Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

chiếc bánh nướng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 693 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

mẹ còn nhớ rõ ngày ấy trung thu gia đình mình còn ở GIA LAI,lúc ấy chỉ là làm công cho công ty ĐỨC CƯỜNG.vào tết trung thu,công ty mang phát bánh nướng bánh dẻo cho các cháu nhỏ(mẹ và các dì cậu của con bây giờ.câu HÀ của con ăn hết phần của mình rồi mà vẫn thèm nên lén lấy trộm bánh nướng của mẹ,mẹ khóc quá trời thế là ông ngoại của con đi tìm và bắt được cậu hà đang trốn dưới gốc cà phê.cậu bị một trận no đòn,lúc ấy mẹ thấy vừa thương vừa giận cậu ấy lắm.ôi,giá lúc ấy mà "người lớn" một chút thì chắc cậu không bị đánh đòn.nghĩ lại mà thấy thương cậu quá,chắc vì từ nhỏ đã bao giờ được nhìn thấy chiếc bánh ngon như vậy đâu,huống chi là ăn nữa,nên cậu ấy ăn 2 cái mà bụng vẫn cứ thèm.nghĩ lại chuỵen ấy mẹ thấy có lỗi vô cùng,một kỉ niệm sẽ không bao giờ mẹ quên.bây giờ mỗi lần nhắc lại,cả nhà lại rộn tiếng cười
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

hihi, mẹ lamdong ấm ức nên mách ông ngoại làm cho cậu Hà một trận. Giờ mẹ ước phải chi khi đó ko mách.
    làm sao được nhỉ, hiếm đứa nào chịu nhường cái bánh quý giá lắm.
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Bài viết ngắn gọn quá hen, chúc gia đình nhà lamdong luôn hạnh phúc bên nhau.
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Ừ, nếu ngày đó mẹ lamdong “người lớn” hơn một chút thì có lẽ cậu Hà sẽ không bị ăn đòn rồi, nhưng chuyện đã qua và đó sẽ là kỷ niệm sẽ không bao giờ quên phải không mẹ nó. Chúc gia đình mẹ lamdong đón trung thu vui vẻ nhé.:Smiling::Smiling:
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,443 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Trẻ con mà các mẹ nhỉ? Ngày xưa em cũng hay tranh giành với bé em gái em lắm. Nhưng tranh nhau vậy thôi chứ quý và bênh nhau lắm ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 613 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trẻ con ở đâu cũng giống nhau nhỉ, suốt ngày tranh ăn và cãi vã- nhưng lớn lên thì đúng là " anh em như thể tay chân" vậy.
    Hồi đầu nhìn nick mẹ nó mình dịch nhầm thành : Làm đồng - hi hi!