TIN TÀI TRỢ.

Vừa uống sữa bà bầu vừa uống vitamin tổng hợp có được không?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 41.6K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,003 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui được quá đi chứ chủ top ơi. Sữa là cung cấp đa dạng các chất nhưng ngày uống 1-2 ly thì vẫn chưa đủ cung cấp canxi, fe, magie, cu...các kiểu cho cả mẹ và thai nhi đâu nên uống thêm procare là đúng rồi. Còn về việc uống sữa bầu mẹ có tăng kg nhiều ko thì còn tùy xem mẹ nó uống loại nữa nào nữa. Như mình từng uống sữa gì ko nhớ nữa cứ tăng cân vèo vèo xong chuyển sang Dielac mama Gold thì lại ngon lành, tăng dần đều ko béo mẹ mà con trộm vía lắm lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,003 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Cũng chính vì biết cơ thể mình hấp thụ khá tốt nên mình chỉ chọn 1 trong 2 thứ, chứ k kết hợp cả 2. Vitamin và sữa bầu thì mình chọn sữa bầu, và đặc biệt tin dùng Dielac Mama Gold, vì trong thành phần sữa có cung cấp đầy đủ các dưỡng chất quan trọng cho thai nhi, đặc biệt là axit folic và DHA, rất quan trọng cho phát triển trí não.
    Em đọc cái chỗ này là thấy mê Dielac mama Gold luôn nè chị: Với hương vị thơm ngon và phù hợp với khẩu vị của mẹ trong giai đoạn mang thai, sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Tâm lý mà cứ là thuốc dù là thuốc bổ cũng không bằng được những chất mình ăn hàng ngày. Nên nếu ăn được là cách tốt nhất không phải lợi dụng đến thuốc nữa. Con tăng cân hay không tăng cũng còn phụ thuộc và cơ địa của từng mẹ hấp thụ mà. Nhưng kinh nghiệm mẹ 2 con thì mình thấy tốt nhất vẫn là ăn và uống đầy đủ con sẽ có cân nặng từ 3kg trở lên.
    Biết là như thế nhưng có những loại vitamin, khoáng chất lại rất khó hấp thu qua thực phẩm hay nhiều loại mất đi dinh dưỡng khi gặp nhiệt độ cao. Chưa kể việc lựa chọn thực phẩm sạch giờ cũng là cả 1 vấn đề nan giải. Ăn tươi mới đảm bảo dinh dưỡng mà lại lo thực phẩm không sạch. Ăn chín thì thực phẩm đã mất chất.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Em đọc cái chỗ này là thấy mê Dielac mama Gold luôn nè chị: Với hương vị thơm ngon và phù hợp với khẩu vị của mẹ trong giai đoạn mang thai, sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi.
    Phải nói thêm là Dielac Mama gold bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh nữa chứ.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì các mẹ có uống sữa bầu hay uống thêm thuốc bổ sung vitamin, DHA, sắt, canxi cũng phải khoa học, tốt nhất nên uống cách thời gian từng loại chứ đừng uống ào ào cả một lúc nha, như thế là không tốt đâu
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Theo mình thì các mẹ có uống sữa bầu hay uống thêm thuốc bổ sung vitamin, DHA, sắt, canxi cũng phải khoa học, tốt nhất nên uống cách thời gian từng loại chứ đừng uống ào ào cả một lúc nha, như thế là không tốt đâu
    Thôi nếu phải chọn giữa vitamin và sữa thì mình sẽ chọn sữa vì vitamin thì chỉ bổ sung vitamin trong khi sữa ngoài vitamin thì còn các dưỡng chất cần thiết khác và bổ sung cả dinh dưỡng thiếu hụt cho mẹ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì không nên vừa uống sữa bầu và vừa uống vitamin bầu. Chỉ nên uống 1 trong 2 cái thôi, trừ trường hợp thai bé, cần bổ sung thêm nhiều vitamin, canxi, dưỡng chất thì mới nên dùng cả 2 loại cùng 1 lúc.
