TIN TÀI TRỢ.

Xin hỏi về vấn đề quan hệ tình dục khi mang thai ...Mong giúp đỡ

• 4 Lượt chia sẻ
  • 7.55K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình mới mang thai đc hơn 2 tháng ... Trước đây 1 tuần vợ chồng mình quan hệ 3 lần ... Nhưng giờ mình có thai thì lên quan hệ tình dục mấy lần 1 tuần ...Mong các bạn giúp đỡ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,483 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

miễn là c qh nhẹ nhàng và ko đè bụng lên baby thì ko sao đâu ah,c phải xem sức khoẻ của mình đến đâu,nếu khoẻ thì ko ảnh hưởng gì,còn nếu trong ng c đã yếu sẵn thì nên kiêng sẽ tốt hơn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 638 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

nếu sk ko vấn đề gì thì cứ bt thôi :Battin ey:,không có chuẩn là mấy lần đâu :Laughing:
    • 448 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hi, em cũng có thắc mắc như bạn chủ topic nhưng mà xí hổ chả dám mở chủ để
    Em bây h bầu hơn 3 tháng rùi, vợ chồng cứ như ăn phải cái gì ấy,, rất muốn gần nhau mà lại sợ ảnh hưởng tới con. Chồng bảo vợ thế và vợ cũng gật, híhí. Thế là ko ai bảo ai tự động kiềm chế cái sự sung sứong của mình, hôm nào ko chịu được thì mới...
    Chồng còn hỏi vợ là em phải kiêng đến tháng mấy:Sad: Tụi em có con lần đầu nên mọi thứ mới mẻ và lạ lẫm lắm. Tất cả dành cho con bố mẹ chịu 1 chút cũng cam
    Nhưng mà các mẹ có kinh nghiệm rùi, chia sẻ với tụi em xem như thế có tốt ko và nếu có thể thì nên quan hệ như thế nào :Thinking:
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Chả cần kiêng gì hết, trừ khi mẹ yếu, có dấu hiệu động thai... miễn là nhẹ nhàng là được.
    Mà cái này có topic rùi mà.
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Ùi nói thật 2vc mình, trước khi mình có bầu ngày nào cũng chiến đấu, hoặc ko thì tuần cũng 4,5 lần, khi mình có bầu rồi thì cũng hơi nghén và mệt nên xuống tuần 2-3 lần.
    từ tháng thứ 5 đến h còn 2lần/tuần. MÌnh thì ko có cũng thèm, nh vừa mệt vừa lười, có ox buồn buồn 1 chút nh cũng okie mà!
    Bạn nên tuỳ theo sức khoẻ của mình thôi, chứ ko phải tính toán số lần chính xác làm ji, và có nên giảm hơn so với thời gian trước. Đến 2 tháng cuối thì ít ít thôi.
    Ngoài ra lưu ý chỉ định của b/s đối với tình trạng mang thai của mình có phải kiêng ko, b/s ko nhắc nhở ji đặc biệt thì ko sao đâu. Hì hì có khi kiêng quá klaij khó đẻ ý chứ :Battin ey::Battin ey:
    4Mnup7
