bé 3 tháng biếng ăn , các mẹ cho mình lời khuyên với !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 505 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em bé nhà mình hôm nay được 3 tháng 1 tuần, không hiểu sao từ hôm đi khám định kỳ + tiêm phòng về bé nhà mình không chịu ăn nữa, đến bữa cũng không thấy khóc đòi ăn, cho ăn bé mút được mấy cái rồi khóc và gạt bình sữa ra .
    Chị y tá tắm bé cho nhà mình bảo bé có nanh, nhưng nhể nanh xong thì tình hình không được cải thiện. Mình có đổi loại sữa khác để xem khả năng bé có chán loại sữa cũ không nhưng nó cũng không chịu ăn, mà bé vẫn uống nước lọc và ngậm ti giả bình thường. Trước bé ăn được 190x5 bữa 1 ngày, giờ ăn được 120-150 chật vật , chỉ khi nào ngủ thì mới ăn được như trước.Không biết bé nhà mình bị sao các mẹ nhỉ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 417 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    hic 3 tháng mà con bạn ăn 190ml một bữa thì hơi nhiều vì mức trung bình của trẻ ở tầm này là 100-120ml một bữa, 1 ngày 7-8 bữa. con tớ ăn đc 120 là mừng rồi, chưa bao h dám cho ăn đến 150 đâu mà cũng 3 thag rươi rồi. nhu cầu của trẻ cũng thay đổi từng ngày,con bạn ăn thế thì lo lắng gì nữa.
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n2_4ever Xem bài viết
    Trước bé ăn được 190x5 bữa 1 ngày, giờ ăn được 120-150 chật vật , chỉ khi nào ngủ thì mới ăn được như trước.Không biết bé nhà mình bị sao các mẹ nhỉ ?
    Hic, bé nhà tớ 5 tháng mà 1 bữa cũng chỉ ti khoảng 80 - 100ml là mẹ sung sướng lắm rồi. Vì bạn cho con ăn nhiều, nên giờ nó trở lại đúng mức thì cảm tưởng ít đi ý mà. Nếu vẫn tăng cần bình thường thì không lo đâu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 6 tháng. Mình đang tập cho bé ăn dặm theo kiểu nhật. Thấy bé khá thích các mẹ ah.