TIN TÀI TRỢ.

Ý TƯỞNG MỚI : Tiết kiệm khi mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.3K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 715 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

hi. đợt trước bảo mua lợn để tiết kiệm sinh em bé, giờ còn gần tháng nữa là sinh rồi mà k thực hiện đc. Hôm trước chồng đi họp đc phong bì 1tr bảo để cho em bé, mình cất trong tủ mà suốt ngày lôi ra lôi vào, suốt ngày vay em bé rùi trả. hic. Hai vợ chồng nhìn nhau bảo bố mẹ chuối quá suốt ngày vay con mà chẳng trả lãi gì cả. Ít nên k bõ làm sổ tiết kiệm. Có khi cũng học một mẹ mua con heo đất để mấy bữa nữa sinh xong có ai đến chơi cho em bé tiền thì bỏ lợn cho em bé thôi, sau đó đập lợn làm cho con cái sổ tiết kiệm chứ cứ để bố mẹ giữ vay rồi có khi chẳng trả được. hiiii.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 488 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenvu1605 Xem bài viết
    hi. đợt trước bảo mua lợn để tiết kiệm sinh em bé, giờ còn gần tháng nữa là sinh rồi mà k thực hiện đc. Hôm trước chồng đi họp đc phong bì 1tr bảo để cho em bé, mình cất trong tủ mà suốt ngày lôi ra lôi vào, suốt ngày vay em bé rùi trả. hic. Hai vợ chồng nhìn nhau bảo bố mẹ chuối quá suốt ngày vay con mà chẳng trả lãi gì cả. Ít nên k bõ làm sổ tiết kiệm. Có khi cũng học một mẹ mua con heo đất để mấy bữa nữa sinh xong có ai đến chơi cho em bé tiền thì bỏ lợn cho em bé thôi, sau đó đập lợn làm cho con cái sổ tiết kiệm chứ cứ để bố mẹ giữ vay rồi có khi chẳng trả được. hiiii.
    Chuẩn đấy mẹ nó à. Mua 1 con heo đất. Tiền ai cho con thì bỏ vào đấy. Lúc nào hòm hòm thì lấy ra sắm chỉ vàng cho con hoặc làm stk cho con. Nhưng nếu để dành lâu dài cho con thì nên mua vàng í. Đủ 1 chỉ thì mua 1 chỉ, rồi lại để lại. Chứ hok thì cứ toàn tiêu lẹm tiền của con thôi.
    • 31 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhà em lúc chưa có bầu cũng làm 1 con lợn, đi chợ thì thưởng bỏ tiền lẻ (1$/2$, em không ở Việt Nam). Đến khi có bầu, 2 vợ chồng quyết định đập lợn ăn mừng thì cũng được 1 khoản khơ khớ! Bao giờ em bé ra đời sẽ bắt đầu nuôi em lợn mới, cái cảm giác đập lợn có 1 khoản, vui lắm ạ!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay đấy chứ nhỉ, mai ra chợ làm 1 con heo đất vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,391 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

hihi,em bỏ heo đất từ khi có bé,nhưng lâu lâu thèm mua sắm cho con lại moi ra,mà sao con heo nào em cũng moi ra dễ dàng lắm,xã bảo kinh khủng,hihi.giờ bé dc 2 tháng rưỡi rồi,quyết tâm để dành cho con ăn học sau này nên ngày nào cũng đều đặn 100-200,mong khi con đi học sẽ được kha khá,giờ hỏng dám moi nữa,moi ví chồng thui ah.hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Topic này vui thật. Nhà tớ thì tại con lơn có thể vặn mõm là moi ra được nên cứ cần tiền là lại moi ra hết . Giờ sắp có em bé rùi, phải chịu khó tiết kiệm cho con thôi.
    • 488 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zen_zen111 Xem bài viết
    hay đấy chứ nhỉ, mai ra chợ làm 1 con heo đất vậy
    Mẹ nó nhớ mua con heo gì mà hok có lỗ để moi ra moi vô nhá. Mình có 1 con heo đất kiểng, ăn rồi cứ moi ra moi vào ngồi đếm. . Nhớ để cái nhíp cách xa con heo 10m hok là cứ ngứa tay dùng nhíp moi ra thôi
    • 181 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

