TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm của các mẹ đã dùng GIƯỜNG-CŨI cho bé

• 4 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuongBerry Xem bài viết
    Me mei ơi chị liên lạc vào cái số của topic e cho ko đc . Mà địa chỉ ko rõ . Chỉ có ngõ chứ k đăng số nhà

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    e lại xóa mất tn địa chỉ nhà c ý mất rồi..c ý kêu đi có việc 1 tuần ko có nhà nên hôm e hỏi c ý chỉ nhận ship thui..mấy hnua c gọi lại xem sao...ko thì c đợi 1 tuần nữa shop mechjpxjnh ở 180 Nguyễn Lương Bằg cũng về bộ quây con hươu đấy..c cứ lên mạg search bộ quây cũi con hươu là ra nhìu đ/c lắm
    Mẹ yêu con zai của mẹ nhất trên đời !!!💏
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ cũng đầu tư cũi nhỉ. Nhìn mấy cũi đẹp em cũng thấy thích mắt lắm nhưng nghĩ bụng con mình dùng cũng lắm là đến 2T. Lớn hơn cho ra nằm giường được rùi nên cũng ko đầu tư nhiều.
    Em thì định cho con nằm cũi luôn nhưng mà hạ thành của cũi xuống coi như là nằm cũng giường bố mẹ ý, với tay ra là ôm được.
    Em chỉ ra Đê La Thành đặt cũi gỗ thông. Em xem mẫu thấy làm cẩn thận lắm, cũi 2 tầng, 1 bên thành gập xuống được để có thể đặt cũi cạnh giường mẹ, có thể gập lại để mang vác được nên em đặt 1 cái. Loại em đặt là loại ko vécni luôn, gỗ chỉ mài bóng thôi nên màu gỗ trắng trông khá đẹp, kiểu dáng đơn giản. Giá là 1T2
    • 127 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Littletomato Xem bài viết
    Các mẹ cũng đầu tư cũi nhỉ. Nhìn mấy cũi đẹp em cũng thấy thích mắt lắm nhưng nghĩ bụng con mình dùng cũng lắm là đến 2T. Lớn hơn cho ra nằm giường được rùi nên cũng ko đầu tư nhiều.
    Em thì định cho con nằm cũi luôn nhưng mà hạ thành của cũi xuống coi như là nằm cũng giường bố mẹ ý, với tay ra là ôm được.
    Em chỉ ra Đê La Thành đặt cũi gỗ thông. Em xem mẫu thấy làm cẩn thận lắm, cũi 2 tầng, 1 bên thành gập xuống được để có thể đặt cũi cạnh giường mẹ, có thể gập lại để mang vác được nên em đặt 1 cái. Loại em đặt là loại ko vécni luôn, gỗ chỉ mài bóng thôi nên màu gỗ trắng trông khá đẹp, kiểu dáng đơn giản. Giá là 1T2
    Chị ơi, chị đặt làm cũi ở số bao nhiêu Đê La Thành thế ạ? hôm trước vợ chồng em qua đó xem cũi nhưng vào 1-2 cửa hàng thấy họ đóng xấu quá, gỗ mài k nhẵn, mà màu sơn cũng ẩu nên vợ chồng em k xem nữa >.< Em chắc phải cuối tháng 3 mới đặt đóng cũi cơ nhưng cứ hỏi xem chị địa chỉ trước
    Nhớ anh là sở thích của em...Chăm sóc anh là công việc của em...Làm cho anh hạnh phúc là trách nhiệm của em...Và yêu anh là cuộc đời của em
    • 127 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meimei17693 Xem bài viết
    m1563641-2573m1563641-7407E đag mag thai gần 38w..htrc đã đi mua cũi cho con..e mua cũi bonita màu trắg,có kèm đệm..phía dưới là tủ để đồ rất tiện để bỉm,hay nhữg đồ dùg chưa dùg đến..cũi 1m2 x 80..Là hàg xk sag Hàn Quốc nên nhìn rất đẹp giá chỉ có 2tr..và e mua bộ quây cũi xk hình con hươu 975k gần như vừa khít vs cũi...đây là ảnh cũi của con e...

