TIN TÀI TRỢ.

Vừa uống sữa bà bầu vừa uống vitamin tổng hợp có được không?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Tốt nhất là chọn cho mình 1 bác sĩ sản khoa có thể theo dõi cho mình từ đầu đến cuối thai kỳ. Và trong thai kỳ luôn luôn sắp xếp thời gian để đi khám thai theo đúng lịch hẹn của bác sĩ để có thai kỳ khỏe mạnh nhất.
    Mình phải nói là tuân thủ đúng hẹn luôn ý, kiểu như đúng hẹn lại lên, hihi. Đối với bản thân nhiều khi còn lơ là không để ý chứ khi có bé rồi là phải kỹ hơn.
    Ba nhóm dưỡng chất vàng cho thai kỳ khỏe mạnh đây các mẹ, tham khảo thêm nhé, nguồn từ Dielac Mama Gold nè:
    Bổ sung Sắt giúp mẹ bầu thoát khỏi nỗi lo thiếu máu
    Bổ sung Canxi cho bé hệ xương chắc khỏe
    Bổ sung Chất xơ Sc-FOS giúp giảm táo bón

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Mình phải nói là tuân thủ đúng hẹn luôn ý, kiểu như đúng hẹn lại lên, hihi. Đối với bản thân nhiều khi còn lơ là không để ý chứ khi có bé rồi là phải kỹ hơn.
    Ba nhóm dưỡng chất vàng cho thai kỳ khỏe mạnh đây các mẹ, tham khảo thêm nhé, nguồn từ Dielac Mama Gold nè:
    Em còn thấy sữa bầu Dielac Mama Gold có vị dễ uống chứ nếu sữa bầu mà nhiều chất nhưng khó uống thì chắc em cũng xin chào thua
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocochacha Xem bài viết
    sữa bà bầu thì hàm lượng các chất thiếu yết tương đương với 1 viên vitamin tổng hợp nhưng hàm lượng calo cao hơn nên nhiều bà bầu tăng cân nhanh và nhiều. Bạn chỉ cần uống vitamin tổng hợp kết hợp với sữa tươi, sữa chua hoặc sữa đậu nành là đủ. Mà viên procare hiện nay k đc các mẹ tin dùng nhiều nữa do nó quảng cáo xuất xứ Úc nhưng chẳng thể tìm thấy ở Úc. Bạn có thể tìm hiểu thêm về các viên vitamin tổng hợp khác mà các mẹ hiện nay đang ưa chuộng như Elevit, Prenatal DHA - Natrue Made. Vc bạn k nên lo lắng quá, nhiều e bé đến tháng cuối cùng mới tăng cân mạnh. Ăn uống nhiều mà con k hấp thu được lại chỉ béo mỗi mẹ thôi đấy. Nếu cần nên tư vấn thêm bác sĩ về chế độ dinh dưỡng cho yên tâm nhé.
    đồng ý với mom này
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Bé nhỏ so với tiêu chuẩn đúng là cũng cần lưu ý lại chế độ ăn uống của mẹ đấy mẹ nó ạ. Mẹ nó nên tích cực uống sữa bầu, hồi bầu mình cũng uống cả sữa bầu và vitamin, ko sao cả mẹ nó ạ.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Vậy là mẹ nó chuẩn rồi nhé. Kiểm tra thai định kỳ và kiểm tra thai ngay khi thấy có khác biệt nhé các mom.
    =>> Những dấu hiệu bất ổn của thai, chia sẻ cùng các mẹ lưu ý:
    Dấu hiệu thai nhi bất ổn trong ba tháng cuối thai kỳ:
    . Ngực không còn căng tròn
    . Cân nặng thay đổi bất thường. Nếu thấy cân nặng của mình bị giảm sút, mẹ bầu cần lưu ý ngay vì có khả năng trẻ đã ngừng phát triển khi còn trong bụng mẹ.
    . Tiểu ít hoặc không buồn tiểu. Tiểu ít là dấu hiệu cho thấy cơ thể của bạn chưa nạp đủ lượng nước cần thiết để duy trì hoạt động mỗi ngày.
    . Nôn ói quá nhiều, hơn 2-3 lần/ngày hoặc vừa nôn vừa cảm sốt nhẹ
    . Da mẫn ngứa, đổi màu vàng trên diện rộng và ở những nơi đáng lưu ý như vùng bụng, lòng bàn tay hay ngón chân. Bên cạnh đó, nếu bị vàng da nhẹ, hãy đến ngay bệnh viện để kiểm tra chức năng gan. Nguy cơ nhiễm hội chứng ứ mật intrahepati dẫn đến ngạt thai, sinh non, thai chết lưu hoàn toàn có thể xảy ra, gây nguy hại đến sức khỏe cả mẹ và bé.