    • 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic Trước vợ chồng mình 3-4 lần / 1 tuần ... giờ nhiều khi chỉ 2-3 lần nhưng đấy là do mình có ý và mở đầu trước còn ko thì anh ý chỉ đòi hỏi 1 lần hoặc thậm chí 2 tuần mới đòi hỏi ... Anh ý sợ động thai rùi sợ ko tốt.Mình thì theo dõi nhiều sách báo và bạn bè đi trước mọi người bảo vẫn quan hệ đc bình thường ... lần quan hệ gần đây nhất do mình đòi hỏi ... tức nhiên anh ý cũng ko kiềm chế đc khi mình có ý mở đầu nhưng xong 1 cái anh ý ôm mình và hỏi : "Em còn trẻ con lắm , em có thương con ko ". Thực sự mình ko biết trả lời thế nào,mình rất khó xử và nhiều khi hơi buồn . Mà mình là phụ nữ đòi hỏi và chủ động nhiều cũng thấy nản và chả có hứng thú vì cảm giác anh ý luôn suy nghĩ lo lắng trước và sau khi quan hệ .Mà xong 1 cái lúc nào anh ý cũng lo lắng và có lúc hỏi mình ko sợ à ... hay là ko lo lắng à...mình mới là 1 người mẹ rùi hỏi vậy mình thấy tội lỗi cứ như 1 bà mẹ ko thương con và 1 phụ nữ ko biết lo xa vậy ... mình bùn lắm mà ko biết thay đổi cách suy nghĩ của anh ý như thế nào
    • 220 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chồng bạn buồn cười nhỉ. Vậy thì bạn cho anh ý đọc nhưng bài báo, những tài liệu mà bạn đã đọc đi. 2 vc khoẻ manh, trộm vía con phát triển bình thường thì làm sao phải kiêng cơ chứ.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu em bé khoẻ và trước đây k bị động thai hay tình trạng gì tương tự thì cứ thoải mái. Lúc đầu mình cũng sợ. Nhưng hồi 7w đi khám lần đầu, mình nghe được bsỹ nói với 1 chị bụng to rồi là vì chị ý kiêng từ lúc mang bầu nên tử cung k quen co bóp và sẽ gây ra khó đẻ :Thinking: Thế nên, từ đầu tới giờ mình cứ tằng tằng. Chẳng có vấn đề gì cả. Miễn là nhẹ nhàng chứ đừng... hùng hục or đè bẹp lên con là được :Battin ey: Mà 3 tháng cuối bọn mình có khi còn nhiều hơn ý mà bé con cũng đã chịu chui ra đâu :Worried: :LoveStruc: Tội gì mà phải "kìm hãm cái sự sung sướng" lại hả các mẹ? :Laughing: :Rose:
    qClep7
    wzhqp7
    • 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cũng cho đọc rùi nhưng mà anh ý chỉ đọc có mỗi vài dòng là thôi mà đọc xog vẫn giữ nguyên quan điểm suy nghĩ của mình... hic chán nản cực kỳ luôn mà bạn bè anh ý ai cũng lấy vợ đẻ con khoẻ mạnh cả rùi mà chả hiều sao anh ý ko tham khảo đi ... ông này chắc hâm quá . nản thế ko biết ...
    • 171 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi hi! Thấy huyenanh8x giống mình quá đi thôi. Chồng mình cũng vậy đó. Có khi mình gợi ý tới nơi tới chốn rồi mà con quay mặt đi làm nhiều lần mình ức phát khóc cả lên ý. Mình nói bao nhiêu lần là ko sao, ko ảnh hưởng j đến con mà anh ấy chẳng nghe, còn nói là :" Sao lại ko ảnh hưởng, đi xe sóc 1 tý còn đau bụng huống chi cứ...hùng hục". Híc híc! Mình nói em đọc trên mạng, tham khảo sách báo mọi nguời nói là ko vấn đề j mà. Ông ấy cũng nói anh cũng đọc trên mạng, mọi người nói ko nên. :Sigh:. Chẳng biết nói thế nào nữa. Nhưng bây giờ nói mãi cũng xuôi xuôi rồi, với lại mấy lần xxx thấy con ko phản ứng j nên bố cũng yên tâm:Laughing:. Hôm qua còn chủ động gạ gẫm mẹ chứ.:RaisedEye
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathangtu428 Xem bài viết
