TIN TÀI TRỢ.

vợ chồng em chiến tranh lạnh vì đặt tên cho con!

• 94 Lượt chia sẻ
  • 7.04K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các chị ơi xã nhà em là bảo thủ kinh khủng ý, em mơi được chưa đầy 3 tháng nên chưa biết là trai hay gái ạ, nhưng mà hai vợ chồng em đã chiến tranh lạnh vì cái khoản đặt tên cho con, lại có cả ông Nội và cô em chồng cũng muốn thêm vào cuộc chiến này, em chẳng biết nên chọn tên gì nữa, con mình mà mình không được tự đặt tên mới ức chứ, đây là những cái tên mà cả nhà muốn đặt ạ :
    Chồng :
    con trai : Khôi Nguyên
    Con gái : Thảo Nguyên
    Ông nội
    Con trai : Bình Minh
    Con gái : Thùy Lâm
    Em chồng :
    Con trai : An Tường
    Con gái : Sương Mai
    và em :
    Con trai :Tuệ Tâm
    Con gái : Tuệ Nhi
    Các chị giúp em xem tên nào đẹp với ạ, em giờ thành ra đẽo cày giữa đường ạ, chẳng biết chọn như thế nào nữa !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình nghĩ là con bạn thi có thể một người trong gia đình bạn có thể đưa ra nhiều cái tên để tham khảo còn quyền quyết định thuộc về vc bạn. Cái tên còn phụ thuộc Vào tuổi, mệnh của con nữa, bạn có thể nhờ ng có chuyên môn tư vấn hoặc tìm các thông tin là các tên tốt cho con trai /gái năm Ngọ nhé. Chúc bạn sớm tìm được ten tốt cho con mình. Vợ chồng cũng k nên vì chuyện này mà cãi nhau db la luc Bạn dag mag thai . Có gắng để tâm trạng mình luôn vui vẻ thoải mái nhé

Sent from my LT29i using Tapatalk 2
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Nghe bạn nói mà mình nhớ lại thời gian đặt tên cho con. Mình cũng nghe nhiều cái tên từ nhiều người trong gia đình, ai cũng có ý kiến hết, nhưng rất tiếc... đây là con của mềnh nên mình ừ à rồi khi đi khai sinh mình và xã cùng đọc tên con theo ý của mình, mặc dù xã cũng có ý kiến riêng về tên của con.

CHuyện đặt tên con cũng hệ trọng lắm đó bạn. Nhưng đừng vì chuyện này mà vợ chồng bất đồng nhau không tốt cho bạn hiện tại và cho bé sau này.

Chúc bạn sớm tìm thấy cái tên đẹp nhé.

Mình thấy cái tên con trai của chồng bạn đẹp đấy chứ Khôi Nguyên, còn con gái thì Thảo Nhi đi ( Thảo trong chữ Thảo Nguyên của chồng và Nhi trong Tuệ Nhi của mẹ). Hihi..
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hjhj 2 cái tên của chồng bạn đúng là 2 tên mình mún đặt cho con nhà mình đấy, con gái thì đã tên Thảo Nguyên rồi, con Trai cũng thik là Khôi Nguyên, cơ mà trc con gái đặt theo ý mình rồi nên h mình đang bầu con trai, nhường cho chồng đặt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 46 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em thấy tên của chồng va ông nội đặt hay hơn đấy chị ạ! Hồi con em, thì 2 vợ chồng tìm tên hợp tuổi và mạng thủy cho bé, mỗi người tìm vài tên, sau đó thống nhất lại rồi báo cho ông bà nội và ngoại biết, kèm theo lời giải thích ý nghĩa và lí do đặt tên nữa nên không ai phản đối gì, ông nội là khó nhất đấy, bao nhiêu tên cháu nội bên chồng em toàn do ông nội quyết định hết thôi, em nghĩ chị cứ thảo luận với chồng xem sao, khi chọn được tên thì giải thích cho mọi người hiểu, thấy hợp lý chắc không ai phản đối gì đâu.chúc chị thành công tìm được tên đẹp và vừa ý cho thiên thần nhỏ nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xingrong01 Xem bài viết

