ben nhau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meconluoi Xem bài viết
    Mình cũng bị như vậy, nhưng mình biết từ khi chưa lấy chồng khi khám hạch ở nách, b/s chuẩn đoán đó là tuyến vú phụ nách...nghĩa là một phần tuyến sữa lan rộng ra đến phần nách, về cơ bản thì ko sao cả chỉ có điều nếu to thì hơi mất thẩm mỹ thôi, một tỷ lệ nhỏ là có thể gây ung thư...cái này chịu, chỉ nghe b/s nói. Mình cũng lo sợ nên trước khi cưới đã phẫu thuật tách bỏ...hix..thế mà khi có bầu sinh con mới thấy nó vẫn còn ở đó..có khi còn to hơn ấy, có thể là do tách ko hết nên nó lại lan ra. Vậy nên bạn chịu khó tí, bé ti nhiều là ko đau nữa đâu, mình chỉ bị đau trong mấy tuần đầu chưa thông tia sữa thôi. hi hi...còn nếu sinh xong 2 đứa mà nó to xấu thì mổ tách cũng vẫn kịp mà. Không có gì phải lo cả, cứ chăm con khỏe và ngoan là sướng rồi. Chúc vui và hạnh phúc!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

:Laughing:Cảm ơn các chị. em thì chỉ sợ bị bệnh ung thư thôi. chứ xấu thì không sợ. E cũng mong là hết cho con bú thì hết. Biết có người giống mình là đỡ lo nhiều rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Híc, em còn có hai cái đầu ti nhỏ ở hai bên nách cơ ạ. Hồi còn con gái thì chả thấy rõ, nhưng từ khi có bầu thì nó nổi lên to hơn và còn có màu nâu nâu nữa, mất thẩm mĩ quá. Ngày xưa mỗi lần đến chu kỳ là cả ngực và hai bên nách đều bị đau, có ai bị như em không nhỉ?
    • 517 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tappyvn Xem bài viết
    Híc, em còn có hai cái đầu ti nhỏ ở hai bên nách cơ ạ. Hồi còn con gái thì chả thấy rõ, nhưng từ khi có bầu thì nó nổi lên to hơn và còn có màu nâu nâu nữa, mất thẩm mĩ quá. Ngày xưa mỗi lần đến chu kỳ là cả ngực và hai bên nách đều bị đau, có ai bị như em không nhỉ?
    Chị bị hội chứng 4 vú rồi. hồi xưa nhìn ko rõ, đến lúc có bầu sắc tố da đậm lên nên nhìn thấy núm vú, mai mốt chị cho con bú 2 bên đó nó cũng sẽ đau và tiết sữa nữa kìa. Mà ko sao đâu chị àh, mai mốt sanh con xong chị đi phâu~ thuật, BS sẽ cắt bỏ các mô ở 2 bên nách là xong thôi.
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tappyvn Xem bài viết
    Mình cũng bị y hệt bạn đây này. Khi sinh xong, mấy ngày đầu sữa về nhiều còn bị cương cứng hai bên nách đau lắm và có sữa chảy ra ở hai ti phụ đó nữa. Mình phải chườm nóng hai bên nách, nhờ con lớn ti cạn sữa thì mới đỡ đấy.
    Minh cũng hỏi bs thì thấy bảo ko sao, nhưng mà công nhận là mất thẩm mỹ, chẳng dám mặc áo 2 dây:Sad:
    Đứa thứ hai hết bú rồi tính vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Hic, em cũng bị vậy. hồi đầu sữa mới về, nách sưng to lên, đau nhức. Em gọi 1088 người ta bảo có thể gây ung thư vú. Em khóc như cha chết. Rốt cuộc mấy hôm sau sữa thông là hết, nó xẹp lép. Giờ con em ko chịu bú, em ko có sữa nên nó cũng đâu mất tiêu.Đó là tuyến vú phụ lành tính đó mà. Ko sao đâu.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss: