Vừa biết có thai, bạn nghĩ mình mang thai con trai hay gái?

• 1.2K Lượt chia sẻ
  • 51.1K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Không có gì vui bằng khi biết mình đang mang trong người 1 sinh linh bé bỏng phải k các mẹ? Mình cũng vậy đó, ngay lúc thử que, nhìn thấy lên 2 vạch rõ ràng lòng mình thật lâng lâng và muốn hét toáng lên sung sướng

Mình không nghĩ đến trai hay gái liền mà mình nghĩ thai đôi đi, sinh ra 2 đứa đi hihi, vì mình thích sinh nhiều con lắm, thích sinh 1 lần 2 và 1 lần 3 đứa, tổng lại 5 đứa cho vui nhà vui cửa .

Vậy còn các bà mẹ tương lai nhà mình thì sao? Các mẹ nghĩ đến trai hay gái mình cùng nhau chia sẻ khoảnh khắc hạnh phúc đó nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,339 Bài viết

• 3,339 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lần thứ nhất mang thai, cứ đinh ninh là con trai, vậy mà lòi ra một công chúa.......
    Lần thứ 2, vừa cấn bầu, nhiều yếu tố cả tâm linh, cả khoa học, làm mình cứ chắc mẩm là công chúa, nên đi SA 3 lần BS đều khẳng định trai nhưng mình vẫn ko tin.... Thậm chí có lúc còn nghĩ lần này sẽ 2 đứa, một trai, 1 gái
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi_Lien Xem bài viết
    Lần thứ nhất mang thai, cứ đinh ninh là con trai, vậy mà lòi ra một công chúa.......
    Lần thứ 2, vừa cấn bầu, nhiều yếu tố cả tâm linh, cả khoa học, làm mình cứ chắc mẩm là công chúa, nên đi SA 3 lần BS đều khẳng định trai nhưng mình vẫn ko tin.... Thậm chí có lúc còn nghĩ lần này sẽ 2 đứa, một trai, 1 gái
    Ha ha cuối cùng chúc mừng mẹ nó đủ nếp đủ tẻ nha
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    em thì từ lúc có bầu đều linh cảm con trai
    mơ cũng toàn thấy sinh ra bé trai, cơ mà lần nào sinh ra trông nó cũng như 6,7 tháng í, to đùng ( trộm vía con 1 tỷ tỷ lần)
    hôm kia siêu âm 12w5d thì bác sỹ khám kỹ lắm và phán là trai roài :P
    hihihhii
    bạn em thì lại toàn mơ con gái, thế mờ siêu âm cũng ra trai
    chả biết dư lào mà lần :P
    có bầu em nghén nặng, mụn mọc chi chít, xấu như con vịt con
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

4/10: Ngày rụng trứng :X khởi nguồn yêu thương
    23/10: xuất hiện túi ối :X
    14/11: đầu tiên nghe nhịp đập của con yêu 182l/p; crl 15,2 (8w1d)
    16/12:bpd 21,8;ttd 19,9; aptd: 18,3; fl 8,6; cdxt 8,6; bàn chân: 11.4, dm dg 1,2mm :X nhịp tim 158l
    26/12: bpd 26mm, fl 12,9mm, 52gr ~ 14w1d
    05/01.2014: bdp 33,4mm; fl 16,8mm; ttd 30,9mm; aptd 31,6mm, 96gr con yêu ~ 16w5d
    16/2/14: BDP 53,2; FL 35,8; 467gr :O 22w1d
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em Bau toan nam mo thay con Trai, xoay nhẫn tren bung cug ra con Trai, nhung linh cam cua e lai la con Gai, bung bau thi to , bè chu' k nhon, ca dong ho ai nhin bụng cung phan 100% con Gai, e bau vat vã nghén den gan ngay sinh , mụn noi day nguoi, ngua' ngay phat' dien len duoc....nam ngủ ngieng ben Trai'...24 tuan siu am lòi ra th Cu, ca gia dinh ai cũng giat minh ^^
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Nhiều người ngủ mơ thấy bé giới tính này nhưng khi siêu âm hoặc sinh ra toàn phe giới tính kia k hà hihi. Có thể tiềm thức mình nghĩ gì thì mơ vậy quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 208 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

lúc mình cấn bầu mình chẳng nghĩ gì, con trai hay gái cũng được. mà vác bầu ra ngoài đường ai cũng bảo là con trai, làm chẳng hiểu tại sao. mình với ox thống nhất để giới tính con là bí mật, tới lúc đẻ mới biết. cũng hồi hộp lắm chứ, mà ráng nhịn tới hồi đẻ xong mới biết mình mang con gì hahahaha
    Thâm tình khổ, suốt đời khổ
    Đa tình chỉ vì vô tình mà khổ
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 106 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình vừa cấn bầu lúc 7 tuần đã có linh cảm là con trai (mặc dù cả 2 vc đều thích con gái) và kết quả đúng là con trai.
    mgtWp7

WItCp7

0V3Kp7
    • 336 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_mipu Xem bài viết
    lúc mình cấn bầu mình chẳng nghĩ gì, con trai hay gái cũng được. mà vác bầu ra ngoài đường ai cũng bảo là con trai, làm chẳng hiểu tại sao. mình với ox thống nhất để giới tính con là bí mật, tới lúc đẻ mới biết. cũng hồi hộp lắm chứ, mà ráng nhịn tới hồi đẻ xong mới biết mình mang con gì hahahaha
    cái câu của vợ chồng mẹ này sao mà quen thế ko biết =)) em từ lúc cấn bầu đến lúc 12w chồng toàn bảo : anh cấm em hỏi giới tính của con, anh muốn sau nè đẻ ra sẽ là lần đầu thấy mặt với giới tính của nó ấy thế mà 12w bác sỹ hẹn đi xem giới tính với đm dg, em bảo ko thích biết thì em ko nói đâu khỏi lo, vậy mà còn cố mò vào bằng được để nhìn =)) buồn cười quá đi mất ạ
    vWuCMeDvWuCp7
    IjdIp7

4/10: Ngày rụng trứng :X khởi nguồn yêu thương
    23/10: xuất hiện túi ối :X
    14/11: đầu tiên nghe nhịp đập của con yêu 182l/p; crl 15,2 (8w1d)
    16/12:bpd 21,8;ttd 19,9; aptd: 18,3; fl 8,6; cdxt 8,6; bàn chân: 11.4, dm dg 1,2mm :X nhịp tim 158l
    26/12: bpd 26mm, fl 12,9mm, 52gr ~ 14w1d
    05/01.2014: bdp 33,4mm; fl 16,8mm; ttd 30,9mm; aptd 31,6mm, 96gr con yêu ~ 16w5d
    16/2/14: BDP 53,2; FL 35,8; 467gr :O 22w1d
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_mipu Xem bài viết
    Ủa vậy lúc siêu âm bác sĩ hông có "tự giác" nói hả mẹ mèo_mipu
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đọc mà thấy các chị hạnh phúc quá, em cũng đang mong nhưng chưa có gì, cũng thích khi có bầu sẽ không hỏi giới tính của con, trai hay gái đều thích, mà em còn thích sinh đôi nữa cơ ạ :P
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thì trai gái gì cũng được vì chỉ định có 1 bé thôi . Thế nên suốt 20 tuần đầu cứ mong tới tuần thứ 20 để xem bé trai hay gái để đặt tên cho con với đi mua quần áo sắm sửa (chỗ mình ở chỉ dc siêu âm 2 lần tầm 11-13 tuần với 19-21 tuần thôi). Tất cả triệu chứng với cảm giác của mình là bé trai, cảm giác chắc chắn đến nỗi mình vào chỗ làm ai hỏi mình nghĩ là trai hay gái mình đều nói là chắc là con trai. Mình còn nói chồng nghĩ tên cho con luôn. Chồng mình chọn tên tiếng Anh còn mình chọn tên Việt, mỗi ngày đi làm ngồi trên xe lửa cứ nhẩm tên của con hoài à, rồi cười 1 mình nữa chứ

Buồn cười là mỗi lần mình thắc mắc trai gái hay khi nào chắc mẩm là con trai là tối đó mình mơ thấy bé gái. Mà giấc mơ rất buồn cười vì con mới sinh ra nhỏ xíu đã biết nói rồi, mình thay áo cho con thì con còn nói là mẹ mặc sai rồi haha. Mà mơ vậy tới 4, 5 lần gì đó. Nhưng mà nhiều người nói giấc mơ thường ngược với đời thật

Trước hôm đi siêu âm tuần 20 mấy ngày, mình tìm được FB của cô bạn, trời ơi con gái của cô ấy xinh xinh 1 cách khủng khiếp. Đến nỗi mình ko đi làm thì thôi, hễ ở nhà là mình vào ngắm ảnh con gái của cô ấy cả ngày - ngắm hoài ko chán luôn. Còn để hình của con cô ấy vào phone của mình nữa. Tự nhiên lại nghĩ có con gái thật là hạnh phúc (tới lúc này vẫn nghĩ là mình có con trai)

