TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn gói chăm sóc mẹ và bé sau sinh của pk 56 hai bà trưng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.69K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ wtt. Em tháng 9 này sẽ sinh em bé đầu tiên và đăng kí sinh ở viện c. Em là mẹ mang thai bị kháng antiphotpholipid và trong thời gian mang thai bị huyết áp cao có nguy cơ tiền sản giật nên chắc chắn phải sinh mổ. Em có tham khảo thấy ở viện c có gói chăm sóc mẹ và bé sau sinh. Nhưng tìm hiểu thì thấy có ít người chia sẻ về gói dịch vụ này nên em lập top để các mẹ đã từng sử dụng dịch vụ có thể tư vấn giúp em về cách thức và thời gian các bsi chăm sóc mình như thế nào. Em cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 138 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm mong các mẹ có kinh nghiệm vụ này chia sẻ
    Ffamp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Chị gái em cũng có dùng dịch vụ chăm sóc sau sinh rồi, nhưng chỉ là chăm sóc mẹ thôi, không có tắm bé. Cũng không dùng ở viện C, mà ở 1 công ty bên ngoài chuyên về chăm sóc sau sinh, nhưng em cứ vào phát biểu tí cho mẹ nó tham khảo nhé.
    Chị em dùng gói 15 buổi, dịch vụ này em thấy chủ yếu là giúp các mẹ giảm mỡ bụng, làm trắng da với lại massage, thư giãn sau sinh.
    Về thời gian thì mình sẽ đặt lịch bên đó, họ sẽ sắp xếp sao cho phù hợp với mình nhất và có người đến tận nhà mình làm, Hôm nào bận thì báo họ nghỉ, chuyển sang hôm khác. Nhà em đông người nên hay có việc linh tinh, chị em toàn báo nghỉ, phải hơn 2 tháng mới làm hết được gói đó.
    Thời gian mỗi buổi là 90'. Hồi đó thỉnh thoảng vào thứ 7 em ở nhà thì mới thấy đủ quy trình của họ, chứ chủ nhật họ không làm.
    Cũng chỉ có mấy thứ đơn giản như các mẹ trên đây vẫn nói: xông hơi, quấn muối, bôi rượu gừng nghệ, rồi matxa toàn thân, đắp mặt nạ,...
    Chị em làm xong chủ yếu thấy giảm được mỡ bụng còn da dẻ thì chị ấy sinh xong không xấu lắm nên em cũng thấy bình thường. Với lại chủ yếu là giảm mỏi mệt, lấy lại tinh thần cho các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bluz đã chia sẻ. Mình muốn tìm hiểu gói chăm sóc sau đẻ ở c. Hình như có tiêm kháng sinh, chăm sóc vết mổ, tắm bé , và nuôi con. Mà đăng kí gói này mổ xong chỉ nằm viện 1 hôm là đc xuất viện và hôm sau bsi sẽ về chăm sóc. Như thế thì bsi ở luôn vs mình cả ngày đến hết h làm mới về phải ko các mẹ nhỉ
    • 835 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi. Không có chuyện bs đến ở luôn cùng mình đâu bạn. Bạn vẫn sẽ ở viện đến khi đủ sk để về nhà. Mỗi ngày sẽ có 1 cô mặc đồng phục hồng xinh xắn qua chăm sóc cho mẹ và bé hết khoảng 90 phút rồi về. Cô này trông như hộ lý y tá chứ ko phải bs đâu. Mình thấy hàng xóm nhà mình có dùng dịch vụ này.
    \
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Vụ này em cũng có nghe các mẹ bàn tán rồi thì phải, mỗi ngày bác sĩ sẽ đi cùng 1 hộ lý đến để chăm sóc các mẹ, chỉ tầm tiếng rưỡi thôi chứ sao mà ở cả ngày được :d
    Có bác sĩ đến thăm khám chắc là sẽ yên tâm hơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Tại thấy thời gian trên bảng ở viện là 7h sáng đến 19h tối nên em tưởng họ ở cả ngày. Hihi
    • 917 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bluez Xem bài viết
    Chị gái em cũng có dùng dịch vụ chăm sóc sau sinh rồi, nhưng chỉ là chăm sóc mẹ thôi, không có tắm bé. Cũng không dùng ở viện C, mà ở 1 công ty bên ngoài chuyên về chăm sóc sau sinh, nhưng em cứ vào phát biểu tí cho mẹ nó tham khảo nhé.
    Chị em dùng gói 15 buổi, dịch vụ này em thấy chủ yếu là giúp các mẹ giảm mỡ bụng, làm trắng da với lại massage, thư giãn sau sinh.
    Về thời gian thì mình sẽ đặt lịch bên đó, họ sẽ sắp xếp sao cho phù hợp với mình nhất và có người đến tận nhà mình làm, Hôm nào bận thì báo họ nghỉ, chuyển sang hôm khác. Nhà em đông người nên hay có việc linh tinh, chị em toàn báo nghỉ, phải hơn 2 tháng mới làm hết được gói đó.
    Thời gian mỗi buổi là 90'. Hồi đó thỉnh thoảng vào thứ 7 em ở nhà thì mới thấy đủ quy trình của họ, chứ chủ nhật họ không làm.
    Cũng chỉ có mấy thứ đơn giản như các mẹ trên đây vẫn nói: xông hơi, quấn muối, bôi rượu gừng nghệ, rồi matxa toàn thân, đắp mặt nạ,...
    Chị em làm xong chủ yếu thấy giảm được mỡ bụng còn da dẻ thì chị ấy sinh xong không xấu lắm nên em cũng thấy bình thường. Với lại chủ yếu là giảm mỏi mệt, lấy lại tinh thần cho các mẹ
    Dịch vụ này là của bên cty vietcare
    fPYQp7
    CHỒNG = HUSBAND: H=Housing (Xây nhà) U=Understanding (Biết điều) S=Sharing (Chia sẻ) B=Buying (Mua sắm) A=And (và) N=Never (Không bao giờ) D=Demanding (Đòi hỏi)
    Lửa thử vàng, vàng thử đàn bà, đàn bà thử đàn ông, đàn ông thử lửa =>ĐÀN ÔNG THỬ ĐÀN BÀ<=
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc phải tham khảo bác sỹ thôi bạn ạ
    logo_Abook
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thử tham khảo dịch vụ bên Momcare24 giờ nè !! Mình chỉ mới sử dụng dịch vụ tắm bé thôi, thấy an toàn và tốt cho bé. Mẹ thử tham giá bảng giá dịch vụ tại đây coi hợp túi tiền không: http://momcare24h.vn/dich-vu
    Trung tâm này có những người nổi tiếng đã từng sử dụng dịch vụ review tốt như ca sĩ Nhật Kim Anh, người mẫu Trang Trần.