    Hi hi! Thấy huyenanh8x giống mình quá đi thôi. Chồng mình cũng vậy đó. Có khi mình gợi ý tới nơi tới chốn rồi mà con quay mặt đi làm nhiều lần mình ức phát khóc cả lên ý. Mình nói bao nhiêu lần là ko sao, ko ảnh hưởng j đến con mà anh ấy chẳng nghe, còn nói là :" Sao lại ko ảnh hưởng, đi xe sóc 1 tý còn đau bụng huống chi cứ...hùng hục". Híc híc! Mình nói em đọc trên mạng, tham khảo sách báo mọi nguời nói là ko vấn đề j mà. Ông ấy cũng nói anh cũng đọc trên mạng, mọi người nói ko nên. :Sigh:. Chẳng biết nói thế nào nữa. Nhưng bây giờ nói mãi cũng xuôi xuôi rồi, với lại mấy lần xxx thấy con ko phản ứng j nên bố cũng yên tâm:Laughing:. Hôm qua còn chủ động gạ gẫm mẹ chứ.:RaisedEye
    Hic hic, mẹ này giống mình. Từ hồi 5tháng tới giờ 2w/lần, mình cũng nghĩ lung tung là chắc chồng ăn phở ở ngoài rồi, đến lúc hỏi khéo thì chồng khai là thấy bụng vợ to rồi nên cứ sợ sợ...vì vc mình mất bé đầu nên lần này làm gì cũng sợ :Sad::Sad::Sad:
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • 222 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Úi zời, em đang bức xúc vụ này. ông xã em còn chơi toàn với mấy ông bạn có vợ sảy thai, hoặc lấy nhau gần chục năm mới có thai. Thế nên khi hỏi ý kiến mấy ông đó thì ông nào cũng một mực khuyên chồng em "phải kiêng phải kiêng". Sao đen cho em thế cơ chứ, mấy ông bạn chồng toàn mấy ông có kinh nghiệm đau thương về vấn đề này, nên thành ra đến lượt em chịu trận oan. Trong khi em thì thấy cơ thể khoẻ mạnh, không ra huyết, không ra máu (trộm vía), thế mà tự dưng lại phải làm "gỗ đá" trong suốt thời gian mang thai. Đôi khi gây ra chuyện trong giấc ngủ tự động bị kích thích, thế còn mệt hơn ý chứ. Sao mấy ông chồng thời nay đều trở nên ngoan đạo thế nhỉ. Em cứ tưởng mình chồng em thế, ai ngờ hehehe. Nhưng nói thế thôi, chứ cũng có đôi ba lần xxx rồi, cũng chưa thấy có vấn đề gì (trộm vía một nghìn lần) :=)))
    • 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chỉ mong ông chồng nghĩ và hiểu cho đúng chứ thê này khổ chết...mình là phụ nữ còn bức bối như thế thử hỏi mấy ông chồng ngoan đạo thật hay lấy lí do ra ngoài ăn phở ... vừa đc của lạ lại vừa ko ảnh hưởng đến con thân yêu lại vừa giải toả bức súc ... Mình chỉ lo đến lúc thế thì mình buồn lắm
    • 2,992 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Nhà Thỏ lại ngc lại. Thỏ tòan từ chối thôi vì không biết sao AĐ kho cong ah nên không có hứng quan hệ, dùng gel thì ảnh hưởng đến con.Đọc hướng dẫn chả thấy nhắc nhở gì kiêng với PN có thai cả. Vậy nên vc nằm đấu khẩu với nhau rồi ngủ :Laughing: (tòan đấu khẩu chuyện bao đồng kg thôi ). Ox dạo này càng khổ vì Thỏ nhờ bôi kem chống rạn mà , hôm nào bôi xong cụng dzụ dzỗ nhưng khô như sa mạc nên thôi.Chẹp!

Không biết có phải dạo này Thỏ chuyển qua dùng sữa tắm tinh dầu kg nữa :mad:.
