TIN TÀI TRỢ.

Vừa bị sảy thai tự nhiên tháng trước, sáng nay thử 2 vạch, có sao không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Tháng trước em có thai được 1 tuần thì bị ra máu hôm 10/4, xong bác sĩ bảo bị sảy thai tự nhiên. Rồi bác sĩ cũng khuyên là để khoảng 3 tháng sau mới nên có bầu.
    Tháng vừa rồi phòng tránh không cẩn thận lắm lại dính bầu rồi các mẹ ạ, em vừa thử que sáng nay (20/5), thấy 2 vạch sắc nét. Không biết có bầu lại luôn thế này có sao không các mẹ nhỉ!
    Em chưa đến bệnh viện ngay được nên phải vào đây trước hỏi các mẹ để xin kinh nghiệm.

Em mới cưới chưa sinh đứa nào nên còn non và xanh quá, mọi người giúp em với!!!
    Thanks...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,509 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holomi Xem bài viết
    Tháng trước em có thai được 1 tuần thì bị ra máu hôm 10/4, xong bác sĩ bảo bị sảy thai tự nhiên. Rồi bác sĩ cũng khuyên là để khoảng 3 tháng sau mới nên có bầu.
    Tháng vừa rồi phòng tránh không cẩn thận lắm lại dính bầu rồi các mẹ ạ, em vừa thử que sáng nay (20/5), thấy 2 vạch sắc nét. Không biết có bầu lại luôn thế này có sao không các mẹ nhỉ!
    Em chưa đến bệnh viện ngay được nên phải vào đây trước hỏi các mẹ để xin kinh nghiệm.

Thanks...
    Em ơi đã lỡ rồi thì để sinh ko sao, chỉ cần em đến bác sĩ ngay nói tình trạng để bác sĩ cho thêm thuốc dưỡgn thai và thuôc chống co bóp tử cung thôi. Còn về phần em tăng cường bồi bổ sức khoẻ uống viên bổ tổng hợp và kết hợp ăn uống các món ăn dưỡng thai tăng cường sức khỏe mẹ là ok thôi. Đừng quá lo lắng sẽ ko tốt đâu.
    Chỉ cần giờ mình cẩn thận là ok thôi, thai khoẻ hay ko quyết đinh nhiểu bởi trứng và tinh trùng ban đầu đó, sau thì mình hỗ trợ thêm cho phôi thai phát triển tốt em ạ
    Chúc em may mắn khoẻ mạnh
    xJMSp7

xF6zm7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Ôi, cảm ơn chị nhiều, em thấy đỡ lo lắng hẳn, sáng tới giờ 2 vc cứ bồn chồn, không biết nên buồn hay nên vui. Chiều nay em đi khám luôn. :Smiling:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 740 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holomi Xem bài viết

Thanks...
    Trước tiên mình chúc mừng bạn nhé, vào thời điểm sau khi sẩy thai rất dễ có thai lại. Nhưng mình khuyên bạn nên cẩn thận đi đứng và ăn uống nhé, tốt nhất bạn nên dưỡng thai trong tinh thần vui vẻ thoải mái vì trong 3 tháng đầu tâm trạng của bạn ảnh hưởng bé rất nhìu Chúc bạn và bé ở bên nhau 9 tháng 10 ngày vui vẻ nhé :Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ zizi nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mình bị thai lưu đứa đầu tiên. Rồi sau đó uống thuốc Đông Y. Đến tháng thứ 2 sau khi thai lưu thì lại có bầu lại. Đến khám chỗ Đông Y mà mình đang uống thuốc bị mắng xơi xơi, bảo là đang cho uống thuốc để khỏe hẳn rồi hẵng mang bầu thế mà chẳng chịu kiêng gì cả, dễ thai lưu lại thì sao, ko nhận bốc thuốc cho nữa (mình nghĩ bs Đông Y đó mắng cũng đúng, nhận lỗi:Sigh. Rồi mình đành phải theo bs Tây y, bs nói ko sao, chỉ chú ý giữ gìn tẩm bổ hơn là được (mình ko dùng thêm bất cứ thuốc trợ giúp gì trừ những thuốc bổ). Sau đó mẹ tròn con vuông bạn nhé! Nên bạn cứ yên tâm dưỡng thai đi!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Oh, vậy hả bạn, chúc mừng bạn và cảm ơn bạn mang đến hy vọng cho 2 mẹ con mình :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Hic chiều qua mình đi khám rồi, ở bác sĩ Thanh Hà ở Lê Thị Hồng Gấm (hồi trước ở Nguyễn Thái Bình)
    Đầu tiên là siêu âm, bà bác sĩ siêu âm dọa mình và mắng mình ầm ĩ hic hic: "vừa mới sảy thai mà ko phòng trống gì ah? túi thai đang có chiều hướng đi ra rồi đây này..." Mình cứ thót hết cả tim.
    Kết quả siêu âm: "Lòng tử cung vùng thân sau có hình túi thai bờ dày, kích thước 0.8cm"
    Bác sĩ Thanh Hà thì đc đưa mỗi đơn thuốc dưỡng thai và dặn 2 tuần nữa quay lại. Mình phải cố hỏi thêm kiêng cữ ntn thì mới đc nói qua loa.
    Nói chung giờ vẫn hoang mang quá, các mẹ ơi, kết quả như vậy là sao? hic
    • 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng bị tương tự như bạn đây. Sẩy hôm 12/3, đến tháng 4 thử thì cũng 2 vạch. Đi khám, mình cũng lo lắng hỏi bác sĩ, nhưng bác sĩ chỉ cười bảo:"Như thế thì tốt quá, có sao đâu". Rồi kê cho mình 1 số thuốc bổ và thuốc giữ thai, chỉ dặn mình kiêng quan hệ trong thời gian đầu thôi.
    Đến h, thai mình được hơn 9 tuần rồi mà trộm vía vẫn khỏe mạnh bình thường. Chúc bạn cũng có kết quả tốt nhé.
    "Người phụ nữ đẹp là người có tâm đẹp, cốt cách đẹp" <Akiko>

A1L2 A1L2m8

2ce0 2ce0m8
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

e cũng vừa sảy tự nhiên được 3 hôm, các mẹ sau khi sảy có uống thuốc bổ hay dưỡng trước khi mang thai k?
    e cũng muốn được như các mẹ có thai lại ngay quá
    Điều hạnh phúc nhất của người phụ nữ là được làm mẹ
    • 185 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình và đứa bạn đã từng bị sảy thai sớm với tình trạng giống nhau, nó thì tháng sau cố bầu ngay còn mình thì sau 3 tháng tẩm bổ và tiêm phòng thì mới thả có lại. Vậy mà con nó sinh ra mập mạp đáng yêu lắm (mình qua tết mới sinh). Thế nên bạn có lại ngay rồi thì cũng mừng cho bạn, chỉ cần chú ý đi lại nhẹ nhàng và ăn uống cẩn thận, tránh những đồ ăn dễ gây động thai thôi. Chúc bạn và bé khoẻ, cả nhà vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình có bầu lại ngay sau tháng vừa sảy, trộm vía giờ bé dc 3 tuổi rùi và lại đang mang bầu bé nữa được 4 tháng đây. Bạn cố gắng 3 tháng đầu đi lại nhẹ nhàng, ăn uống đầy đủ vệ sinh. Mình đứa trước bác sĩ cũng cho thuốc đặt thêm thôi nhưng sau cũng chạy ầm ầm vì công việc đi lại suốt mà. Bạn đừng suy nghĩ nhiều, tâm lý thoải mái vào rồi con yêu sẽ khỏe mạnh thôi mà.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: MẸ YÊU CON :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sam Xem bài viết
    Mình có bầu lại ngay sau tháng vừa sảy, trộm vía giờ bé dc 3 tuổi rùi và lại đang mang bầu bé nữa được 4 tháng đây. Bạn cố gắng 3 tháng đầu đi lại nhẹ nhàng, ăn uống đầy đủ vệ sinh. Mình đứa trước bác sĩ cũng cho thuốc đặt thêm thôi nhưng sau cũng chạy ầm ầm vì công việc đi lại suốt mà. Bạn đừng suy nghĩ nhiều, tâm lý thoải mái vào rồi con yêu sẽ khỏe mạnh thôi mà.
    chị ơi vậy chị có uống thuốc gì sau khi sảy k vậy ạ? e cũng vừa sảy giờ e mong được như chị quá.chị biết cách nào thì giúp e với
    • 812 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi datngoc8690 Xem bài viết
    chị ơi vậy chị có uống thuốc gì sau khi sảy k vậy ạ? e cũng vừa sảy giờ e mong được như chị quá.chị biết cách nào thì giúp e với
    theo chị thấy thì em bị áp lực tâm lý rồi em gái à. chị cũng từng sẩy 1 lần nên chị hiểu cảm giác lúc này của em, em rất mong có bé tuổi rồng nữa, đúng ko? vậy, cái cần nhất là em phải chọn cho mình một tâm lý thật thảnh thơi, thoải mái, bên cạnh việc chọn một cơ sở đông y tốt để họ cho mình thuốc bổi bổ thì em nên kết hợp nghỉ ngơi thư giÃn, tham gia các hoạt động ngoài trời lành mạnh, có chế độ sinh hoạt đều đặn, ko rượu bia, chất kích thích, cả hai vợ chồng nên bổ sung thêm các vitamin như C, E và mốt số chất cần thiết như magie, sắt, canxi hoặc ăn nhiều thực phẩm giàu các chất này, và nếu có thể thì....hãy quên là mình đang mong con đi. Chị có hai người bạn, một bị sẩy thai vào tháng 2, một bị sẩy vào tháng 6, giờ người bị sẩy vào tháng hai cứ mong mãi ko ra con, người bị sẩy tháng 6 thì có. bầu lại rồi. em cứ hỏi các mẹ khác xem, tâm lý thoẢi mái là chìa khóa quan trọng nhất em ạ
    Aymhp7