Mình thấy cái tên con trai của chồng bạn đẹp đấy chứ Khôi Nguyên, còn con gái thì Thảo Nhi đi ( Thảo trong chữ Thảo Nguyên của chồng và Nhi trong Tuệ Nhi của mẹ). Hihi..
    Ẹc, người ta đã đủ rối rồi, bạn còn muốn tham gia vô nữa :P
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueluuli99 Xem bài viết
    Ẹc, người ta đã đủ rối rồi, bạn còn muốn tham gia vô nữa :P
    Mẹ xingrong chắc muốn có tên của 2 vợ chồng luôn cho khỏi cãi nữa í mà.
    • 931 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Anh xã được cái dễ tính, bé đầu tiên mình chọn tên đệm, chồng chọn tên chính, bé này tự mình chọn luôn. Chồng thấy có lý nên cũng ok. Tên con mình thì mình tự chọn thấy sao cho thích hợp và mọi ý kiến chỉ là thêm phần tham khảo thôi bạn ạ.
    • 113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Năm nay là năm ngựa nên hai cái tên ck bạn chọn là hợp và hay đâý.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cám ơn các mẹ ạ, chắc là nhà em sẽ vẫn còn tranh luận cho đến khi bé ra đời và tới khi làm khai sinh cho bé mất...vì ai cũng muốn đặt tên cho con.
    • 447 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nhà nàng có nhiều người tham gia vào việc đặt tên con nhỉ, nhà mình thì 2 vợ chồng thích đặt tên gì thì đặt.
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Ui, vấn đề nan giải ghê ta, thế cuối cùng bây giờ sao rồi ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà c rắc rối nhỉ,có vậy mà cũng tranh cãi nhau,lại còn tận 4 phe,2 phe đã khó rồi... vc e cũng có ngựa con trong năm nay,e bảo tên là khôi nguyên,chồng đồng ý luôn.thế là xong
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 306 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Sao tên Khôi Nguyên đắt ghê nhỉ? Nhiều người thik mà sách thầy nhà tớ nói ko đc. Chồng tớ thik đặt tên con đúng vào tên bị phạm, mà lại là tên vc tớ tâm đắc 4,5 năm trời.
    Mà lắm người vô duyên, vd chị chồng tớ. Tự dưng hôm trc bảo bố chồng tớ: ông ơi ông đặt tên cho cháu đi. Thế có lộn ruột ko, may lúc ý bố tớ ko phản ứng gì chứ ko là bà ý chết với tớ. Tài lanh. Con tớ chỉ có vc tớ quyết định thôi chứ đừng ai can thiệp vào, vc tớ đã thống nhất anh cu mang họ tớ, cô nhóc mang họ chồng (tớ sinh đôi). Lắm người tham gia chỉ rách việc.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 875 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Khôi Nguyên
    Gần giống tên con trai tớ nên tớ kết cái tên ấy
    Con trai tớ là Nguyên Khôi
    • 216 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

tình trạng này giống mình hơn 1 năm về trước. và cuối cùng la oxa chiều theo ý mình. hihi.Nên khi bà nội đòi đặt tên khác thì oxa kêu ko hợp nên bà cũng chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 240 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

May quá nhà e có mỗi 2 mẹ con, mình đặt tên gì con theo tên đấy hí hí
    • 38 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hix giống nhà mình quá ạh hôm trước 2 vc cãi nhau ầm ĩ chỉ vì vụ đặt tên mà mình còn chưa biết là con trai hay con gái. Mình thì thích tên My Anh còn bố cháu thì cứ ko đồng ý mà cái tên My Anh thì mình thích từ lẩu lầu lâu lắm lắm rồi chỉ mong có con gái để được đặt tên đấy bh thì cứ mong là con trai để 2 vc đỡ cãi nhau vụ đặt tên cho con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của consuella
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Đặt tên con thì nên tham khảo ở đâu hợp fong thuỷ và hợp bố mẹ vậy mấy chị?
    • 524 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Bắt thăm cho đỡ rối chuyện
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2