Ui, nhìn cũi của chị đẹp quá, bộ quây cũi cũng xinh nữa Chị ơi, em cũng muốn mua cũi cho con nằm nhưng em dự sinh vào tháng 6 cơ, lúc đó trời đang nóng kinh hồn, dùng quây cũi giống của chị liệu có bị nóng và bí không chị nhỉ? Vì em đang chờ qua tháng thứ 7 mới dám đi sắm đồ cho baby và xem quây cũi luôn Chị tư vấn cho em nhé Em cám ơn chị ạ!
    Nhớ anh là sở thích của em...Chăm sóc anh là công việc của em...Làm cho anh hạnh phúc là trách nhiệm của em...Và yêu anh là cuộc đời của em
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HongNhungDao Xem bài viết
    Ui, nhìn cũi của chị đẹp quá, bộ quây cũi cũng xinh nữa Chị ơi, em cũng muốn mua cũi cho con nằm nhưng em dự sinh vào tháng 6 cơ, lúc đó trời đang nóng kinh hồn, dùng quây cũi giống của chị liệu có bị nóng và bí không chị nhỉ? Vì em đang chờ qua tháng thứ 7 mới dám đi sắm đồ cho baby và xem quây cũi luôn Chị tư vấn cho em nhé Em cám ơn chị ạ!
    nếu dùg điều hòa và phòng thóag thì mìh nghĩ ko sao,vì mìh chỉ quây 3 miếg thôi..1 bên thành cũi gập xuống để tiện bế bé vào cũi mà vs cả n ko bịt kín cũi mà,còn khoảng 10cm nữa..còn sợ bé nóng vs bí thì phải bỏ cả đệm ra luôn,bg lạnh lại lắp vào!
    • 186 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meimei17693 Xem bài viết
    m1563641-2573m1563641-7407E đag mag thai gần 38w..htrc đã đi mua cũi cho con..e mua cũi bonita màu trắg,có kèm đệm..phía dưới là tủ để đồ rất tiện để bỉm,hay nhữg đồ dùg chưa dùg đến..cũi 1m2 x 80..Là hàg xk sag Hàn Quốc nên nhìn rất đẹp giá chỉ có 2tr..và e mua bộ quây cũi xk hình con hươu 975k gần như vừa khít vs cũi...đây là ảnh cũi của con e...

Bạn ơi cho mình xin địa chỉ mua quây cũi với nhé.. Cám ơn bạn nhiều
    Tiếng con khóc òa, Mắt mẹ lệ nhòa, Cám ơn vì con đến bên Mẹ
    10/6/2012: CKK Cuối
    19/07/2012: thử que 2V
    11/09/2012: Con đã 12w, đã vượt qua mốc quan trọng, DMDG 1.2mm,CRL=53 mm(tính theo RT), chân tay đá liên hồi...bố mẹ mừng rơi nước mắt