Otw4p7
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeXiuBupblabla Xem bài viết
    theo chị thấy thì em bị áp lực tâm lý rồi em gái à. chị cũng từng sẩy 1 lần nên chị hiểu cảm giác lúc này của em, em rất mong có bé tuổi rồng nữa, đúng ko? vậy, cái cần nhất là em phải chọn cho mình một tâm lý thật thảnh thơi, thoải mái, bên cạnh việc chọn một cơ sở đông y tốt để họ cho mình thuốc bổi bổ thì em nên kết hợp nghỉ ngơi thư giÃn, tham gia các hoạt động ngoài trời lành mạnh, có chế độ sinh hoạt đều đặn, ko rượu bia, chất kích thích, cả hai vợ chồng nên bổ sung thêm các vitamin như C, E và mốt số chất cần thiết như magie, sắt, canxi hoặc ăn nhiều thực phẩm giàu các chất này, và nếu có thể thì....hãy quên là mình đang mong con đi. Chị có hai người bạn, một bị sẩy thai vào tháng 2, một bị sẩy vào tháng 6, giờ người bị sẩy vào tháng hai cứ mong mãi ko ra con, người bị sẩy tháng 6 thì có. bầu lại rồi. em cứ hỏi các mẹ khác xem, tâm lý thoẢi mái là chìa khóa quan trọng nhất em ạ
    thật khó có thể để mỗi tối được ngủ ngon mà k nghĩ đến con yêu đang ở đâu,e và xã nhà e cái gì cũng lành mạnh.chỉ mỗi tội áp lực từ gd quá nhiều.ox e là con trai 1, ba me chồng đã ngoài 60 nên rất mong có cháu, bà con bên chồng thì suốt ngày thêm bớt đủ điều nên áp lực lên cả 2vc rất nhiều,xã nhà e vì từ bé đã được chăm ở nhà rất kỹ nên cũng k thích đi chơi với bạn bè hay đi đâu riêng với e,nói chung khó mà k mong con được chị à. con yêu là chìa khóa giải tỏa mọi nỗi sầu của gd e hiện giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi datngoc8690 Xem bài viết
    Hic cái này của tớ là nhỡ thôi chứ có phải uống thuốc gì đâu. Tớ sảy tự nhiên đợt đó có cắt thang thuốc bắc uống nhưng đấy là bố mẹ tớ bắt tớ toàn giấu đổ đi. Sau sảy 4 tuần tớ còn đi tập lại erobic nhưng tập được tuần thì mệt ko tập được hết buổi về thử thai đã thấy 2v. Đi kiểm tra thì thai 7 tuần mà lại nghi ngờ sảy tiếp vì chưa có phôi thai, nhưng bác sĩ cho thêm 1 tuần để xem thế nào nhưng 2 tuần sau tớ mới quay lại thì đã có tim thai. Đợt đó bác sĩ cho tớ đặt mỗi hộp utrogesten thôi( chả bít viết đúng ko). Nhưng nói thật là tâm lý tớ hồi đấy thoải mái lắm chả nghĩ gì đâu, đi lại ầm ầm vì công việc, mới cả phòng ở trên tầng 4 ko có thang máy.
    Nói chung bạn cứ bồi bổ sức khỏe đi, đợt đó tớ trẻ nên suy nghĩ là mới sảy chưa dính ngay được nên hơi chủ quan hic chứ lúc đầu tớ cũng định nghỉ 3-6 tháng mới có lại mà.
    Đứa thứ 2 tớ cũng thế cái tháng canh rồng thì trượt mặc dù quan hệ đều lên kế hoạch này nọ, thế mà tháng sau nhà có việc nên ko canh để kệ, quan hệ ít thì lại trúng. Thế nên tớ nghĩ tâm lý quan trọng lắm. Bạn đừng suy nghĩ quá mọi việc cứ thuận theo tự nhiên đi, rồi cũng có mà. Yên tâm
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: MẸ YÊU CON :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,805 Bài viết

