Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 5 ngày tuổi bị tiêu chảy, em cần sự tư vấn của các mẹ gấp gấp!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em sinh mổ bé gái mới đc 5 ngày, bé nhà em bị tiêu chảy 3 ngày nay rồi, 2 ngày đầu phân bé dẻo và rất tốt, nhưng đến ngày thứ 3 bé bị tiêu chảy cho đến hôm nay, tình trạng phân lỏng, nước màu vàng, có ít cục nhỏ li ti, mỗi ngày đi khoảng 5-6 lần, bé rất mệt, vẫn bú mẹ. Do em sinh mổ nên phải uống và tiêm thuốc kháng sinh nhiều, có khi nào bé bú mẹ mà bị đi tiêu chảy do ảnh hưởng của thuốc ko? Em đang rất lo lắng vô cùng cho bé nhà em nên cần các mẹ tư vấn giúp em gấp gấp. Xin cảm ơn các mom!!!
    * Mẹ: em sinh mổ, vết mổ tốt nhưng phần bụng thì vẫn còn đau khi sờ chạm vào ko biết có mẹ nào bị tình trạng này ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

*Con: Theo bạn miêu tả thì bé nhà bạn ị phân như thế là bình thường, ngày đầu bé đi phân su nên thế, còn sau đi "hoa cà hoa cả" mầu vàng lẫn nước và những cục li ti. đi 5-6 lần cũng là bình thường, sau này bé mới giản dần.
    * Mẹ: Sau mổ thì phần vết mổ có thể còn đau sau 5 ngày, phần dạ con vẫn còn sờ được trên thành bụng. sau 2 tuần mới k sờ thấy. Nhưng nó đau theo kiểu cơn co tủ cung đẩy sản dịch ra ngoài, chứ bình thường sơ vào mà thấy đau, hoặc bạn ấn tay lên khối tử cung trên bụng thấy đau, kết hợp với sản dịch k ra, hoặc có ra nhưng có mùi hôi, thì bạn cần nghĩ đến nhiễm khuẩn tử cung nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 417 Bài viết

• 2,647 Được cảm ơn

Mình nghĩ đấy k phải bé bị tiêu chảy, các bé mới sinh nếu bú mẹ đều xì xoẹt nhiều lần trong ngày, phân lỏng và lợn cợn hoa cà hoa cải, vậy là bình thường.
    Mình sinh mổ, cũng dùng kháng sinh liều cao, con cũng xì xoẹt hồi đầu, bác sỹ bảo chả sao, sang tháng t2 thì hết. Vết mổ thì đền hết 4 tuần sờ mới thấy bình thường đấy ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn me-soc và mẹ phương 278 đã chia sẻ với em, em cũng gọi cho bác sĩ tư vấn của tổng đài 1088 , BS cho uống men tiêu hóa Probio nên giờ bé Suri đã hết tiêu chảy rùi
    • 182 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Con mình khi mới sinh xong cũng xì xoẹt ngày 5-6 lần phân loãng lổn nhổn hạt. C2on chỉ có ngày đầu tiên có phân xu thì mới sền sệt màu xanh đen sang ngày thứ 2 trở đi là bắt đầu chuyển sang xì xoẹt rồi.