    oApdoApdp7

1YPT1YPTp7
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenanh8x Xem bài viết
    chỉ mong ông chồng nghĩ và hiểu cho đúng chứ thê này khổ chết...mình là phụ nữ còn bức bối như thế thử hỏi mấy ông chồng ngoan đạo thật hay lấy lí do ra ngoài ăn phở ... vừa đc của lạ lại vừa ko ảnh hưởng đến con thân yêu lại vừa giải toả bức súc ... Mình chỉ lo đến lúc thế thì mình buồn lắm
    Nhà em trộm vía đến giờ vẫn tuần 3 lần đều đều, lúc đầu cũng định kiêng nhưng mới cưới... kiêng sao được rooling: thế là...:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 477 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nkphuong1984 Xem bài viết
    Úi zời, em đang bức xúc vụ này. ông xã em còn chơi toàn với mấy ông bạn có vợ sảy thai, hoặc lấy nhau gần chục năm mới có thai. Thế nên khi hỏi ý kiến mấy ông đó thì ông nào cũng một mực khuyên chồng em "phải kiêng phải kiêng". Sao đen cho em thế cơ chứ, mấy ông bạn chồng toàn mấy ông có kinh nghiệm đau thương về vấn đề này, nên thành ra đến lượt em chịu trận oan. Trong khi em thì thấy cơ thể khoẻ mạnh, không ra huyết, không ra máu (trộm vía), thế mà tự dưng lại phải làm "gỗ đá" trong suốt thời gian mang thai. Đôi khi gây ra chuyện trong giấc ngủ tự động bị kích thích, thế còn mệt hơn ý chứ. Sao mấy ông chồng thời nay đều trở nên ngoan đạo thế nhỉ. Em cứ tưởng mình chồng em thế, ai ngờ hehehe. Nhưng nói thế thôi, chứ cũng có đôi ba lần xxx rồi, cũng chưa thấy có vấn đề gì (trộm vía một nghìn lần) :=)))
    Trùi ui, khổ thân các bà mẹ quá ! hihi... Các chị có kinh nghiệm thường bảo phụ nữ có bầu thường có nhu cầu nhiều hơn (hix... tất nhiên không phải ai cũng thế). Khi mình mới có bầu không biết nên ngày nào cũng chiến đấu. Đến khi biết cũng được 2 tháng rồi thì bố nó cũng giống bố của các bé nhà mình là kiên quyết "chay tịnh" để bảo vệ con. Với lại bố cháu còn bảo "nghĩ con đang nằm trong bụng cứ thấy hãi hãi, sợ mình làm tổn thương con" - các mẹ bảo nghĩ thế rồi thì còn đâu tinh thần...hichic. Mẹ cháu nhiều khi vừa chán lại vừa tức. Thế là mẹ cháu đi hỏi bác sĩ. Chị bác sĩ cười bảo, chỉ khi nào em không khoẻ mới phải nhịn thôi. Chị ấy cũng vui tính nên bảo "Chị có 2 đứa rồi đây này, vợ chồng khi có bầu vẫn sinh hoạt đều đặn. Mà vợ chồng em mới cưới, chồng nó nằm cạnh mấy tháng không được làm gì thì nó chịu thế nào được. Thỉnh thoảng phải cải thiện để nó đỡ ra ngoài tìm của lạ chứ". hihi mình nghĩ cũng đúng. Nhưng bác sĩ dặn nên sinh hoạt nhẹ nhàng, nhất là trong 3 tháng đầu (thai còn yếu) + tư thế khi sinh hoạt thì ưu tiên cho vợ được ở trên :Laughing:+ đồng thời phải tuyệt đối chay tịnh khi bước sang tháng thứ 9 (dễ gây vỡ ối sớm). Bố cháu phải nghe bác sĩ nói mới tin cơ. Thế nên, các mẹ về quán triệt với bố của các bé thế nhé. Mà các mẹ phải bảo các bố thêm nữa là khoa học đã chứng minh sự hưng phấn của phụ nữ trong thời gian mang bầu cũng tốt cho thai nhi vì khi ấy tinh thần phấn trấn, và không bị ức chế lâu. Chúc các bố các mẹ có những phút giây hạnh phúc, thoải mái nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng rồi,mẹ nó cứ thoải mái đi nêú thấy sk tốt,mình thì từ lúc có thai đến bây giờ (5 thang) thì vẫn đều đặn suốt. Nhiều lúc Ô.X còn nói: coi vậy mà BX "khỏe" thiệt. vì mình nhỏ xiú con hà(lại ốm nưã chứ!) nhưng phải nhẹ nhàng, tránh tiếp xúc lên vùng ngực, bụng là ok.Mẹ nó "thử" đi, ko sao đâu!!!có khi mình còn có cảm giác hơn khi chưa mang thai nữa í !!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 477 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Quên dặn các mẹ, bsĩ cũng nhắc nên tránh kích thích vào "nhũ hoa", vì tác động này sẽ gây co bóp tử cung. Các mẹ nhớ rỉ tai ông xã nhé! :Battin ey:
    • 1,538 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Chuyên mục đã có topic về đề tài này. Đề nghị bạn tham khảo hoặc post tiếp trong các topic có sẵn trong MỤC LỤC nhé