    . Thai máy bất thường. Nếu thai máy bất thường, thai nhi chuyển động bất thường hay tốc độ chuyển động tăng giảm đột ngột, rất có thể trẻ đang bị thiếu oxy. Hãy thường xuyên dõi theo từng giai đoạn phát triển của thai nhi để đảm bảo sức khỏe tốt nhất cho thai nhi.
    . Chảy sữa kèm theo đau bụng và chảy máu âm đạo
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Hồi có bầu thằng cu có lẽ là mình đã hơi tham với tâm lý "Thừa còn hơn thiếu" nên mình đã vừa uống sữa vừa uống vitamin. Giờ trao đổi với các mẹ, ngộ ra nhiều điều rồi nè!
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Em còn thấy sữa bầu Dielac Mama Gold có vị dễ uống chứ nếu sữa bầu mà nhiều chất nhưng khó uống thì chắc em cũng xin chào thua
    Đúng là sữa Dielac Mama Gold dễ uống thật. Mình cũng kinh qua nhiều loại lắm nè mà cuối cùng chốt được mỗi Dielac Mama Gold thôi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong thai kỳ và cả sau khi sinh, mẹ luôn phải bổ sung canxi và sắt. Nên kể cả uống sữa bầu, ăn uống đầy đủ, các mẹ vẫn nên uống thêm canxi và sắt để tránh loãng xương và thiếu máu sau này nhé.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Ăn uống điều độ hợp lý cho con có đủ chất dinh dưỡng mẹ nó ạ. Uống sữa bầu là cách thức dể nhất và ok nhất để cho con nguồn dinh dưỡng dồi dào đó mẹ nó. Ngoài ra thời kỳ bầu mẹ nó cũng chăm chỉ làm các loại sinh tố, ăn nhiều rau củ quả, con sau này vừa có hệ tiêu hóa khỏe mạnh vừa đẹp da nữa đấy.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng vừa uống sữa bầu vừa uống vitamin nè mẹ nó. Thực ra các mẹ không nên quá lo lắng về việc thừa hay thiếu chất, mà tùy cơ thể người mẹ , cố gắng ăn uống cho hợp lý là được chứ ko cần ăn uống quá nhiều. Giai đoạn mang thai, cơ thể con đang hình thành trong mẹ, nên mẹ cần khỏe mạnh để vượt qua những mệt mỏi. Chú ý đừng ăn nhiều chất béo, chất ngọt dễ làm mẹ béo mà cũng ko tốt cho con nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong thai kỳ đúng là mệt mỏi thật đấy các mẹ ạ. Em vừa cấn bầu là bắt đầu bị nghén, sau đó người tăng thân nhiệt 1 cách rõ rệt. May mà uống được sữa bầu nên cũng vượt qua thai kỳ ngoại mục với các chỉ số của cả mẹ và con đều ok. Mình tin tưởng sữa bột Dielac Mama Gold vì vừa dễ uống vừa bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ, các chất DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi.
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Đúng là sữa Dielac Mama Gold dễ uống thật. Mình cũng kinh qua nhiều loại lắm nè mà cuối cùng chốt được mỗi Dielac Mama Gold thôi đấy.
    mà Dielac Mama Gold còn có loại cải tiến dành cho các mẹ bầu Việt kém ăn nên thực sự là cần thiết. Như mình bầu bì cũng mệt mỏi, chả thiếu ăn gì, lại bầu đúng mùa nóng nên cơ thể càng thêm đuối
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hệ thần kinh thai nhi hình thành và phát triển rất nhanh trong suốt thai kỳ nên mẹ nào cũng chú ý bổ sung đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu như Axít Folic, DHA, Cholin, Sắt, Iốt … rất quan trọng cho cả mẹ và thai nhi. Nếu mẹ nó cũng hợp sữa Dielac Mama Gold thì cứ tuân thủ uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng, ngoài ra còn tăng thêm 30% DHA, 15%Canxi và 60% Vitamin D3 cùng 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn này.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trong sữa bầu thì có tất cả các loại chất, vitamin, canxi, axit folic, DHA ... cần thiết cho mẹ và bé rồi. Sắt và canxi là 2 thứ cần đặc biệt chú ý mẹ bầu phải bổ sung, có thể uống thuốc bổ có sắt và canxi vì trong cả thai kỳ mẹ sẽ rất dễ bị thiếu máu dẫn đến hoa mắt chóng mặt, canxi thì chuyển hóa sang cơ thể con nên mẹ cũng rất dễ bị loãng xương, đau mỏi... Sữa Dielac Mama Gold mình uống có bổ sung thêm 15% canxi và rất nhiều loại dưỡng chất thiết yêu nên trộm vía mẹ khỏe con khỏe rất ok mẹ nhé.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4