Tới hôm siêu âm, con gái, hehe thỏa lòng mong ước. Tự nhiên nhớ mấy giấc mơ trước đó. Thì ra là con đã báo sớm cho mình trước rồi mà mình cứ ko chịu tin hhihi
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thì buồn cười lắm. Em nghĩ là con trai nhưng thấy mọi người bảo nếu nghĩ con gì thì sẽ ngược lại giới tính mà mình nghĩ vậy là em tự nhủ vậy mình mang thai con gái rồi.
    Cuối cùng đi siêu âm lại con trai
    Để vẽ một bức tranh hoàn hảo, nhất thiết sẽ cần một vài màu tối. Nhưng khi con đến bên mẹ, mẹ biết con sẽ là bức tranh sáng nhất mà mẹ có...
    26/9 : 2v đậm thật đậm cho mẹ biết con yêu đã đến...
    27/9 : Lần đầu được thấy con, chỉ vỏn vẹn 5,4mm nhưng cảm giác hạnh phúc lan tỏa thật tròn đầy...
    MẸ BIẾT MẸ ĐÃ YÊU CON, YÊU VÔ ĐIỀU KIỆN...

• 124 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yumitoxic Xem bài viết
    Em thì buồn cười lắm. Em nghĩ là con trai nhưng thấy mọi người bảo nếu nghĩ con gì thì sẽ ngược lại giới tính mà mình nghĩ vậy là em tự nhủ vậy mình mang thai con gái rồi.
    Em nghĩ là con trai mà siêu âm là con gái đây chị
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 1,429 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Chuyện đó đâu ai ngờ...kinh nghiệm hay đây
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Hi hi mình thì nghe tương tự, nghĩa là mơ con này thì ra con kia
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,745 Bài viết

• 963 Được cảm ơn

Bé đầu mình cũng đinh ninh trong đầu là con gái, vì mình rất thích con gái. Được 3m đi siêu âm bác sĩ bảo con trai, chaws chắn là con trai. Đúng là con trai thật. Giờ đang bầu bé thứ 2 cũng đinh ninh con gái, huhu,có khi lại ra thằng cu nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 285 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mềnh tập 1 chắc mẩm bé trai(theo truyền thống gd mà).Ai nhìn bụng cũng kêu con trai,trừ ông siêu âm.Được 5t,mình nằm mơ thấy sinh con gái,xinh lắm,tóc dài,và bé đứng giữa 1 bọn con trai,được 1 lúc chạy ra khóc và bảo:Mẹ ơi các anh cấu con....
    Y như giấc mơ,mình sinh 1 cô công chúa,xinh lắm,mình cũng để tóc dài cho bạn ý.Và kỳ lạ,các anh trai bên nhà chồng sinh toàn trai.Hình ảnh trong giấc mơ bây giờ ngày nào cũng gặp,thi thoảng bạn ý lại ré lên:mẹ ơi,các anh bắt nạt con....
    Tập 2,đương nhiên hy vọng con trai cho có nếp có tẻ....chưa đi siêu âm giới tính được,mà chả thấy nằm mơ cái j mới tài,toàn mơ lăng nhăng
    zUwkLHPzUwkp7
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em từ khi biết có bầu trong suy nghĩ luôn nghĩ đó là con trai, giống ba. Chẳng hiểu sao lại cứ chắc chắn như vậy nữa, nhưng em đi siêu âm mốc 16 tuần và 22 tuần bác sĩ đều nói là con trai, còn chỉ trên hình siêu âm nữa. Cũng vui khi mà nghĩ đến sau này sẽ điên đầu với 2 ba con, nhưng mà nhìn những bé gái xinh xắn em lại thủ thỉ với chồng là em muốn sinh con gái nữa. Chồng em nói sinh xong Mon rồi em sinh thêm em gái cho Mon nữa đi. Làm như mình là gà đẻ trứng ý ạ.
    qfDYp7
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaongan1901 Xem bài viết
    Em từ khi biết có bầu trong suy nghĩ luôn nghĩ đó là con trai, giống ba. Chẳng hiểu sao lại cứ chắc chắn như vậy nữa, nhưng em đi siêu âm mốc 16 tuần và 22 tuần bác sĩ đều nói là con trai, còn chỉ trên hình siêu âm nữa. Cũng vui khi mà nghĩ đến sau này sẽ điên đầu với 2 ba con, nhưng mà nhìn những bé gái xinh xắn em lại thủ thỉ với chồng là em muốn sinh con gái nữa. Chồng em nói sinh xong Mon rồi em sinh thêm em gái cho Mon nữa đi. Làm như mình là gà đẻ trứng ý ạ.
    Nếu mẹ nó khỏe và nhà có điều kiện thì cứ sinh luôn mẹ nó ơi, trứng gà-trứng vịt lớn lên cùng lúc thích lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2