TIN TÀI TRỢ.

Vỡ lồng ngực xem từng mạch máu, thớ thịt thai nhi trong bụng mẹ, bí mật thai kỳ lớn nhất lịch sử đã vén màn

• 256 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,177 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Từng thớ thịt, mạch máu và những cái ngúng nguẩy của con đều được ghi lại thật qua thủ thuật laser khiến bất kỳ người mẹ nào khi xem cũng đều rơi nước mắt vì cảm thấy cuộc sống quá trong tử cung của mình thật quá kỳ diệu.

Đây là clip do giáo sư Thilaganathan, người thực hiện ca phẫu thuật ghi lại khi cặp song sinh của vợ chồng chị Sarah và Dan Maund được phát hiện có dấu hiệu truyền máu song thai. Đoạn clip chỉ dài 10 phút nhưng đã ghi lại rõ cận cảnh bàn chân, cánh tay và khuôn mặt cũng như những cử động của thai nhi trong bụng mẹ khiến cho không riêng bất kỳ người mẹ nào cũng đều cảm thấy xúc động.

thai-nhi-12
    Mũi và miệng con khi được 22 tuần tuổi

Nếu nói đoạn phim này đã vén bức màn bí mật thai kỳ lớn nhất trong lịch sử bầu bí chắc cũng không sai phải không các mẹ? Tất nhiên, nhắc tới thủ thuật lazer, bất cứ bố mẹ nào cũng sợ hãi và không muốn con mình cũng rơi vào trường hợp tương tự. Nhưng vô hình trung, nhờ đó mà câu hỏi lớn nhất của các mẹ đã có lời giải.

thai-nhi-9
    Bàn chân bé xíu, rõ từng thớ thịt

Mặc dù là đoạn phim là hình ảnh hai bé song sinh của một bà mẹ rất cá biệt khi phát hiện con mình bị truyền máu song thai. Tuy nhiên, nó đã thực chạm đến trái tim của bà mẹ vì hình ảnh thật được chính một bác sĩ phẫu thuật ngoại khoa ghi lại. Nó sống động đến mức ngay chính mình, người đã sinh hai con cách nay hơn 5 năm khi nhìn lại thì lồng ngực vẫn rổn rảng những cảm xúc rất lạ lùng. Chưa bao giờ mình được xem một đoạn clip về thai nhi mà lại khiến cho mình cảm thấy cuộc sống này vi diệu đến vậy. Tự hào vì mình đã từng mang trong mình những sinh linh bé bỏng này quá đỗi.

thai-nhi-11
    Đôi tai bé xíu của con khi được 22 tuần tuổi

Vậy mà đã có lúc mình từng nghĩ phải bỏ con đi. Mình không may mắn như các mẹ, có bầu thì mặc nhiên xem đó là tin vui báo cho cả nhà. Tập đầu mình biết tin, báo cho cả nhà ai cũng rầu vì khi đó vợ chồng mình đều đang thất nghiệp, còn phải sống nhờ vào đồng lương hưu ít ỏi của bố mẹ chồng. Cuộc sống khi ấy khó khăn vô cùng. Còn tập hai, khi biết có bầu thì con đầu của em chỉ mới có 9 tháng tuổi. Cả hai lần bầu bì, em đều muốn bỏ con đi cho rảnh nợ. Nhưng rồi cũng liều giữ lại nuôi vì chút hy vọng con hiểu mà tự sinh tự dưỡng. Giờ nhìn thấy những hình ảnh này mừng rớt nước mắt vì ngày ấy đã chịu liều mạng sinh hai đứa con trong cảnh túng thiếu vô cùng.

thai-nhi-10
    Những phần cơ thể mắt mũi miệng rõ từng thớ thịt, chạm đến trái tim mọi bà mẹ

Các mẹ ơi, người khác có con khó lắm. Các mẹ dù có tập một, tập hai, tập n… ngoài kế hoạch thì cũng đừng vội bỏ đi nha. Nếu thực sự có ý định này nhen nhóm trong đầu, xin cam đoan xem xong các mẹ sẽ không nỡ cắt khúc ruột đáng yêu thế này đâu!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 641 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

• 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Điều kỳ diệu của cuộc sống
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 669 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Nghe tới nghe lui mình vẫn ko hiểu gì hết
    • 164 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Quay thế không biết có nguy hiểm j cho em bé k
    If you are happy and you know, clap your hands...