    Ồ, theo mình thì các mẹ bầu nên kiểm tra thai định kỳ theo lịch của Bác Sĩ, khi đi khám các mẹ nhờ BS tư vấn giúp cần phải ăn uống thế nào, uống vitamin gì, thuốc gì...... và sử dụng thuốc đúng theo liều lượng BS cho chứ không nên tự mua thuốc bổ sung vitamin hay thuốc gì khác nhé. Nhớ khi mình có bầu chỉ mua và uống theo toa Bác Sĩ thôi, hình như là bổ sung vitamin, canxi, sắt,... và uống sữa bầu mỗi ngày. Không nên lạm dụng thuốc các mẹ bầu nhé.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Biết là như thế nhưng có những loại vitamin, khoáng chất lại rất khó hấp thu qua thực phẩm hay nhiều loại mất đi dinh dưỡng khi gặp nhiệt độ cao. Chưa kể việc lựa chọn thực phẩm sạch giờ cũng là cả 1 vấn đề nan giải. Ăn tươi mới đảm bảo dinh dưỡng mà lại lo thực phẩm không sạch. Ăn chín thì thực phẩm đã mất chất.
    Đấy là chưa kể trong quá trình chế biến thực phẩm cũng bị mất đi chất dinh dưỡng nữa. Rồi các mẹ bầu đi làm ăn cơm trưa ở công ty làm sao đủ chất được, vì vậy mà các mẹ đi làm mang theo một hộp sữa bầu Dielac Mama Gold để uống thêm vào giữa buổi là tốt nhất, gọn mà đầy đủ chất dinh dưỡng.
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi nếu phải chọn giữa vitamin và sữa thì mình sẽ chọn sữa vì vitamin thì chỉ bổ sung vitamin trong khi sữa ngoài vitamin thì còn các dưỡng chất cần thiết khác và bổ sung cả dinh dưỡng thiếu hụt cho mẹ nữa.
    Ý mẹ smile&smile là nếu có bổ sung các viên sắt hay canxi, đồng thời uống thêm sữa bầu thì các mẹ nên giãn thời gian ra chứ không dồn vào một thời điểm để uống đâu vì như thế cơ thể sẽ không hấp thụ được tối đa các chất mà có khi còn gây hại cho sức khỏe nữa
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Ý mẹ smile&smile là nếu có bổ sung các viên sắt hay canxi, đồng thời uống thêm sữa bầu thì các mẹ nên giãn thời gian ra chứ không dồn vào một thời điểm để uống đâu vì như thế cơ thể sẽ không hấp thụ được tối đa các chất mà có khi còn gây hại cho sức khỏe nữa
    Theo như mình biết thì khi uống sữa bầu xong các mẹ để sữa có một thời gian hấp thu cũng như tiêu hóa xong thì hãy uống thuốc hay vitamin gì đấy, chừng khoảng hơn 30 phút đấy ạ.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Mình uống sữa Dielac Mama Gold thấy đầy đủ 28 vitamin và khoáng chất cần thiết theo khuyến nghị cho mẹ và bé rồi nên mình cũng không uống vitamin thêm nữa. Hiện tại mình đang nuôi con bú, vẫn uống sữa bầu để duy trì nguồn sữa dinh dưỡng cho con nên cũng không uống thêm vitamin.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình uống sữa Dielac Mama Gold thấy đầy đủ 28 vitamin và khoáng chất cần thiết theo khuyến nghị cho mẹ và bé rồi nên mình cũng không uống vitamin thêm nữa. Hiện tại mình đang nuôi con bú, vẫn uống sữa bầu để duy trì nguồn sữa dinh dưỡng cho con nên cũng không uống thêm vitamin.