• 2,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sảy tự nhiên là mới cấn xong tự nhiên ra kinh như 1 chu kỳ kinh nguyệt bình thường thì tháng sau vẫn có thể có bầu bình thường.
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nghe các chị nói thế thì e yên tâm rồi, từ giờ sẽ lạc quan lên để con yêu mau về. thank các mẹ nhiều nhiều nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 170 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Ôi nhanh quá! Đúng 1 tháng nữa thằng ku nhà m 1 tuổi. Hồi đó cũng lo lắng, nhg rồi lúc có tim thai bác sĩ bảo ngon lành rồi. Thế là mình về ăn no ngủ kỹ, hôm lên bàn đẻ tăng đúng 30kg ) sinh đc thằng ku 3,6kg, mỗi tội cháu nó "thủ đô" nên phải sinh mổ. Mẹ tròn con vuông, ku cậu vừa ra đã tu hêdt 60ml sữa. Trộm vía
    Và mình đúc kết lại là: tinh thần thoải mái, uống sữa bầu đều đặn, khám định kỳ. Thì sẽ có kết quả tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E xin mở lại topic này. E vừa bị sảy thai giống như 1 chu kỳ kinh hàng tháng. Thấy như rong kinh nên đi khám, hôm 31/1 vừa rồi xét nghiệm máu chỉ số vẫn báo có thai, 2vc vừa mừng vừa lo, đến 2/2 đi xét nghiệm lại thì chỉ số giảm 1 nửa, siêu âm ko thấy túi thai cả 2 lần khám. Bác sĩ bảo bị sảy thai sớm, thai chắc mới đc 1-2 tuần tuổi. Buồn ghê. Bác sĩ kê đơn trong đó có thuốc tránh thai hàng ngày. Mà e đang muốn cố gắng kịp năm rồng. VC e mới cưới nên mong lắm. Nhờ các chị tư vấn ah. Không biết nên dừng bao lâu thì có thai lại, và có nên tiếp tục uống thuốc TT hàng ngày ko? E mới uống tối qua viên đầu tiên. Thanks cả nhà ah.
    Nhà em cần bán chung cư mini nội thất hiện đại, đủ đồ
    Địa chỉ: Số 28, tổ 1 Giáp Nhất, Thanh Xuân, HN
    https://zaodich.com/forum/f2766/em-ca...n-dai-1612853/
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2