sao em ko đọc được topic này sớm hơn nhỉ đi sắm sửa đồ cho em bé mà tốn quá. Thôi để sinh em bé ra rồi ai cho bé phải nhét vào lợn vậy . Cảm ơn các mẹ nhé
    tsjqhlci88eNortjKzUjI0tTSwMFayBlwwFZ0C1w,,45
    NB : 3,6kg ; 1M : 5kg - 55cm ; 2M : 5,8kg - 61cm ; 3m : 6,6kg - 63cm ; 4m : 7,2kg - 64cm ; 5m : 7,8kg - 64cm
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nhà e cũng nuôi 1 con heo. từ đợt bé nhà em đc 4w ( trong bụng ạh ^^) là em sắm ngay heo về nuôi. mỗi ngày cho ăn 100k đều đặn, có bữa quên thì ngày hsau lại cho ăn bù :">. Chồng thì đi làm có bao nhiêu lương đưa hết cho vợ, tiêu gì thì bảo vợ đưa ( vì 2 vc em muốn mua gì đều đi cùng nhau hoặc hỏi ý kiến nhau mà ).
    Nhưng chồng em ngộ lắm, thỉnh thoảng lôi lợn ra ngắm lại xui vợ " đập lợn ra đếm thử xem đc bao nhiêu rồi lại nhét vào đi "
    h bé nhà em đc 14w rồi, em vẫn cứ chăm chỉ nhét đều đều. Em có ý định là nhét lợn cho bé từ h đến năm bé 5 tuổi thì mua bảo hiểm cho bé ( hình như em tính hơi xa xôi 1 tý ).
    • 549 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

E cũng muốn đút lợn tích kiệm từ khi mang bầu nhưng khổ nỗi 2 vợ chồng mới cưới được 1 tháng thì cấn bầu luôn nên còn nợ nần bao nhiêu khoản thế là chả đút lợn cho con được . Mình dự định khi nào bé ra đời ai cho bé bao nhiêu mình sẽ đút lợn để dàncho con ko tiêu vào tiền đấy . Vì mình nghĩ ko có số tiền đấy thì mình vẫn phải nuôi bé mà , để danh khi nào được khoản kha khá thì mua vàng hoạc làm stk cho con .
    Lá : bú mẹ 100%
    NB : 3kg6 : 1M : 5 kg ; 2M : 6 kg - 57 cm ; 3M : 7 kg - 60 cm ; 3M 25D : lẫy thành thục . 8 kg ; 5M : 7,5 kg - 65 cm . ; 6M : 8 kg ; 7M : 8 kg 1 . ( con đã biêt tự vịn đứng , đang năm có thể ngồi dậy được) ; 9M ; 8,5 kg ; 10M : 8,7 kg biết đi men , tênh tênh , nhú chiếc răng đầu tiên 11M : 8,8 kg , 73cm e đã có 4 răng , đi đc 2,3 bước ! 12M : 9,5 kg đã biết đi vững ^^
    30M : 13,5kg .

nyfPp7

j3IIPufj3IIp7
    Hạnh phúc là khi ta biết thế nào là đủ !!!
    • 248 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Heo nhà em nuôi được ba năm rồi từ khi 2vc cưới nhau, nhưng vẫn chưa đủ cân để thịt nữa. Vì ko phải mục đích là dành dụm, mà chỉ là để ko bị mất tiền thôi. Nói thế chắc các mẹ khó hiểu hihi
    Chẳng là ax nhà em hay làm rơi tiền xu lắm, nên có xu nào là em tịch thu cho heo ăn hết. Mà cả năm nay rồi ít thấy nta sd tiền xu nữa thành ra heo đói.
    Mẹ nào mà đua với em đếm xu khi mổ heo là thua chắc luôn hihi
    Ba mẹ yêu bé Sao nhìu nhì. Mau ăn chóng lớn con nha

Bw9Qp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 899 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Nhà mình xã bỏ xu vào ủng hộ ý tưởng của mình, mình thì bỏ pô li me, khi mổ heo mình chia cho a xã tiền xu, còn mình " xin nhận" polime...hihi..hi..hi...
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3