    Đầy đủ rồi mẹ nhỉ, đến 28 vitamin và khoáng chất thì không lo thiếu, ăn uống bình thường là ok rồi, nhiều quá dư cũng không tốt,
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu Dielac Mama Gold công nhận dễ uống thiệt đó, lúc trước em uống mấy loại sữa bầu khác mà thấy khó uống ghê, cảm giác tanh tanh nữa, cuối cùng chọn chuẩn sang sữa bầu Dielac Mama Gold uống được mà mừng lắm, chồng em cũng mừng theo vì vợ có thể uống được sữa á
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Sữa bầu Dielac Mama Gold công nhận dễ uống thiệt đó, lúc trước em uống mấy loại sữa bầu khác mà thấy khó uống ghê, cảm giác tanh tanh nữa, cuối cùng chọn chuẩn sang sữa bầu Dielac Mama Gold uống được mà mừng lắm, chồng em cũng mừng theo vì vợ có thể uống được sữa á
    Vấn đề sữa bầu bây giờ không còn khó chọn nữa hén mẹ Rivermoon2011. Đa số các mẹ hợp với Dielac Mama Gold bởi mùi vị thơm dễ chịu hoặc là uống Dielac Mama Gold thấy đỡ ngán hơn mấy loại khác. Đây chính là điều đầu tiên làm cho các mom có cảm tình và thích loại sữa bầu này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy sữa mà tanh mẹ thử kiểm tra xem thường là sữa đó chứa nhiều sắt, dành cho những bà bầu thiếu sắt đó. Mà nhiều sắt vừa tanh, khó uống lại dễ gây táo bón. Sữa nhiều sắt mà lại không bổ sung chất xơ, mẹ uống táo là chắc luôn.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy sữa mà tanh mẹ thử kiểm tra xem thường là sữa đó chứa nhiều sắt, dành cho những bà bầu thiếu sắt đó. Mà nhiều sắt vừa tanh, khó uống lại dễ gây táo bón. Sữa nhiều sắt mà lại không bổ sung chất xơ, mẹ uống táo là chắc luôn.
    Khi mang bầu sợ nhất là táo bón các mẹ nhỉ. Bụng cứ chướng đầy lên, không tiêu hóa nổi mà lại còn đau, nghĩ tới thôi là mình đã thấy sợ rồi.
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Vấn đề sữa bầu bây giờ không còn khó chọn nữa hén mẹ Rivermoon2011. Đa số các mẹ hợp với Dielac Mama Gold bởi mùi vị thơm dễ chịu hoặc là uống Dielac Mama Gold thấy đỡ ngán hơn mấy loại khác. Đây chính là điều đầu tiên làm cho các mom có cảm tình và thích loại sữa bầu này.
    Em cũng uống Dielac Mama Gold vì sữa đảm bảo nguồn dinh dưỡng cần thiết cho cả mẹ và em bé trọng bụng đó ạ. Thấy các mẹ nhà mình cũng có những review tốt mà mừng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đồng quan điểm với bạn là nếu mình đã uống sữa bầu bổ sung đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho mẹ và con, song song đó có uống thêm thuốc bổ sung do BS kê đơn rồi thì không nên tự ý uống thêm thuốc gì nữa, kẻo nhiều quá lại phản tác dụng.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa mà tanh chắc là so sữa có nhiều sắt đấy ạ. Mà nhiều sắt quá sợ cơ thể hấp thu không hết lại gây táo bón ý.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Ồ, theo mình thì các mẹ bầu nên kiểm tra thai định kỳ theo lịch của Bác Sĩ, khi đi khám các mẹ nhờ BS tư vấn giúp cần phải ăn uống thế nào, uống vitamin gì, thuốc gì...... và sử dụng thuốc đúng theo liều lượng BS cho chứ không nên tự mua thuốc bổ sung vitamin hay thuốc gì khác nhé. Nhớ khi mình có bầu chỉ mua và uống theo toa Bác Sĩ thôi, hình như là bổ sung vitamin, canxi, sắt,... và uống sữa bầu mỗi ngày. Không nên lạm dụng thuốc các mẹ bầu nhé.
    Tốt nhất là chọn cho mình 1 bác sĩ sản khoa có thể theo dõi cho mình từ đầu đến cuối thai kỳ. Và trong thai kỳ luôn luôn sắp xếp thời gian để đi khám thai theo đúng lịch hẹn của bác sĩ để có thai kỳ khỏe mạnh nhất.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4