20-12-2012: Yoni của Mẹ tròn 26w rùi nhé ^^... Con quậy lém... iu con <3

Bố mẹ cám ơn con iu...2 mẹ con mình cùng dắt tay nhau đi đến đích 9w10d con iu nhé ^^
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babytrang88 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình xin địa chỉ mua quây cũi với nhé.. Cám ơn bạn nhiều
    bạn đọc trag2 giúp mìh nhé..mìh mua qua mạg,gọi đt ngta mag đến..
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HongNhungDao Xem bài viết
    Chị ơi, chị đặt làm cũi ở số bao nhiêu Đê La Thành thế ạ? hôm trước vợ chồng em qua đó xem cũi nhưng vào 1-2 cửa hàng thấy họ đóng xấu quá, gỗ mài k nhẵn, mà màu sơn cũng ẩu nên vợ chồng em k xem nữa >.< Em chắc phải cuối tháng 3 mới đặt đóng cũi cơ nhưng cứ hỏi xem chị địa chỉ trước
    Mình đặt cũi ở đồ gỗ nội thất Ngọc Khánh 916 Đê La Thành nhé. Đi khám ở viện về đi qua thế ra rẽ vào đặt luôn.
    Đồ trưng bày của họ cũng thấy ưng ưng rồi. Thấy người bán hàng nói hàng đặt làm còn cẩn thận hơn hàng làm để bán nên cũng tạm tin tưởng ^^
    Tuần sau lấy cũi về có gì up lên cho các mẹ xem.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hôm nọ đi xem cũi teddy mà không ưng tí nào . đang định đặt làm . mẹ little nhớ up ảnh cũi sớm để còn học tập nhá
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mẹ mei thấy chất liệu bộ qây cũi thế nào ? nó là hàng gì ? nên mua của sài gòn k nhỉ
    • 127 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình đặt cũi ở đồ gỗ nội thất Ngọc Khánh 916 Đê La Thành nhé. Đi khám ở viện về đi qua thế ra rẽ vào đặt luôn.
    Đồ trưng bày của họ cũng thấy ưng ưng rồi. Thấy người bán hàng nói hàng đặt làm còn cẩn thận hơn hàng làm để bán nên cũng tạm tin tưởng ^^
    Tuần sau lấy cũi về có gì up lên cho các mẹ xem.
    Khi nào chị lấy cũi về thì chị up ảnh lên để em và các mẹ tham khảo chị nhé :P chắc chiều nay em qua đó xem cũi luôn, hì hì ^^ em cám ơn chị
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mẹ mei thấy chất liệu bộ qây cũi thế nào ? nó là hàng gì ? nên mua của sài gòn k nhỉ
    hành xuất khẩu,chất cotton ko quá bí c ah..hàg sg thì e ko biết
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo em có nên mua 2 bộ ko hay mua 1 bộ rồi đặt may một bộ loại chất liệu khác ?
    • 917 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào đây hóng để mua cũi cho con yêu
    fPYQp7
    CHỒNG = HUSBAND: H=Housing (Xây nhà) U=Understanding (Biết điều) S=Sharing (Chia sẻ) B=Buying (Mua sắm) A=And (và) N=Never (Không bao giờ) D=Demanding (Đòi hỏi)
    Lửa thử vàng, vàng thử đàn bà, đàn bà thử đàn ông, đàn ông thử lửa =>ĐÀN ÔNG THỬ ĐÀN BÀ<=
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Theo em có nên mua 2 bộ ko hay mua 1 bộ rồi đặt may một bộ loại chất liệu khác ?
    nên mua trc 1 bộ thôi c ah để xem chất liệu kiểu dáng ntn đã..vs cả nếu có chỗ may thì cũg có thể đặt may 1 bộ theo hình và màu sắc mìh chọn..chứ mua sẵn cũng loanh quanh luẩn quẩn 4-5 mẫu thôi ko có nhiều lựa chọn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 257 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi là mình dự sinh đầu t7 thì bao giờ nên đi mua sắm cho con nhỉ? Mà mình để đợt nóng thế cho con nằm đệm thì sợ nóng mà hình như nằm cũi chỉ có đệm thôi đúng k?
    Gặp em mà không yêu em...
    Yêu em mà không yêu nồng nàn...
    là 2 điều anh không bao giờ làm nổi
    • 917 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Zelly Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi là mình dự sinh đầu t7 thì bao giờ nên đi mua sắm cho con nhỉ? Mà mình để đợt nóng thế cho con nằm đệm thì sợ nóng mà hình như nằm cũi chỉ có đệm thôi đúng k?
    Mình cũng sinh em bé vào t7, mình cũng tính mua thêm 1 chiếc chiếu cho bé để trải lên trên đệm cho bé nằm bạn ạ. Mình thấy mọi người bảo từ tháng thứ 7 trở đi hãy mua sắm đồ cho em bé nhưng mà mình cũng đã mua 1 vài thứ rùi, chắc k sao. :d
    fPYQp7
    CHỒNG = HUSBAND: H=Housing (Xây nhà) U=Understanding (Biết điều) S=Sharing (Chia sẻ) B=Buying (Mua sắm) A=And (và) N=Never (Không bao giờ) D=Demanding (Đòi hỏi)
    Lửa thử vàng, vàng thử đàn bà, đàn bà thử đàn ông, đàn ông thử lửa =>ĐÀN ÔNG THỬ ĐÀN BÀ<=
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nói chung là cứ sắm dần dần chứ cũng chẳng cần biết lúc nào nên mua. Mấy tháng đầu thì em hay nhăm nhe đi xem hàng các chị thanh lý lại rồi đi xin đồ của các chị con lớn. Tầm 2 tháng cuối bắt đầu xem lại mình còn thiếu gì rồi đi mua bổ sung.
    Các mẹ vẫn rải chiếu cho con nằm cũi mùa hè mà chị. Chiếu cói cũng có kích cỡ của cũi đấy. Hoặc nếu phòng chị có điều hòa thì mùa hè vẫn cho con nằm đệm đc mà.
    • 882 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Vẫn nằm đệm đc mà c. Tùy vào loại đệm gì thôi. E cũg đẻ t7 đây. Hx, nhưng giờ thì chưa nên mua đồ cho con đâu.
    Kkc : 22/10/12
    2 vạch : 21/11/12
    13w4d : w ~ 72gr, crl ~ 76mm ... 17w2d : w ~ 208gr, fl ~ 24mm ... 23w1d : w ~ 602gr, fl ~ 38mm ... 29w3d : w ~ 1523gr, fl ~ 53 mm ... 32w: w~1791gr, fl ~ 59mm ... 34w2d : w ~ 2600gr, fl ~ 64mm ... 36w2d : w ~ 2750gr, fl ~ 68mm ... 37w3d : w ~ 3300gr, fl ~ 71mm ... 38w3d : w ~ 3680gr, fl ~ 75mm, 39w3d : 3700gr, fl ~ 73mm
    28/7/2013 : nb 3,7kg, 51cm
    • 1,392 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó cho mình xin cái địa chỉ nha.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5