TIN TÀI TRỢ.

Xin cá mẹ hãy giúp mẹ con em với! Em mong sớm nhận được lời khuyên từ các mẹ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin các mẹ hãy giúp mẹ con em với!!!! Em đang rất đau khổ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 607 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thế mevabeChip có chuyện gì thế?Muốn mọi ngườ giúp mà sao không nói gì vậy T_T
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweethoney Xem bài viết
    Thế mevabeChip có chuyện gì thế?Muốn mọi ngườ giúp mà sao không nói gì vậy T_T
    Bạn ơi! Mình đã gửi rồi mà! Bạn xem bài "Em có thai hơn 7 tuần nhưng chắc là thai lưu" đó. Mình cám ơn bạn lắm lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã nói rồi mà. 7 tuần chưa có vẫn chưa gọi là tuyệt vọng đâu. Mình cũng như bạn, động thai rồi có nang buồng trứng, rồi có kháng thể rubella... nhưng con mình vẫn khỏe này.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

quan trọng là phải có niềm tin. Đó là sức mạnh vô hình đấy. Cầu chúc những điều tốt đẹp sẽ đến với 2 mẹ con.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cam on ban nhieu lam. VO chong minh van dang co hy vong va dang dat niem tin vao mot phep mau nhiem nao do se xay ra voi me con minh. Mong cac ban hay cung minh cau nguyen nhe.
    • 5,253 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, đừng lo lắng quá cũng ảnh hưởng đến con đấy. Hồi mình có bầu 8 tuần cũng chưa nghe thấy tim thai, mà ở nước ngoài phải đặt lịch hẹn đến tuần 11 mới được đi siêu âm chứ k như ở nhà mình cần là siêu âm được ngay đâu. Lúc đó mình cũng lo lắng nhưng tự động viên mình mọi chuyện sẽ ổn. Đến tuần 11 thì mọi việc ổn cả, cảm ơn trời. Vì thế mình khuyên bạn đừng quá lo lắng. Bạn nên đến bệnh viện hoặc phòng khám bác sỹ nào giỏi kiểm tra lại xem, còn nước còn tát mà, nhiều khi bác sỹ cũng nhầm lẫn đó. Cầu mong cho 2 mẹ con bạn bình an:Rose:
    1121136 event
    • 356 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Đừng quá lo lắng bạn nhé, chị bạn mình 8 tuần cũng chưa có tim thai, cũng khóc lóc ầm ĩ, giờ bé con chị ấy hơn 8 tháng rồi, kháu khỉnh lắm. Bạn giữ sức khỏe, ăn uống nhiều vào, giữ tâm lý vui vẻ lạc quan, sẽ ổn thôi mà bạn.

TemP
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo lắng quá, hồi con mình được hơn 8 tuần mới nghe thấy tim thai đó, mà hồi đó lúc được gần 6 tuần mình cũng bị ra máu đen, bs phải cho uống thuốc và phải nằm im trên giường 3 tuần liền. 3 tuần đó với mình quả là rất dài, nhưng mình cũng đã tự nhủ phải có niềm tin là con sẽ ở lại với mình. Cuối cùng thi mọi việc ổn cả rồi. Cố gắng lên mẹ nó nhé!
    • 119 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế m,ẹ chip đi khám lại chưa,có kết quả gì báo cho mọi người biết liền nhé,đừng quá lo buồn mà ảnh hưởng đến sức khỏe:Rose::Rose::Rose:
    • 1,674 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tin_mum Xem bài viết
    Mẹ nó đừng lo lắng quá, hồi con mình được hơn 8 tuần mới nghe thấy tim thai đó, mà hồi đó lúc được gần 6 tuần mình cũng bị ra máu đen, bs phải cho uống thuốc và phải nằm im trên giường 3 tuần liền. 3 tuần đó với mình quả là rất dài, nhưng mình cũng đã tự nhủ phải có niềm tin là con sẽ ở lại với mình. Cuối cùng thi mọi việc ổn cả rồi. Cố gắng lên mẹ nó nhé!
    Nghĩ lại hồi em 11 tuần mới thấy hết hồn. Lúc 6 tuần đi siêu âm thì thấy đã có túi phôi trong buồng tử cung. Thế là ung dung đi chơi khắp nơi, chẳng biết gì đến cái chuyện phải nghe tim thai hay làm sao cả. Đến tuần thứ 11 mới nghe một anh ở cơ quan mới có em bé nói các mốc quan trọng đi siêu âm, thế là tá hỏa đi siêu âm thì đã thấy 1 em bé rất đáng yêu tim đập rất nhanh trong bụng mẹ rồi.
    Thế là từ ngày đó, mẹ cháu rất chăm chỉ vào thăm các bác để biết các thông tin liên quan, Trộm vía con em phát triển bình thường và tốt.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ! Con em đã không ở lại với vợ chồng em rồi. Em đã bị sẩy rồi, hiện giờ em đang rất buồn và đau khổ vì đây là lần thứ hai em bị sẩy rồi. Cám ơn các mẹ đã quan tâm và chia sẻ với em.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin được chia sẻ với mẹ nó! Nắm tay mẹ nó thật chặt nhé, đừng nghĩ ngợi nhiều quá mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Giờ điều mà mẹ nó cần làm là hãy cố gắng nghỉ ngơi, bồi bổ sức khỏe thật tốt để chuẩn bị chà đón con nữa chứ.
    Mình rất hiểu tâm trạng mẹ nó vì mình đã từng chứng kiến chị bạn mình lấy chồng 4 năm mà vẫn ko thể có được một mụn con vì cứ được vài tuần thì bé lại rời bỏ ba mẹ. Sau đó chồng chị ấy đã mua yến sào về cho vợ tẩm bổ và hai vợ chồng lại kiên trì chạy chữa, ơn trời, giờ anh chị ấy đã có 1 nhóc hơn 1 tuổi kháu khỉnh lắm. Mong mẹ nó mau hồi phục sức khỏe và nhanh chóng có tin vui nhé!:Rose: :Rose:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e lúc 7 tuần cũng chưa có tom thai và chưa có túi gì đó, lúc ấy bsi cũng bảo phải theo dõi ko có nguy cơ phải bỏ e lo lắm ko ngủ được chờ mãi đến 9 tuần đi khám lại mới có tim thai các mẹ ạ, bg con e được 5 tháng rồi mọi việc đều ổn cả nên mẹ nó đừng lo nhé